เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 2457 - คำตอบ: 0  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 10-06-2013   #1
Senior Member

HulaHoopBoy's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 613
คะแนนหรอย: 292
Default คำถามฮาๆจาก Pantip : แต่งตัวยังไงแฟนก็ไม่เคยชม ใครเป็นบ้าง!!!

คำถามฮาๆจาก Pantip : แต่งตัวยังไงแฟนก็ไม่เคยชม ใครเป็นบ้าง!!! ประเด็นอยู่ที่ตรงนี้เลยครับ

ผู้ญเขาเป็นคนคิดมากจริงๆทั้งเรื่องชมไม่ชม น่าเห็นใจ ยังไงขอความคิดเห็นเพื่อนๆทั้งชายและหญิงด้วย

ว่าคิดอย่างไรกันบ้างในประเด็นนี้ ส่วนผมคงต้องหมั่นชมแฟนบ้างเสียแล้วครับ อิอิ

อยากรู้ว่าคนอื่นๆเป็นไงบ้างค่ะ
คือเราเป็นคนชอบเเต่งตัวเเต่งหน้า หน้าเปลือยก็หน้าตาธรรมดาหมวยๆ หลังแต่งหน้าเเต่งตัวออกมาก็ถือว่าโอเคนะคะ แต่เเฟนไม่เคยชมเลยไม่ว่าเราจะเเต่งตัว เเต่งหน้า ทำผมมาสวยเเค่ไหน ก็ไม่เคยชม ดูเค้าเฉยๆ ไม่เค๊ยไม่เคยจะทักเลยว่าวันนี้สวยจัง หรือ ไปทำผมมาเหรอ หรือ ชุดนี้น่ารักดีนะ น้ำหอมกลิ่นนี้หอมจัง ฯลฯ คืออันนี้เป็นความคิดส่วนตัวนะคะการเอาใจเเฟนในเเบบของเราอย่างหนึ่งก็คือการเเต่งหน้าเเต่งตัวสวยๆ ดูแลตัวเองให้ดูดี เเฟนจะได้พาไปไหน ไปเจอใครได้ไม่อายใคร (แน่นอนว่าเรื่องภายในอย่างนิสัย มารยาทก็สำคัญเช่นกันค่ะ) แต่ด้วยความที่แฟนเราดูเป็นคนไม่สนใจอะไรภายนอกเลย ในขณะที่คนอื่นๆ เช่นเพื่อนๆเเฟน ก็มีชมเรา หรือมีทักเราบ้างถ้าวันไหนเเต่งตัวเป็นพิเศษ เเต่เเฟนเราไม่เค๊ย ไม่เคย เเล้วเวลาถามความเห็นเช่น ชุดนี้สวยมั๊ย เราใส่อันไหนดูดีกว่า ฯลฯ ก็ตอบย๊ากกกกกกกกกกกกยาก พูดวนไปมาสรุปไม่ตอบ (-__-; ) จนเราเหนื่อยเลิกถามไปเอง ก็เข้าใจนะคะ ว่าผู้ชายก็ไม่สามารถมาเข้าใจความสวยความงาม หรือเเฟชั่นผู้หญิงได้ เเต่เราคิดว่าอย่างน้อยก็น่าจะบอกได้บ้างว่า เออ เธอใส่อันนี้ดีกว่า อันนี้ดูสวยนะ หรืออะไรเเบบนี้ บางทีก็อยากได้คอมเมนต์จากเเฟนบ้าง พอเรารู้ว่าเค้าชอบเเบบไหนจะได้เเต่งตัวตามเเบบที่เค้าชอบบ้าง บางทีเรานั่งฟังเค้าคุยกับเพื่อน เวลาเค้าปริปากชมผู้หญิงคนไหนน่ารัก หรือสวย เราก็จะจำว่าอ๋อ เค้าชอบเเบบนี้เหรอ เเล้วก็เเบบ เอ๊ะ ทำไมไม่เห็นชมเเฟนตัวเองมั่งเลย ทีคนอื่นยังชม (อารมณ์น้อยใจนิดๆ บวกเวิ่นเว้อเล็กๆ) เราก็เคยถามเค้านะคะว่า ไม่คิดจะชมกันมั่งหรอไง นี่ชั้นหน้าเหียกขนาดไม่เคยมีวันไหนทำให้เธอรู้สึกประทับใจได้เลยสินะ?! เค้าก็บอกว่าเค้าไม่ได้รักเราที่ภายนอกเเละเค้าไม่ได้สนใจอะไรภายนอก เพราะมันก็เสื่อมสลายไม่ยั่งยืน สมมติว่าพรุ่งนี้รถชนตู้มก็หมดละ ....ว่าไปนั่น....มันก็ฟังดูดีใช่ป้ะคะ เเต่เราก็ยังอยากได้คำชมบ้าง เหมือนสังเกตุเห็นว่าเราตั้งใจแต่งสวยมาเอาใจเค้าบ้างอ่ะค่ะ (TOT) แบบนี้บางทีก็ เฮ้อ ไม่รู้จะเเต่งสวยไปทำไมนะ

รูปขนาดเล็ก

Tags
pantip, คำถามฮาๆจาก, ใครเป็นบ้าง, แต่งตัวยังไงแฟนก็ไม่เคยชม, แฟน, แฟนไม่ชม