เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > โชว์รูปการ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 1171 - คำตอบ: 8  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 07-09-2014   #1
Member

Green plant.'s Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 96
Default แอบมาหากำลังใจ

ดีจร้า หายไปแบบไปๆ มาๆ หวังว่ายังไม่ลืมกันนะฮะ
คิดถึงชาวหรอยกูทุกคนเลย วันนี้แวะเอามาแปะๆ ให้ดูกัน

รูปสองรูปนี้ เป็นรูปที่มีความหมายมากเลย มันเป็นรูปที่วาดในวันเดียวกันและรูปเดียวกันแต่คนละปี รูปแรกวาดเมื่อ 02/09/13 ส่วนรูปที่สอง 02/09/14 ผ่านมาหนึ่งปีกับการวาดรูป ความรู้สึกตั้งแต่ครั้งแรกที่วาดจนถึงทุกวันนี้ก็ยังไม่เปลี่ยน ยังสนุกและมีความสุขทุกครั้งที่มีผลงานออกมาให้คนที่ชอบและติดตามผลงานของเราได้ดู (จะมีป่าวนะ 555) ไม่รู้ว่าปีนึงจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงไปบ้าง ยังไงก็ฝากติชมกันด้วยนะฮะ ขอบคุณเพื่อนชาวหรอยกูทุกคนเลยที่เข้ามาดูผลงานเรานะ จะพยายามเอาผลงานมาให้ดูกันบ่อยๆ น้า ^______^

รูปขนาดเล็ก
hs01_l.jpg   jang_hyunseung_l.jpg  
Green plant. is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 07-09-2014   #2
Senior Member

TaiMosU's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 39
คะแนนหรอย: 364

รูป 2 ดูดีขึ้นเยอะเลยค่ะ 1 ปีที่ผ่านมา เห็นพัฒนาการหลายอย่างเลย ทั้งเส้น ทั้งสี และอารมณ์ภาพค่ะ แต่เราก็ยังรู้สึกว่าจมูกยังเบี้ยวอยู๋นิดนึงนะคะ รูป 2 อ่ะ

เก่า 07-09-2014   #3
Member

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TaiMosU อ่านข้อความ
รูป 2 ดูดีขึ้นเยอะเลยค่ะ 1 ปีที่ผ่านมา เห็นพัฒนาการหลายอย่างเลย ทั้งเส้น ทั้งสี และอารมณ์ภาพค่ะ แต่เราก็ยังรู้สึกว่าจมูกยังเบี้ยวอยู๋นิดนึงนะคะ รูป 2 อ่ะ
ขอบคุณมากเลยนะฮะ แหะๆๆ ถ้าไม่บอกก็ไม่ทันสังเกตเหมือนกันนะเนี้ยพอมานั่งดู ดีๆก็จริงอ่า จมูก

Green plant. is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 07-09-2014   #4

TaiMosU's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 39
คะแนนหรอย: 364

เราเองก็ได้แรงบันดาลใจ วาดรูปแบบเรียล มาจาก น้กร้องเกาหลีเหมือนกันค่ะ ฮ่าๆ มีช่วงนึง วาดบ่อยมาก แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีเวลา เลยไม่ค่อยได้วาดแล้ว T^T แต่ก็อยากวาดเทียบกันแบบนี้บ้างเหมือนกันนะ งานที่เราวาดจิ้มจ่ะ

เก่า 07-09-2014   #5
Member

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TaiMosU อ่านข้อความ
เราเองก็ได้แรงบันดาลใจ วาดรูปแบบเรียล มาจาก น้กร้องเกาหลีเหมือนกันค่ะ ฮ่าๆ มีช่วงนึง วาดบ่อยมาก แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีเวลา เลยไม่ค่อยได้วาดแล้ว T^T แต่ก็อยากวาดเทียบกันแบบนี้บ้างเหมือนกันนะ งานที่เราวาดจิ้มจ่ะ
ขอบคุณนะฮะที่เอางานมาให้ดูสวยมากเลย เราก็ไม่ค่อยว่างเหมือนกันพักนี้ หายไปบ่อยๆเลย 555

เก่า 07-09-2014   #6
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

เข้ามาให้กำลังใจนะคร้าบน้อง Green หนึ่งปีผ่านไป รูปใหม่คมกว่ารูปปีเก่านะครับ ดูมันมีพลังงานซ่อนอยู่ภายใน อิ อิ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 08-09-2014   #7

คนสวยในตม's Avatar

คะแนนหรอย: 69

กรี๊ด!!

เก่า 11-09-2014   #8
Member

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
เข้ามาให้กำลังใจนะคร้าบน้อง Green หนึ่งปีผ่านไป รูปใหม่คมกว่ารูปปีเก่านะครับ ดูมันมีพลังงานซ่อนอยู่ภายใน อิ อิ
ขอบคุณมากเลยนะฮะ มีกำลังใจในการทำงานต่อมากๆเลย อิอิ
อ้อ เรียก จีพี ก็ได้นะคะอิอิ

เก่า 12-09-2014   #9
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Green plant. อ่านข้อความ
ขอบคุณมากเลยนะฮะ มีกำลังใจในการทำงานต่อมากๆเลย อิอิ
อ้อ เรียก จีพี ก็ได้นะคะอิอิ
เออ เนอะ จีพี เท่ห์กว่ากรีนเยอะ 555+

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
แอบมาหากำลังใจ