เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 2753 - คำตอบ: 1  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 09-09-2012   #1
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576
Default จัดให้ครับน้อง Kadit !! วิธีโพสการ์ตูนและรูปการ์ตูนลงในเว็บหรอยกู

พี่เอ็มเองก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า ก่อนหน้านี้เคยทำกระทู้วิธีการโพสการ์ตูนลงในเว็บหรอยกูหรือยัง แต่ในเมื่อน้อง Kadit สมาชิกใหม่ไฟแรงของหรอยกูรีเควสมา พี่เอ็มเลยไม่รอช้าที่จะทำกระทู้ใหม่เกี่ยวกับวิธีการโพสให้น้องกระดิ๊ดชมกันทันทีเลยครับ ยังไงพี่เอ็มจะอธิบายวิธีการโพสการ์ตูนแบบสเต็ปบายสเต็ปทีละขั้นตอนนะครับ ลองดูถ้างงยังไงเดี๋ยวอาจจะรบกวนพี่โอมมาช่วยตอบอีกทีนึง เพราะพี่เอ็มต้องปั่นงานต่อแล้วนะครับ ยังไงลองดูวิธีการโพสการ์ตูนจากกระทู้นี้กันได้เลย !!

0. ขั้นตอนแรกก็เหมือนเว็บอื่นทั่วไปครับ คือ เราเข้าไปหน้าโพสกระทู้ หรือ New Topic เราก็เขียนหัวข้อ และ เขียนคำบรรยายของกระทู้มาตามปกติเลยครับ หลังจากนั้นให้น้องเลื่อนลงไปด้านล่างของหน้า เราจะเห็นปุ่ม "อัพโหลด และ บริหารไฟล์"

1-3. กดปุ่ม " Upload และ บริหารไฟล์ " จากนั้นก็กด Browse เลือกไฟล์ แล้วก็กดปุ่ม Upload

4. หลังจากที่เรากดอัพโหลดกันไปแล้ว ก็จะมีชื่อไฟล์ขึ้นอยู่ในหน้านั้นครับ เรากดกดคลิกขวา เพื่อเปิดรูปให้ขึ้นอีกหน้าต่างหนึ่ง หลังจากนั้นเราก็ Copy URL ของรูปอันนั้นมาเลย หลังจากนั้นเรากด Copy URL รูปแล้วเราก็กดปิดหน้าต่างอันนี้ได้เลยขอรับ

5. เรากลับมาที่หน้าเก่าที่เราพิมพ์ข้อความกระทู้ กดปุ่ม Insert Image ตามรูปที่ 5 เลยครับเพื่อใส่รูป กดแล้วในหน้านั้นจะมีกล่องขึ้นมาอีกทีหนึ่ง เราก็นำ URL รูปภาพทีเราก็อปปี้มาจากข้อ 4 โพสใส่ไปเลยครับ

6. หลังจากเรากด Insert รูปแล้ว รูปภาพก็จะมาปรากฎในหน้าต่างของเรา คราวนี้เราก็เหลือแค่จัดวางให้ถูกใจเรา ไม่ว่าจะจัดชิดซ้าย จัดตรงกลาง หรือ จัดชิดขวา เพียงเท่านี้เราก็เสร็จสิ้นการโพสการ์ตูนและรูปการ์ตูนในเว็บหรอยกูแล้วครับ สิ่งที่อยากแนะนำในการโพสรูปในเว็บหรอยกูคือ ขนาดที่เหมาะสม คือ ขนาดความกว้างของภาพไม่เกิน 650-700 px นะครับ ยังไงอย่าลืม Resize รูปก่อนมาลงหละคร้าบ

รูปขนาดเล็ก
วิธีการโพสรูปการ์ตูนลงเว็บ.jpg   วิธีโพสรูปการ์ตูนหรอยกู.jpg   แนบรูปการ์ตูนและภาพการ์ตูน.jpg  
เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 19-06-2015   #2
Member

weloveshana's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 1
คะแนนหรอย: 3

ขอบคุณมากเลยคะกําลังติดปัญหาเรื่องนี้อยู่พอดีเลยขอบคุณมากค่ะ

weloveshana is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
kadit, การ์ตูนหรอยกู, การ์ตูน, จัดให้ครับน้อง, โพสการ์ตูน, โพสรูปการ์ตูน, ภาพการ์ตูน, รูปการ์ตูน หรอยกู, รูปการ์ตูน, วิธีการโพสรูปการ์ตูน, วิธีโพสการ์ตูน