เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > ตลาดซื้อขายอุปกรณ์วาดการ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 4408 - คำตอบ: 7  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 02-04-2013   #1
Junior Member

unclehongs's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 2
Default wacom inkling เมาท์ปากกา สเก็ตลงกระดาษ

ขาย Inkling 7,000 บาท
ใช้งานน้อยมากกก ไม่ค่อยมีเวลาวาดรูป
ซื้อมาจากออสเตรเลีย ของยังอยู่ครบ
สนใจ email มาที่
unclehongs@gmail.com

http://www.youtube.com/watch?v=fXbBA1DRE84

ตัวอย่าง credit : crabfuartworks
http://www.youtube.com/watch?v=nxQHH9t9y4s

รูปขนาดเล็ก
unclehongs is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 03-04-2013   #2

UP

unclehongs is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 03-04-2013   #3
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

เข้ามาดันกระทู้ให้ สำหรับคนที่สนใจเม้าส์ปากกาตัวนี้ รีบติดต่อไปหาพ่อค้าน่ารักเลยครับ รับรองว่าต่อรองราคากันได้แน่นอน

ป.ล.หลังจากดูยูทูปแบบละเอียด กลับกลายเป็นว่า ผมอยากได้ไว้ใช้เองแล้วครับ !!! ขอถามพ่อค้าก่อนเลยครับว่า ตัวนี้มันใช้ปากกาของเขาวาดบนกระดาษแล้วเอามาลงคอมได้เลยในขั้นตอนเดียวเหรอครับ อีกอันหนึ่งคือ ปากกาเรามันใช้หมึกแบบไหนอย่างไรครับ กลัวปากกามันร่วงลงพื้นแล้วจะพังอย่างเดียว กังวลกับการดูแลรักษา เพราะท่าทางจะหาอะไหล่ยาก

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 07-04-2013   #4

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
เข้ามาดันกระทู้ให้ สำหรับคนที่สนใจเม้าส์ปากกาตัวนี้ รีบติดต่อไปหาพ่อค้าน่ารักเลยครับ รับรองว่าต่อรองราคากันได้แน่นอน

ป.ล.หลังจากดูยูทูปแบบละเอียด กลับกลายเป็นว่า ผมอยากได้ไว้ใช้เองแล้วครับ !!! ขอถามพ่อค้าก่อนเลยครับว่า ตัวนี้มันใช้ปากกาของเขาวาดบนกระดาษแล้วเอามาลงคอมได้เลยในขั้นตอนเดียวเหรอครับ อีกอันหนึ่งคือ ปากกาเรามันใช้หมึกแบบไหนอย่างไรครับ กลัวปากกามันร่วงลงพื้นแล้วจะพังอย่างเดียว กังวลกับการดูแลรักษา เพราะท่าทางจะหาอะไหล่ยาก
ใช่ใครวาดใส่กระดาษอะไรก็ได้ จะมีตัวบันทึกข้อมูลเอามาเสียบลงคอมได้เลยครับ แลกเป็น Layer ให้ด้วย
ส่วนไส้ปากกาในชุดจะมี ทั้งหมด 4 อันครับ ถ้าหมดแล้วมีเฉพาะไส้ขายแยกครับราคาไม่แพง

เก่า 07-04-2013   #5

Default รีวิว Wacom Inkling โดย คุณ Lnw Rilak

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unclehongs อ่านข้อความ
ใช่ใครวาดใส่กระดาษอะไรก็ได้ จะมีตัวบันทึกข้อมูลเอามาเสียบลงคอมได้เลยครับ แลกเป็น Layer ให้ด้วย
ส่วนไส้ปากกาในชุดจะมี ทั้งหมด 4 อันครับ ถ้าหมดแล้วมีเฉพาะไส้ขายแยกครับราคาไม่แพง
ไม่ทราบว่าพอจะมีราคาสำหรับชาวรากหญ้าตาดำๆ ที่อยากวาดการ์ตูนอย่างกระผมบ้างไหมครับ อยากได้แต่แกลบเข้าเส้นเลือด

หลังจากพี่น้อง unclehongs ทำให้ผมได้รู้จักกับเจ้า Wacom Inkling ทำให้ผมเริ่มศึกษาความดีงามของ Wacom Inkling อย่างแท้จริงครับ เลยได้อ่านข้อมูลในอินเตอร์เน็ตหลายๆ ที่ และ มีเพื่อน Lnw Rilak ที่ รีวิว Wacom Inkling ได้อย่างน่าอ่านเป็นที่สุด โดยมีบทความเด่นๆ แนะนำเกี่ยวกับเจ้าเม้าส์ปากกาอันนี้อยู่สองบทความครับ อยากนำมาเสนอให้อ่านกัน

Wacom Inkling อุปกรณ์วาดภาพเทรนด์ใหม่ เอาใจคนรักการวาดบนกระดาษ
Inkling อีกหนึ่งผลิตภัณฑ์ล่าสุดจาก Wacom บริษัทผู้ผลิต Tablet หรือ เมาส์ปากกาชื่อดัง เอาใจคนรักการวาดบนกระดาษ แต่ไม่อยากเสียเวลาสแกนภาพเข้าคอม เพราะเจ้าตัว Inkling นั้นมีเทคโนโลยีที่มาพร้อมกับปากกาที่ใช้วาดบนกระดาษธรรมดาได้ ซึ่งไวต่อน้ำหนักการกดถึง 1024 ระดับ สามารถสร้างภาพวาดของคุณแบบไฟล์ดิจตอลได้ทันที และนำเข้า PC หรือ MAC ได้ผ่านตัวเชื่อมต่อ USB ยิ่งไปกว่านั้น ไฟล์ภาพจะเป็นในลักษณะของ Vector สามารถนำไปใช้ในโปรแกรม Adobe Illustrator ได้เลย ดูวิดีโอโฆษณาได้หลังเบรกครับ

โดย Wacom Inkling ตัวนี้สนนราคาอยู่ที่ 199$ หรือประมาณ 6,000 บาท เท่านั้น หากเทียบกับผลงานที่สามารถสร้างได้จากที่ใดก็ได้ ไม่ว่าจะเป็นห้องน้ำ สวนสาธารณะ โดยไม่ต้องแบก Tablet ตัวใหญ่ไปด้วย ทำให้คุณไม่พลาดกับจินตนการและความคิดสร้างสรรค์ที่หลั่งไหลออกมาแต่ไม่สามารถเขียนลงบนกระดาษได้ Wacom Inkling จะเป็นคำตอบที่ดีและถูกมากสำหรับคุณ

[รีวิว] Wacom Inkling สุดยอดปากกาที่วาดบนกระดาษแต่ได้ไฟล์ดิจิตอล
หลังจากที่ได้เคยเสนอ Wacom Inkling อุปกรณ์วาดภาพเทรนด์ใหม่ เอาใจคนรักการวาดบนกระดาษ ไปเมื่อก่อนหน้านี้แล้ว ทาง Engadget ก็ได้ไปสัมผัสกับตัวจริงเสียงจริงกับสุดยอดปากกาที่วาดบนกระดาษจริงๆ แต่กลับได้มาเป็นไฟล์ดิจิตอลแบบไม่ต้องพึ่งสแกนเนอร์กันอีกต่อไป ซึ่งเรามีวิดีโอรีวิวการใช้งานและคุณสมบัติที่นักวาดรูปหลายๆท่านอยากได้คำตอบจากทาง Wacom มาฝากกัน ซึ่งคุณจะพบกับ Gallery ของ Wacom Inkling ที่ออกมาอย่างเป็นทางการอีกมากมายได้หลังเบรกเลยครับ

Wacom Inkling จะกลายเป็นอีกหนึ่งอุปกรณ์สำหรับนักวาดภาพในยุคนี้อย่างแน่นอน เพราะไม่ใช่เพียงแต่การแปลงภาพของคุณให้เป็นไฟล์ดิจิตอลเท่านั้น แต่คุณยังสามารถส่งข้อมูลออกมาเป็นไฟล์ Vector พร้อม Layer ในการวาดของคุณได้อีกด้วย ในวิดีโอริวิว Wacom Inkling ยังได้กล่าวถึงวิธีการใช้งานอีกมากมาย ทั้งเรื่องที่ห้ามมีสิ่งกีดขวางอยู่ระหว่างปากกาและตัวรับสัญญาณ (ใช้คลื่นอินฟราเรด IR และ ultrasonic) หรือเรื่องกระดาษที่มีขนาดใหญ่กว่า A4 ก็จะไม่สามารถใช้ได้เพราะระยะทางที่ไกลจนทำให้ระดับสัญญาณอ่อน

นอกจากนั้นคุณจำเป็นต้องใช้ Wacom Inkling ร่วมกับโปรแกรมของ Wacom ในการดึงไฟล์ภาพออกมาจากเครื่องผ่านทางสาย USB ซึ่งภาพที่ได้นั้นสามารถเลือกได้ว่าจะให้เป็น Vector หรือเป็นไฟล์ jpg, gif, bitmap ฯลฯ ที่ความละเอียด 600 dpi โดยที่คุณสามารถนำไปใช้กับโปรแกรม Photoshop, Illustrator, Sketchbook Pro หรือ Sketchbook Designer ต่อได้ทันที Wacom Inkling นั้นจะวางขายในยุโรปก่อนในราคา 150 ยูโร หรือประมาณ 6,150 บาท ในเดือนตุลาคมนี้ รีบวาดภาพเก็บหอมรอมริบมาซื้ออุปกรณ์สุดไฮเทคตัวใหม่นี้กันเถอะครับ ขอบคุณข้อมูลรีวิว Wacom Inkling จาก lnw's Blog เว็บเขาเทพจริงอะไรจริง แนะนำให้ไปอ่านครับ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 08-04-2013   #6

มีคนติดต่อซื้อตัวเรียบร้อยโรงเรียน wacom แล้วครับ ^^

เก่า 08-04-2013   #7

ขอบคุณข้อมูลด้วยยยครับ

อ่านไปเริ่มอยากใช้อีก ฮ่าาา แต่ไม่ทันแล้ว ><

เก่า 08-04-2013   #8

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unclehongs อ่านข้อความ
มีคนติดต่อซื้อตัวเรียบร้อยโรงเรียน wacom แล้วครับ ^^
อ้าว อะไรกันครับเนี่ย พี่น้อง unclehongs พอผมมาจดจดจ้องจ้อง กลับกลายเป็นว่า ปล่อยเม้าส์ปากกาตัวนี้ ได้แล้ว เซ็งแสรดเลยครับ กำลังเก็บเงินเตรียมซื้ออยู่แล้วแท้ๆ ทำไม unclehongs ถึงใจร้ายกับผมแบบนี้ครับ งอนดีกว่าแบบนี้ !! ชิ งอน

ตอบ

Tags
inkling, wacom, wacom ink, wacom inkling, wacom inkling review, wacom inkling vecter, wacom inkling vs bamboo, wacom inkling ดีไหม, wacom inkling ที่ไหนขาย, wacom inkling ราคาถูก, เมาท์ปากกา, ราคา wacom inkling, รีวิว wacom inkling, สเก็ตลงกระดาษ