เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > ที่กินที่ท่องเที่ยว

ตอบ
อ่าน: 13733 - คำตอบ: 4  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 12-07-2012   #1
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576
Default ไปเที่ยววังน้ำเขียวแบบวันเดียวก็เสียวกันได้แล้ว !!!

สำหรับคนที่มีเวลาว่าง และ ไม่รู้ว่าจะไปเที่ยวที่ไหน วันนี้พี่เอ็มมาขอแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวแบบวันเดียว หรือ หากใครเหนื่อยก็อาจจะค้างคืนสักคืนเป็นการท่องเที่ยวแบบ 2 วัน 1 คืน แบบสบายๆ ที่ผู้ใหญ่หรือเด็กตัวน้อยจะไปเที่ยวด้วยก็ดูจะกลมกลืนไม่ขัดเขิน แถมยังไม่ไกลกรุงเทพอีกด้วย สถานที่ท่องเที่ยวที่จะแนะนำก็คือ "วังน้ำเขียว" นั่นเองขอรับ ก่อนอื่นที่เราจะไปเที่ยวด้วยกันขอแนะนำให้เปิดเพลง Don't Kick The Chair ประกอบการนำเที่ยวในครั้งนี้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=YmWETnxHnjA

สำหรับวังน้ำเขียว เป็นสถานที่เที่ยวไม่ไกลกรุงเทพเลยจริงๆ หากนับสถานที่ท่องเที่ยวข้างเคียงแล้ว นับว่าเป็นการเดินทางที่คุ้มค่าคุ้มราคากับการมาเที่ยวเลยครับ เพราะที่เที่ยวแต่ละที่ค่อนข้างแตกต่าง มีทั้งสถานที่ตากอากาศสบายๆ ร้านอาหารอร่อยๆ ก็เพียบ แถมสำหรับคนที่ชอบถ่ายรูป มีร้านรวงและสถานที่ท่องเที่ยวน่าถ่ายรูปกันอีกเพียบด้วย ทั้งหมดนี้ยังไม่นับที่ตากอากาศระดับ VIP ที่เราๆ ไม่กล้าแม้กระทั่งจะขับเข้าไปถามราคาด้วยซ้ำ นี่คือความครบเครื่องของวังน้ำเขียวครับ หากน้องๆ อยากรู้สถานที่ท่องเที่ยวเต็มๆ ของวังน้ำเขียวลองค้นหาข้อมูลดูหรือไม่ก็เปิดแผนที่ท่องเที่ยวดูได้เลยนะคร้าบ สำหรับพี่ขอแนะนำสถานที่น่าสนใจสำหรับวังน้ำเขียวเล็กๆ น้อยๆ พอเป็นน้ำจิ้ม

สถานที่เที่ยววังน้ำเขียวที่ไปในรอบนี้ก็มีร้าน A Cup Of Love ร้านกาแฟมีแกะ กาแฟที่นี่ก็โอเคครับ ตีมร้านเขาเน้นมุมไว้ให้ถ่ายรูปเหมือนร้าน Coffee In Love ที่ปาย ถ้าไม่รีบร้อนก็แวะถ่ายรูปที่นี่ได้ ส่วนร้านอาหารที่เด็ดดวงที่สุดในเส้นวังน้ำเขียว เห็นจะเป็นร้าน "ครัวอิ่มสุข" ไม่ว่าใครผ่านไปผ่านมาไม่แวะทานที่ร้านนี้เห็นจะได้ชื่อว่ามาไม่ถึงวังน้ำเขียวจริงๆ เมนูอาหารที่นี่มีหลากหลายและใหม่สด โดยพี่ขอแนะนำเมนูแนะนำสองอย่างคือ เห็นสดผัดน้ำมันหอย อันนี้หากินยากครับ รสชาดแจ่มเลย อีกเมนูที่่น่าลองคือ ปลาช่อนลุยสวน สูตรที่นี่แปลกดีแถมน้ำจิ้มยังกินกับปลาช่อนเข้ากันอีกด้วย นอกจากนั้นสำหรับคนที่ชอบทานผักหรืออยากแวะเที่ยวสวนผัก ก็อย่าลืมไปสวนสุชาดา ที่นี่มีผักสดไฮโดร ราคากิโลละ 100 บาท ไปซื้อที่นี่ 100 บาท ได้ผัก 12 ต้น แถมอีก 1 ต้นอีก น่ารักจริงๆ และที่สุดท้ายที่แวะถ่ายรูป ไม่แน่ใจว่ามันชื่ออะไร ส่วนหนึ่งคือมันยังไม่เปิดบริการอีกด้วย แต่ความสวยงามนี่สุดยอดอย่าบอกใครเลยครับ จบแล้วครับ การนำเที่ยวแบบกากๆ ยังไงใครเคยไปเที่ยวไหนอย่างไร แนะนำพี่เอ็มได้นะครับ แล้วจะไปลองให้ถึงที่เลยเอ้า !!! คะแนนความหรอยของวังน้ำเขียวรอบนี้ 8.9/10 เลยครับ

รูปขนาดเล็ก
cup-love-วังน้ำเขียว-มีแกะด้วย.jpg   เห็ดสดผัดน้ำมันหอยครัวอิ่มสุข.jpg   อาหารน่าท่านครัวอิ่มสุขปลาช่อนลุ.jpg   แปลงฝักไฮโดรขายผักสวนสุชาดา.jpg   สถานที่ท่องเที่ยววังน้ำเขียวสไตล.jpg  

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 12-07-2012   #2
Senior Member

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588

ภาพนี้สุดยอดไปเลยค่ะ ยังกับในต่างระเทศ สวยงาม พื้นที่ระนาบต่างกันมาก

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 12-07-2012   #3

ChangNoi and Light's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 650
คะแนนหรอย: 333

ภาพถ่ายสวยมาก ไม่รู้ไปจริงๆจะเป็นเหมือนในภาพหรือปล่าว

พี่ช้างกลับใจ
ChangNoi and Light is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 14-07-2012   #4

TaiMosU's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 39
คะแนนหรอย: 364

ชอบรูปแปลงผักมากๆเลยค่ะ สวยๆอ่ะ อาหารถ่ายออกมาได้น่ากินมาก

เก่า 20-07-2012   #5
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TaiMosU อ่านข้อความ
ชอบรูปแปลงผักมากๆเลยค่ะ สวยๆอ่ะ อาหารถ่ายออกมาได้น่ากินมาก
ในที่สุดก็มีคนชอบรูปที่ผมถ่ายแล้วกีาบ ดีใจโคตะระ ขอบคุณมากค้าบน้องต่าย !!!

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
เทคนิควังน้ำเขียว, เที่ยวโคราช, เที่ยวเช้าไปเย็นกลับ, เที่ยววังน้ำเขียว, เที่ยว, แผนที่ท่องเที่ยววังน้ำเขียว, วังน้ำเขียว, วังน้ำเขีย