เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > ที่กินที่ท่องเที่ยว

ตอบ
อ่าน: 3131 - คำตอบ: 1  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 29-01-2012   #1
Senior Member

ChangNoi and Light's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 650
คะแนนหรอย: 333
Default ร้านห้าแยกตำซั่ว ร้านส้มตำที่มีคนค้นหาทางอินเตอร์เน็ตอย่างมากมาย

ไม่รู้อร่อยรึปล่าวครับแต่ไม่เคยไปกินร้านห้าแยกตำซั่ว แต่เห็นเพื่อนที่ออฟฟิศบอกว่าอร่อยและก็บอกต่ออีกว่าไอร้านห้าแยกตำซั่วเนี้ยคนค้นหาทางอินเตอร์เน็ตเยอะที่สุดแล้วนะในร้านอาหารก็เลยลองหาหาดูร้านห้าแยกตำซั่ว ก็ไม่ได้อยู่ไกลอะไรมากมายสุธิสารนี้เอง วันหละงเตะบอลเสร็จจะแวะไปกินครับร้านห้าแยกตำซั่ว

ข้อมูลทั่วไปของร้านห้าแยกตำซั่ว
[LIST][*] สถานที่ตั้ง :

76 ซอยซอย อินทามระ 44 ถนนสุทธิสาร แขวงดินแดง เขตดินแดง กรุงเทพฯ 10400[*] เบอร์โทรศัพท์ :

0812994195,0870079157,026918440,[*] เว็บไซต์ :

www.5yaktumsuaw.com[*] วันและเวลาเปิดปิดทำการ :

เปิดจันทร์ - เสาร์ เวลา 12.00-24.00 น หยุดวันอาทิตย์[*] การเดินทาง

เข้าซอยอินทรามะระ 44 ตรงเข้าไปตามทางประมาณ 400 เมตร ก่อนถึงร้านห้าแยกตำซั่ว ให้สังเกตมีปั้มแก๊สอยู่ขวามือ|(ห่างกันประมาณ 50 เมตร) หรือ เข้าทางซ.อินทรามะระ 22 แยกสุทธิสาร ( ฝั่งดับเพลิง ถนนวิภาวดีฯ) ปากซอยจะตรงข้ามกับโลตัสเอ็กเพลส ตรงเข้าไปในซอย ประมาณ 500 เมตร เจอ 5 แยก แล้วเลี้ยวซ้ายที่ 2 ประมาณ 50 เมตร ร้านห้าแยกตำซั่ว อยู่ทางด้านซ้ายมือ
ที่จอดรถ : ริมถนนหน้าร้านห้าแยกตำซั่ว[*] บรรยากาศ(บรรยาย)

ห้าแยกตำซั่ว ร้านอาหารอีสานที่เปิดบริการตั้งแต่เที่ยงวันยันเที่ยงคืน มีบริการจัดส่ง คิดค่าส่งตามระยะทาง อาหารของที่นี่รับประกันความอร่อยแซบจากฝีมือของพ่อครัว-แม่ครัวคุณภาพจาก ถิ่นอีสานบ้านเฮา บรรยากาศดีน่านั่ง ร่มรื่นด้วยต้นไม้นานาพันธุ์[/LIST]
สวัสดีค่า ทุกท่าน

มาเปิดรีวิวร้านนี้ประเดิมที่นี่ก่อนเลย (ยังไม่ได้รีวิวที่บล็อก ฮา)

กับร้าน 5 แยกตำซั่ว ซึ่งเป็นการไปกินเป็นครั้งที่สองค่ะ (ครั้งแรกไม่ได้เอากล้องไป)

กว่าจะได้ไปกินอีกรอบ ยากมากเพราะโอกาสไปกินร้านนี้น้อยกว่าร้านอื่นๆ เนื่องจากเค้าปิดวันอาทิตย์ค่า เหอๆ

ไม่ พูดพล่ามทำเพลง ประเดิมด้วยป้ายร้านและเบอร์โทร.นะคะ (แล้วก็บรรยากาศร้านอีกรูปเดียว เพราะจะทำให้ลงรูปอาหารได้อีกแค่ 6 รูป เหอๆ) ร้านนี้แม่ช้อยนางรำเคยมาการันตีค่ะ

ที่นั่งจะมีทั้งโซนด้านหน้า (ตามภาพ) และโซนด้านหลังค่ะ

เมนูที่นี่นะคะ ราคาไม่แพงค่ะ

มาดูว่าหม่ำอะไรกันบ้างเนาะ

แน่นอนค่ะ คอหมูย่าง

ย่างมากำลังดี เคี้ยวหนุบหนับดีค่ะ

มีปีกไก่ทอด (อร่อยค่ะ กรอบนอกนุ่มใน แต่ขอไม่ลงภาพนะคะ เพราะโควต้าจะเกินนิ)

ตามต่อด้วยปลานิลเผาค่ะ น้ำจิ้มไม่ค่อยเด็ดเท่าไหร่ พอได้ค่ะ

แล้วก็มีไส้อ่อนทอด (ไม่ลงรูป) ต่อด้วยลาบเป็ด

ไก่ย่าง (ไม่ลงรูป อะไรที่เพลนๆ ไม่ลงรูปน่ะนะคะ โควต้าไม่พอง่ะป

แล้วก็ตำซั่วปลากรอบ อร่อยใช้ได้ค่ะ

ตำไทยใส่ปู รสจัด+เผ็ดๆ ง่ะ อันนี้แปลกมาก เราเผ็ดอยู่คนเดียว คนอื่นไม่เผ็ดค่ะ

รสยังไม่พอดีอ้ะ เหมือนขาดๆ อะไรไป (ตอนกินครั้งแรก เราว่าอร่อยกว่านี้อ้ะ เปลี่ยนแม่ครัวหรือเปล่าหนอ)

ส้มตำไข่เค็ม น้องสั่งแบบไม่เผ็ดมาก แต่รสโอค่ะ

วันนั้นไปกัน 6 คนหมดไป 640 บาทค่ะ

โดยรวม เราว่าตอนครั้งแรกอร่อยกว่าอ้ะ แต่ก็ไม่ถึงกับแย่นะคะ อร่อยใช้ได้อยู่ค่ะ

เมนูแนะนำ : ส้มตำต่างๆ, คอหมูย่าง, ปีกไก่ทอด
ราคาเฉลี่ยต่อคน : ประมาณ THB105

รูปขนาดเล็ก
ร้านห้าแยกตำซั่ว1.jpg   ร้านห้าแยกตำซั่ว2.jpg   ร้านห้าแยกตำซั่ว3.jpg   ร้านห้าแยกตำซั่ว4.jpg  

พี่ช้างกลับใจ
ChangNoi and Light is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 29-01-2012   #2
Senior Member

chaskinny's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

เหยด เสือร้องไห้....

Tags
คนค้นหาทางอินเตอร์เน็ต, ตำซั่ว, ที่มี, ร้านส้มตำ ร้านห้าแยกตำซั่ว, ร้านส้มตำ, ร้านห้าแยก, ร้านห้าแยกตำซั่ว, ร้านอาหาร, ร้าน, ส้มตำ ร้านห้าแยกตำซั่ว, ส้มตำ ห้าแยกตำซั่ว, ส้มตำ, ห้าแยกตำซั่ว, ห้าแยก, อย่างมากมาย