เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > คุยเรื่องหนังสือและการ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 2400 - คำตอบ: 0  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 05-03-2012   #1
Senior Member

JigSaW's Avatar

บล็อก: 18
ถ่ายทอดพลัง: 317
คะแนนหรอย: 255
Default โตโยต้างัดไอเดียนำการ์ตูนโดราเอม่อนมาทำโฆษณาค่ะ กับโนบิต่ะตอนอายุ 30

เป็นข่าวที่นานประมาณหนึ่งแล้วค่ะ สำหรับข่าวการ์ตูนโดราเอม่อนถูกโตโยต้านำไปดัดแปลงเป็นโฆษณาค่ะ โดยข้ามเวลาไปเมื่อโนบิตะแห่งการ์ตูนโดราเอม่อนอายุ 30 นู้นเลย หน้าตาของโนบิตะจะยังสดใสเหมือนเดิมรึปล่าวหรือเห็นหน้าตาแล้วสะเทือนใจก็ลองดูค่ะ การ์ตูนโดราเอม่อนนี่ดังจริงจริงค่ะ (ลิงค์แหล่งที่มาค่ะ)

เอามาให้ชมต่อกับโฆษณาของ Toyota ตอนที่ 3 ของนายโนบิตะอายุ 30 ปี (คาดว่าหลายคนคงจะเห็นกันไปบ้างแล้ว) สำหรับเรื่องในตอนนี้ก็ต่อจากตอนที่แล้ว เมื่ออนาคตอันใกล้ซูเนโอะสุดหล่อจะพาชิซูกะไปขับรถเล่นอีกแล้ว ส่วนพี่โดราเอม่อนของเราก็พยายามหาทางช่วยนายโนบิตะที่อยากจะพาชิซูกะไปนั่งรถกับเขาบ้าง เรื่องราวจะเป็นยังไงติดตามชมกันได้เลยจ้า!

http://www.youtube.com/watch?v=Rk36B5WZpx8
โฆษณาโตโยต้ากับการเอาการ์ตูนโดราเอม่อนมาดัดแปลง

เกี่ยวกับการ์ตูนโดราเอม่อน
ตัวการ์ตูนโดราเอม่อน โนบิตะ ชิซูกะ ไจแอนท์ ซึเนะโอะ ชอบใครมากที่สุด(+ประวัติ)
โตโยต้างัดไอเดียนำการ์ตูนโดราเอม่อนมาทำโฆษณาค่ะ กับโนบิต่ะตอนอายุ 30
แอบมาเปิดบอร์ดใหม่จ้า การ์ตูนโดราเอม่อน แบบ3มิติ
รวมประวัติประวัติตัวการ์ตูนโดราเอม่อนค่ะ(โดราเอม่อน โนบิตะ ชิซูกะ ไจแอนท์ ซึเนะโอะ)
เปิดแล้วพิพิธภัณฑ์การ์ตูนโดราเอม่อน คนไทยเข้าชมฟรี(ล้อเล่น)
ลูกพร้าวกับพุดดิ้ง ตอน โดราเอม่อนนักขาย
++อัพเดทการ์ตูนโดราเอม่อน++

รูปขนาดเล็ก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JigSaW : 05-03-2012 เมื่อ 21:01
JigSaW is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
30, กับ, กับโนบิต่ะตอนอายุ, การ์ตูนโดราเอม่อน, การ์ตูนโตโยต้า, ค่ะ, โฆษณา, โฆษณาการ์ตูนโดราเอม่อน, โฆษณาการ์ตูน, โฆษณาโดราเอม่อน, โฆษณาโนบิตะ, งัด, โดราเอม่อน, ตอน, โตโยต้า, นำ, โนบิตะ การ์ตูนโดราเอม่อน, โนบิตะ การ์ตูน, โนบิตะ โดราเอม่อน, โนบิต่ะ, มาทำ, อายุ 30, ไอเดีย, ไอเดียการ์ตูนโดราเอม่อน, ไอเดียการ์ตูน, ไอเดียโฆษณา, ไอเดียโดราเอม่อน