เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > การศึกษาและเรียนรู้ > วิธีและเทคนิค

ตอบ
อ่าน: 27331 - คำตอบ: 0  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 12-06-2013   #1
Moderator

อับดุล's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 1
คะแนนหรอย: 34
Default ไปบวชมากลัวไม่หล่อ มาดูวิธีเร่งผมยาวใน1อาทิตย์กัน

โอ๊ย ไม่ต้องตกอกตกใจกับหัวข้อที่ว่าวิธีเร่งผมยาวภายใน 1อาทิตย์กันหรอก สำหรับบางคนไม่ว่าผู้ชายหรือผู้หญิงนั้น ผมเป็นส่วนสำคัญที่ปรับให้ลุคดูหล่อสวยขึ้นมาก ยิ่งตอนนี้เค้าฮิตทรงผมแนวเกาหลีด้วยแล้วผมนี่ถือว่าเป็นตัวแปรสำคัญที่จะทำให้ใบหน้าบ้าน ๆ ปลวก ๆ ของเราดูไฮโซขึ้นเหมือนคนเกาหลีที่พอมีเงินก็แห่กันไปทำศัลยกรรมไงค่ะคุณขา วันนี้จะขอแนะว่าแค่ 1 อาทิตย์ผมก็มีวิธีที่จะยาวขึ้นได้ หากต้องการให้ยาวภายใน 1 ชั่วโมงก็ขอแนะนำให้ซื้อคลิปหนีบหัว มันจะเป็นคลิปต่อผมเอาไว้หนีบอำพรางว่าผมฉันยาวแล้วนะจ๊ะ อุ้ยนอกเรื่อง มาดูกันดีกว่าว่าต้องทำอะไรผมถึงจะยาวเร็วใน 1 อาทิตย์

วิธีทําให้ผมยาวเร็ว การทำให้ผมยาวเร็ว เป็นเรื่องจริงที่พิสูจน์กันมาแล้ว ว่าได้ผลจริง ซึ่งไม่มหัศจรรย์มากมาย แต่อาศัยวิธีธรรมชาติ เท่านั้น
โดยควรทำตามดังนี้จ้า

1. วิธีทําให้ผมยาวเร็วโดยการออกกำลังกายให้เส้นผม เส้นผมเป็นส่วนที่เต็มไปด้วยเส้นเลือดและเส้นประสาทต่างๆ เซลล์รากผมก็ยังจัดว่าเป็นเซลล์ที่มีอัตราการเติบโตเร็วมากๆ ดังนั้นแล้ว หากได้รับการกระตุ้น รากผมย่อมสามารถที่จะโตได้อย่างรวดเร็ว ทำได้โดยเร่งให้ผมยาวด้วยการก้มศีรษะให้เลือดไปเลี้ยงที่ศีรษะค้างไว้ 30 วินาที ค่อย ๆ เงยหน้าขึ้นมาทำเช่นนี้ทุกวัน เลือดจะไหลเวียนไปเลี้ยงเส้นผม ทำให้เส้นผมแข็งแรงและยาวเร็วขึ้นด้วย

2. วิธีทําให้ผมยาวเร็วโดยการเพิ่มโปรตีน เซลล์ส่วนใหญ่ในร่างกายเราสามารถถูกทำให้สึกหรอได้เช่นไร ผมก็เช่นกัน แล้วโปรตีนมีประโยชน์ต่อร่างการยังไง ก็มีประโยชน์กับเส้นผมอย่างนั้นโปรตีนสามารถปกป้องและซ่อมแซมเส้นผม ลดการหลุดร่วงและการแตกหักของเส้นผม ทำให้เส้นผมแข็งแรง และยาวเร็วขึ้นได้ ดังนั้นควรกินอาหารที่มีโปรตีน เช่น นมถั่วเหลือง เนื้อสัตว์

3. วิธีทําให้ผมยาวเร็วโดยการกินปลา ปลา พืชผักใบเขียว และบลูเบอรี่เป็นอาหารที่ ช่วยเพิ่มการไหลเวียนของโลหิต ฉะนั้นบริเวณใดก็ตามในร่างกายที่มีเลือดไหลเวียนไปหล่อเลี้ยงได้ดีจะทำให้ ร่างกายบริเวณนั้นแข็งแรง มีชีวิตชีวา รวมไปถึงเส้นผมบนศีรษะด้วย

4. วิธีทําให้ผมยาวเร็ว การนวดศีรษะจะช่วยกระตุ้นการไหลเวียนของโลหิตบนศีรษะ และยังจะช่วยทำให้เส้นผมเติบโตเร็วขึ้น การนวดศีรษะอาจทำได้ด้วยตัวเองที่บ้านในขณะสระผม โดยการใช้นิ้วมือกดและนวดไปตามจุดบนศีรษะอย่างเบามือ

5. วิธีทําให้ผมยาวเร็วโดยการหวีผมให้ถูก หลีกเลี่ยงการทำให้เส้นผมขาดและหลุดร่วงด้วยการไม่หวีผมขณะยังเปียกอยู่ เลือกใช้หวีซีกใหญ่และห่างในการหวีผมช่วงผมเปียกแทน

6. วิธีทําให้ผมยาวเร็วโดยการตัดผมบ้าง การเล็มผมบ่อย ๆ จะช่วยให้ผมยาวเร็วขึ้น และยังเป็นการกำจัดผมแตกปลายไปในตัวด้วย

7. วิธีสุดท้ายเห็นผลเร็วแน่นอน โดยการต่อผม ลองมองหาร้านทำผมที่มีบริการต่อผมดู ให้เลือกใช้บริการร้านต่อผมที่ค่อนข้างมีประสบการณ์จะดีกว่าเพราะอาจจะได้ผลลัพธ์ที่ดีกว่าร้านที่ไม่มีประสบการณ์

ขอขอบคุณ: dek-d

รูปขนาดเล็ก
อับดุล is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
ไปบวชมากลัวไม่หล่อ, ผมยาว, ผมยาวภายใน1อาทิตย์, มาดูวิธีเร่งผมยาวใน1อาทิตย์กัน, เร่งผมยาว, วิธีเร่งผมยาวภายใน1อาทิตย์