เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > กีฬาวันนี้

ตอบ
อ่าน: 1351 - คำตอบ: 0  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 21-10-2011   #1
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576
Default วิเคราะห์บอลพรีเมียร์ลีก นัดที่ 9 อาร์เซน่อล พบ สโต๊กซิตี้ !!! ไม่ง่ายที่จะชนะ

กลับมาอีกครั้งสำหรับการวิเคราะห์บอลสำหรับแฟนคลับอาร์เซน่อลเช่นเคย นัดนี้เป็นฟุตบอลพรีเมียร์ลีก นัดที่ 9 แล้วนะครับ กับสถิติของอาร์เซน่อลที่เล่นๆ ไปก่อนหน้านี้ 8 นัด ผลบอลน่าประทับใจจับจิตจริงๆ แข่ง 8 ชนะ 3 เสมอ 1 แพ้ 4 จริงๆ แล้วผมว่ามันไม่ได้เลวร้ายมากหรอกครับ แพ้ 4 ชนะ 1 ยังดีกว่า เสมอ 5 นัดอีก อย่างน้อยผลบอลแบบนี้ก็แนวกว่า ไม่ต้องมากึ๊กๆ กั๊กๆ แพ้ก็แพ้ไปเลยครับ ไม่ต้องมาเสมอได้ 1 แต้มให้เสียเวลา มันจะได้รู้ตัวกันไปว่าทีมตัวเองเป็นอย่างไร ได้พิจารณาตัวเอง

วิเคราะห์บอลนัดที่ 9 อาร์เซน่อล พบ สโต๊ค
นัดที่ 9 แม้จะได้เล่นในบ้าน ดูแล้วไม่น่าจะชนะได้ง่ายๆ เลย เมื่อเจอกับทีมที่อันดับดีกว่าด้วยซ้ำอย่างสโต๊ค ที่น่าสนใจที่สุด หลายนัดที่ผ่านมาแม้ว่าเชสนี่ของเราจะออกแรงเซฟได้ดีหลายต่อหลายลูก แต่ดูเหมือนจุดที่จะเป็นปัญหาที่สุดของเชสนี่เองก็เหมือนจะเป็นลูกเซ็ตพีส และ การตัดลูกกลางอากาศ นัดนี้ได้เจอของแรงอย่างปีเตอร์ เค้าส์ มาทดสอบ ทั้งผู้รักษาประตูและกองหลัง ทำให้น่าจะชนะได้ไม่ง่ายเลย ภาวนาเหลือเกินครับให้โรบินฟานเพอร์ซี่เรากลับมาฮอตฮิตไม่ยิงนกแองกรี้เบิร์ดอีกครั้ง ความหวังที่จะกำชัยชนะนัดนี้คงจะไม่ได้ยากเย็นอย่างที่คิด

รูปขนาดเล็ก
วิเคราะห์บอลอาร์เซน่อล.jpg   ผลบอลอาร์เซน่อล.jpg   ดูบอลสดอาร์เซน่อล.jpg  
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
ดูบอล hd, ดูบอล อาร์เซน่อล, ดูบอลผ่านเน็ต, ดูบอลฟรี, ดูบอลสด, ดูบอลออนไลน์, ดูบอลออไลน์ฟรี, นัดที่, ผลบอล, ผลบอลเมื่อวาน, ผลบอลวันนี้, พบ, ไม่ง่ายที่จะชนะ, วิเคราะห์บอล พรีเมียร์ลีก, วิเคราะห์บอลพรีเมียร์ลีก, วิเคราะห์บอลวันนี้, วิเคราะห์บอลอาร์เซน่อล, วิเคราะห์บอล, วิเคราะห์ผลฟุตบอล, เว็บดูบอล, สโต๊กซิตี้, อาร์เซน่อล
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ