เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > คอมพิวเตอร์และอินเตอร์เน็ต

ตอบ
อ่าน: 2308 - คำตอบ: 6  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 02-05-2012   #1
Junior Member

chutjane3410's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 0
Default อยากมีรายได้ในการทำโฆษณา

อยากลองทำเว็บดูบ้าง อยากได้ค่าโฆษณา รายได้จากการขายโฆษณา ใครแนะนำทีครับ ขอบคุณมาก

เก่า 02-05-2012   #2
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

อยากได้ความรู้เกี่ยวกับ Adsense เข้ามาตอบความเห็นนี้ แล้วเรามาเสวนากันครับ !!!

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 22-05-2012   #3
Junior Member

chutjane3410's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 0

เข้ามาแล้วครับ ช่วยแนะนำด้วย

เก่า 22-05-2012   #4

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chutjane3410 อ่านข้อความ
เข้ามาแล้วครับ ช่วยแนะนำด้วย
บทเรียนที่ 1 มีเว็บหรือยังครับเนี่ย

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 30-10-2012   #5
Senior Member

dabjit's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 163
คะแนนหรอย: 110

พี่เอ็มครับ คือ ขออนุญาตถามในนี้เลยแล้วกันนะครับ เห็นเกี่ยวกับเว็บไซต์เหมือนกัน
คือตอนนี้ผมก็สนใจเกี่ยวกับพวกเว็บไซต์อะครับ แต่ผมก็ไม่รู้จะยังไงดี ก็ขอถามนะครับพี่

1 ถ้าเราอยากจะทำเว็บบอร์ดแบบพี่นี่อ้ะครับ ก็คือ ที่โฮสมันจะมีบอร์ดให้เราเลยหรือว่าเราต้องหามาเองครับ
2 สมมติว่า เรายังไม่มีอะไรเลย คือเราจะต้องใช้งบเท่าไหร่ครับ เอาแบบแค่เริ่มต้น เอาเป็นเว็บบอร์ดที่คนเข้าสัก 500 คนเเล้วไม่ล่ม เยอะไปมั้ยครับพี่ฮาๆ

ประมาณนี้อะครับ รบกวนด้วยนะครับ

dabjit is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 30-10-2012   #6

ตอบคำถามทีละข้อเลยแล้วกันครับ ตรงไหนถ้ายังสงสัยก็ถามเพิ่มเติมมาได้เลยนะคร้าบน้องเอ๋ย

1 ถ้าเราอยากจะทำเว็บบอร์ดแบบพี่นี่อ้ะครับ ก็คือ ที่โฮสมันจะมีบอร์ดให้เราเลยหรือว่าเราต้องหามาเองครับ
บอร์ดของพี่เอ็มใช้บอร์ดที่เรียกว่า vBulletin ซึ่งอันนี้มันเสียเงินในการใช้งานหนะคนครับ หากจะใช้บอร์ดแบบฟรีไม่ต้องเสียเงิน ก็แนะนำบอร์ดของ SMF นะครับ รูปร่างหน้าตาก็เหมือนกับบอร์ดเก่าของหรอยกูอันเก่าเลยคร้าบ เว็บบอร์ดหรอยกูเก่า ส่วนถ้าเป็น SMF ถ้าติดตั้งเองไม่ได้จริงๆ ส่วนใหญ่ทางโฮสเขาก็ติดตั้งให้เราได้ครับ ไม่ยากเย็นนักจ้า

2 สมมติว่า เรายังไม่มีอะไรเลย คือเราจะต้องใช้งบเท่าไหร่ครับ เอาแบบแค่เริ่มต้น เอาเป็นเว็บบอร์ดที่คนเข้าสัก 500 คนเเล้วไม่ล่ม เยอะไปมั้ยครับพี่ฮาๆ
เอ่อ คนเข้า 500 คน นี่ 500 คนต่อวัน หรือ 500 คนต่อนาทีครับ ถ้า 500 คนต่อวันก็ใช้โฮสแบบน่ารักๆ งบสัก 1000 บาท ต่อปี ก็ชิวๆ แล้วครับ ยังไงลองเลือกสรรกันดูก่อนครับ ถ้าสงสัยตรงไหนเพิ่มเติมก็สอบถามผ่านกระทู้นี้ได้เลยนะคร้าบ ยินดีแลกเปลี่ยนคร้าบ

เก่า 30-10-2012   #7
Senior Member

dabjit's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 163
คะแนนหรอย: 110

ขอบคุณมากๆครับพี่ เมื่อกี้เข้าไปดูเว็บเจ้า vbulletin ถึงขั้น กันเลยทีเดียว

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ เดี๋ยวคราวหน้าหาเรื่องสงสัยใหม่ครับ

dabjit is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
adsense, อยากมีรายได้ในการทำโฆษณา, อยากมีรายได้ในการทำ
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ