เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > โชว์การ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 2578 - คำตอบ: 10  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 30-07-2014   #1
Member

ก้องภพ's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 65
คะแนนหรอย: 73
Default Bee Boy ผึ้งน้อยสลาตัน ตอน 6 มาละฮะ

ตอนที่ 6 แล้วนะคับ มาดูกันว่าบีบอยจะจัดการกับพี่ดอนวัดเดือนท่ายากยังไง สองสาวในร้านสะดวกซื้อจะปลอดภัยมั๊ย และท้ายตอนนี้จะเริ่มเปิดเผยบางอย่างออกมา มันคืออะไรกันนะ!!!!

ตอนนี้อาจจะมาช้าหน่อยนะคับ นานทีปีหนจะมีฟุตบอลโลกเลยต้องขอดูซะหน่อย บอลจบก็ปั่นสุดชีวิตเร็วได้เท่านี้จริงๆคับ ฝากบีบอย ผึ้งน้อยสลาตัน ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจมิตรรักแฟนเพลงด้วยนะคับ รักบีบอยน้อยๆ แต่รักกันนานๆ ^^

วันนี้รู้สึกคึกคะนองที่ได้ลงการ์ตูนซะที อาจจะดูเกรียนไปบ้างต้องขออภัย^^

รูปขนาดเล็ก
001.jpg   002.jpg   003.jpg   004.jpg   005.jpg  

006.jpg   007.jpg   008.jpg  
ก้องภพ is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 30-07-2014   #2
Member

ต่อกันเลยคับ

รูปขนาดเล็ก
009.jpg   010.jpg   011.jpg   012.jpg   013.jpg  

ก้องภพ is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 30-07-2014   #3
Member

ต่ออีกนิดนะคับ

รูปขนาดเล็ก
014.jpg   015.jpg   016.jpg   017.jpg  
เก่า 31-07-2014   #4
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

เข้ามาอัพรูปให้ครับ น้องก้อง ไม่รู้ว่าปัญหาเรื่อง Chrome รวมถึง Browser ตัวอื่นเด้ง เฉพาะหน้าเว็บของ vBulletin ไม่รู้แก้ไขได้หรือยังครับ หายหรือยัง ของพี่ก็เด้งเหมือนกัน แต่เฉพาะโครมนะ ตัวอื่นใช้ได้ปกติ ไม่รู้ว่าเป็นอะไรของมันเหมือนกัน พยายามแก้ไขให้อยู่ครับ สู้ๆ กันด้วยกันนะคร้าบ !!

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 31-07-2014   #5
Member

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
เข้ามาอัพรูปให้ครับ น้องก้อง ไม่รู้ว่าปัญหาเรื่อง Chrome รวมถึง Browser ตัวอื่นเด้ง เฉพาะหน้าเว็บของ vBulletin ไม่รู้แก้ไขได้หรือยังครับ หายหรือยัง ของพี่ก็เด้งเหมือนกัน แต่เฉพาะโครมนะ ตัวอื่นใช้ได้ปกติ ไม่รู้ว่าเป็นอะไรของมันเหมือนกัน พยายามแก้ไขให้อยู่ครับ สู้ๆ กันด้วยกันนะคร้าบ !!
Chrome ใช้ได้แล้วนะคับ เมื่อคืนเลยอัพได้ซะที ขอบคุนคับ

เก่า 31-07-2014   #6
Senior Member

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588

เข้ามาชมผลงาน ลายเส้นยังดูเป็นคนตั้งใจทำงานเช่นเคย ไม่เสียใจที่ได้เห็นผลงานดีๆมาลงเน็ตค่ะ

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 31-07-2014   #7

คนสวยในตม's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 69

ขอระบายดีได้มัยค่ะ สวยค่ะ

เก่า 04-08-2014   #8

Poowangdee's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 6
คะแนนหรอย: 153

แอ๋วเป็นแม่ของน้องเขาหรือ????เปล่า???นะ???? 0.0"""

>>>เฟสบุคบูมบิมจ้า จิ้มๆ<<<
Poowangdee is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 05-08-2014   #9
Member

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Poowangdee อ่านข้อความ
แอ๋วเป็นแม่ของน้องเขาหรือ????เปล่า???นะ???? 0.0"""
นั่นน่ะสิคับ...ฮ่า...ฮ่า...ฮ่า
อยากรู้ว่าความสัมพันธ์ของแอ๋วกับบีบอยจะเป็นยังไงต้องติดตามกันไปยาวๆนะคับ

เก่า 05-08-2014   #10
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

เพิ่งจะว่างได้มาอ่านก็วันนี้นี่แหละครับ น้องก้อง พี่เอ็มขอวิจารณ์แบบงูๆ ปลาๆ อีกสักรอบได้ไหมคับ ในฐานะคนรักกัน อยากจะขอแนะนำตามประสาคนเคยวาดการ์ตูนนะครับ ถ้าอันไหนวิจารณ์แรงไปนิด ก็อย่าถือสาคนแก่ตาดำๆ เลยนะคร้าบ เริ่มกันเลยดีกว่า

สิ่งที่อยากชม
1. เอกลักษณ์ลายเส้นน้องก้อง มันชัดเจน เห็นตัวการ์ตูนแบบนี้ที่ไหน พี่เอ็มรู้ทันทีเลยว่าเป็นของน้องก้อง สวยมาก เหมือนมีลายแทง เอ๊ยลายเซนต์อยู่ในภาพ ซึ่งกว่าจะก้าวมาถึงกจุดตรงนี้พี่เอ็มว่า น้องก้องน่าจะผ่านบททดสอบและการค้นหาตัวเองมานานเลยหละครับ จริงๆ น่าจะเรียกว่าเข้าขั้นเทพเทือก เอ๊ยเทพ เลยเสียด้วยซ้ำ ไม่ได้อวยนะจ๊ะ แต่พี่ว่ามันสวยมาก คนแก่ใจร้อนขอคอมเม้นต์สดๆ เลย !!

2. มุมมองภาพ ฉาก แอคชั่น เป็นอีกเรื่องที่ต้องยอม เพราะวาดภาพมุมเปอร์สวยจริงๆ ลายละเอียดในส่วนภาพที่มีฉากหลังก็แน่น สวย ดูโปรมาก เห็นแล้วอิจฉา อยากวาดได้สวยๆ แบบนี้บ้างจัง ในส่วนตอนแอคชั่นก็วาดได้เร้าอารมณ์ ดูสนุกและตื่นเต้นทุกฉาก ชอบชอบ

สิ่งที่อยากแนะนำ
1. ภาษาอังกฤษในส่วนเสียงในการ์ตูน ไม่ว่าจะเป็น TADAAAA WOOSH จำพวกนี้ พี่เอ็มไม่แน่ใจว่า ถ้าจะทำเป็นภาษาไทย หรือ ในเสียงแบบไทยพอจะได้ไหมครับ พี่เอ็มว่าถ้ายังอยู่ในขอบเขตของการ์ตูนไทย ใช้เสียงไทยๆ พี่เอ็มชอบและอินมากกว่านะ

2. คำพูดบางช่องเยอะจุงเบย พี่เอ็มเคยประสบปัญหา ใชตัวอักษรในการ์ตูนเยอะเหมือนกัน ซึ่งตอนแรกที่ถูกติชม ก็ไม่เข้าใจ แต่พอได้ย้อนกลับไปอ่านการ์ตูนเก่าๆ ของตัวเองเลยเข้าใจว่า พอเราใช้ตัวอักษรเยอะๆ มันทำให้เหนื่อยเวลาอ่าน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันขึ้นอยู่กับแนวการ์ตูนด้วยนะ !! เพราะแนวการ์ตูนแต่ละแบบก็ไม่เหมือนกันจะไปเปรียบเทียบกันตรงๆ แบบนี้ก็ไม่ได้เนอะ ดูตัวอย่าง Comic ฝั่งมะกัน เป็นการ์ตูนภาพเสียด้วยซ้ำ เพราะตัวอักษรเยอะมาก แต่ถ้าเป็นมังงะญี่ปุ่น ตัวอักษรจะน้อยกว่าเห็นๆ เน้นความไหลลื่นความต่อเนื่อง ช่องต่อช่อง บางทีพี่เอ็มอาจจะแก่แล้ว เริ่มตาเพิ่งอักษรไม่ค่อยเห็นหรือเปล่าเลยบ่นข้อนี้ 555+

ขอขอบคุณน้องก้องมากๆ นะครับที่วาดการ์ตูนดีๆ ให้พี่เอ็มอ่าน อยากอ่านตอนต่อไปเรื่อยๆ กำลังลุ้นกำลังสนุกเลย เอ้ออีกอย่างที่ไม่พูดถึงไม่ได้ พี่เอ็มชอบช่องที่ตัวการ์ตูนทำหน้าตาแอ๊บแบ้ว ติ้งต้องๆ (ไอ้พนักงานเซเว่นอ่ะ) น้องก้องวาดแนวนี้ทั้งเรื่องบ้างสิ เอาเป็นแนวๆ ฮาๆ เรื่องใหม่ หรือ ตอนพิเศษสักตอน อยากเห็นแนวนี้บ้าง อิ อิ ขอบคุณนะจ๊ะ

พี่เอ็ม

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
bee, boy, ตอน, ผึ้งน้อยสลาตัน, มาละฮะ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ