เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 11192 - คำตอบ: 20  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 29-05-2012   #11
Senior Member

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588

แต่ละตัวนี่น่ารักน่าชังทั้งนั้นเลยค่ะ

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 30-05-2012   #12
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default เป็ดน้อยเสร็จแล้ว เรียนรู้จากความผิดพลาด

เป็ดน้อยเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ แต่มันกลายเป็นเปิดใหญ่ซะได้ดูแล้วฮามาก
เหมือนกับเป็ดน้อยจะมีกล้ามมากไปหน่อย และตัวใหญ่กว่าในการ์ตูนมากมาก
แถมมันยังชอบยืนแล้วล้มอีกต่างหากครับผม น่าสงสารมาก

ส่วนงานเสือกับหมูนั้น เสือแฟนผมคุณJigsaw เป็นคนปั้น ส่วนผมปั้นลูกหมูดูครับผม
หน้าตาดูแล้วน่ารักและปั้นงานพอสมควรเลย งานนี้ปั้นตามตัวอย่างในหนังสือก๊าบบบ

รูปขนาดเล็ก
ร้านขายดินญี่ปุ่นซื้อ11111.jpg   ร้านขายดินญี่ปุ่นซื้อ22222.jpg   ร้านขายดินญี่ปุ่นซื้อ33333.jpg   ร้านขายดินญี่ปุ่นซื้อ44444.jpg   ร้านขายดินญี่ปุ่นซื้อ5555.jpg  

เก่า 31-05-2012   #13

HulaHoopBoy's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 613
คะแนนหรอย: 292

มีโปรเจกจะทำขายไหมครับ อยากจะอุดหนุน ถ้าทำมาแบบครบชุด

HulaHoopBoy is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 01-06-2012   #14

นำงานเฟสใหม่มาให้เพื่อนๆได้ชมกันครับเดี่ยวจะหาผมฟิตเป็นช่วงๆ
เปิดน้อยตอนนี้มีที่ให้ยืนแล้วนะครับ ส่วนแมวเหมียวนั้นผมปั้นเอง
ส่วนหนู แฟนสุดสวยของผมเป็นคนปั้น

กระต่ายตัวนี้เธอคนนั้นก็เป็นคนปั้นเองอีก เหอะๆๆ

รูปขนาดเล็ก
ร้านขายดินญี่ปุ่นซื้อasda.jpg   ร้านขายดินญี่ปุ่นซื้อjfvd.jpg   ร้านขายดินญี่ปุ่นซื้อrye.jpg   ร้านขายดินญี่ปุ่นซื้อuy.jpg   ร้านขายดินญี่ปุ่นซื้อpop.jpg  

เก่า 05-06-2012   #15

Default ผมยังไม่ได้ลืมการปั้นดินญี่ปุ่น

ไม่ได้อัพเดนกระทู้นี้นานหลายวัน ยังไม่ได้หายฟิตเรื่องดินญี่ปุ่นครับยังฟิตอยู่
หลังจากลงทุนไปประมาณ 1500 บาทกับอุปกรณ์แบบครบเซ็ต ต้องขอบคุณนายเอ็มด้วย
ที่ผลักดันผมเรื่องงานปั้นอย่างเต็มที่ครับ ลองดูดีกว่าว่ามีงานอะไรบ้าง

ภาพรวมๆว่าปั้นอะไรบ้าง

หัวกลมดำนั้นผลงานของคุณแม่ผมเองครับ

ดินมี 2 เวอร์ชั้น เวอร์ชั้นป้ายม่วงห่วยแบบสุดสุด ดินแห้งเร็วและแตกเมื่อโดนแอร์

ด้านหน้าก็ยังหล่อเหมือนเดิมครับตัวนี้

ยืนคู่ลูกพร้าวเวอร์ชั่นไม่มีต้นมะพร้าว

รูปสุดท้าย 3 ประสานเป็ก อ๊อฟ ไอซ์ ช่วงนี้เทสปั้นตัวการ์ตูนของหรอยกูอยู่ครับ

รูปขนาดเล็ก
ร้านขายดินญี่ปุ่นซื้อaas.jpg   ร้านขายดินญี่ปุ่นซื้อawe.jpg   ร้านขายดินญี่ปุ่นซื้อioi.jpg   ร้านขายดินญี่ปุ่นซื้อioy.jpg   ร้านขายดินญี่ปุ่นซื้อqa.jpg  

ร้านขายดินญี่ปุ่นซื้อqer.jpg   ร้านขายดินญี่ปุ่นซื้อuuu.jpg  
เก่า 18-06-2012   #16

Default ไม่ได้อัพเดทนานวันนี้อัพแล้ว

รูปหล่อหล่อจากทีมคู่เห่ยกำลังสอง ประกอบไปด้วยชิ้น ไบรโอนี่ และหยิก
โดยหยิกเป็นหุ่นที่ถูกปั้นขิ้นมาก่อนเพื่อน
หลังจากนั้นชิ้นก็เกิดตามกันมา ส่วนเจ้ไบรโอนี่
เป็นโมเดลตัวที่ถูกพัฒนาด้านงานดีไซด์ คาดว่า
ยังต้องทำซ้ำอีกหลายรอบครับ ถึงจะถึงจุดสุดยอด
ของโมเดลหรอยกูพวกนี้ ยังไงติดตามชมด้วยครับ
กับโมเดลสมหยัด

ปล.จริงๆเจ้ไบรผมสีชมพู แต่ดันไม่มีสีชมพูดเลยใช้สีเขียวแทนครับ

รูปขนาดเล็ก
เก่า 18-06-2012   #17

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

เออๆ น่ารักดีครับคุณโอม ยังไงอย่าลืมฝึกปรือฝีมือให้ถึงจุดสุดยอดเร็วๆ นะครับ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 02-07-2012   #18

Default ปั้นกินญี่ปุ่นเทพสาดดดด

โปรเจกปั้นตังการ์ตูนหรอยกูของผมยังไม่หยุดแค่นั้นครับ

รูปขนาดเล็ก
เก่า 03-07-2012   #19

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ohmohm อ่านข้อความ
โปรเจกปั้นตังการ์ตูนหรอยกูของผมยังไม่หยุดแค่นั้นครับ
แหม เอารูปลงทั้งที ทำไมไม่เอาภาพสีลงละก๊าบ คุณโอมคนหล่อ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 03-07-2012   #20

kuma2511's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 32
คะแนนหรอย: 407

เป็ด พอวางคู่กับก๊อง
เหมือนเลย ฮ่าๆ

Tags
ขายดินญี่ปุ่น, ดินญี่ปุ่น, ร้านขายดินญี่ปุ่น, ร้านขายดินไทย จตุจักร, ร้านขายดินไทย, ร้านขาย, ร้านดินญี่ปุ่น, ร้าน, ร้ายขายดินญี่ปุ่น จตุจักร, ร้ายขายดินญี่ปุ่น, หมาพุดดิ้ง