เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > คุยเรื่องหนังสือและการ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 15534 - คำตอบ: 1  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 24-08-2012   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default Camp Lazlo การ์ตูนแคมป์ลาสโล่ การ์ตูนเน็ตเวิร์คที่ใครไม่ค่อยชอบผมโคตรชอบ

Camp Lazlo หรือเขียนเป็นภาษาไทยว่า แคมป์ลาสโล่ ขอบอกกกันตามตรงว่าผมจำชื่อตัวละครไม่ได้ซักเท่าไรเพราะว่าตัวละครมันเยอะ ผมจำได้แต่ตัวเอกของเรื่องนั้นก็คือเจ้า ลาสโล่ นั่นเอง มันจะฮาไปไหนไม่ทราบ การเดินเรื่องเน้นการเดินเรื่องแบบฮารวดเร็วตามสไตร์ของฝรั่ง ดนตรีประกอบการ์ตูนทำได้เยี่ยมและทำได้ฮาเข้ากับการ์ตูนขั้นสุดยอด จุดเด่นเรื่องการเดินเรื่องเร็วฮาเร็วของการ์ตูนแคมป์ลาสโล่ มันเป็นจุดเด่นที่ผมปฎิเสธไม่ได้เลยทีเดียวว่ามันฮาสุดยอด และอีกอย่างหนึ่งที่ผมชอบคือ

เสียงภาพของตัวเอกของการ์ตูนแคมป์ลาสโล่ นั้นก็คือเจ้าลาสโล่นั่นเองล่ะครับ ไม่ใช่แค่ลาสโล่ตัวเดียว ผมว่าตัวละครตัวอื่นในตัวละครเรื่องนี้พากษ์ได้เป็นธรรมชาติสุดสุดเท่าที่ผมเคยดูการ์ตูนเน็ตเวิร์คมา มันมีทั้งความกวนและความน่ารัก รวมถึงความน่าเชื่อว่าเสียงนั่นมันเป็นเสียงของลาสโล่มันจริงๆ มันเป็นอะไรที่กวนตรีนเข้าโสตหูผมดีมาก ผมชอบมันอย่างแรง การ์ตูนแบบนี้ประเทศไทยไม่กล้าทำแน่นอน เพราะมันไร้แก่นสารเกินไปพอเป็นการ์ตูนไทยแล้วชอบถามว่าได้อะไรหรือให้อะไรกับเด็กๆบ้าง

ไร้สาระจริงๆการ์ตูนไทยชอบทำให้ตัวเองดูมีสาระทั้งๆที่จริงๆแล้วการ์ตูนมันต้องถามว่าทำให้สนุกได้ไหม ไม่ใช่ถามว่าทำให้ความรู้ได้ไหม ถ้าไม่สนุกแล้วใครจะไปดูล่ะก๊าบ อย่างการ์ตูนแคมป์ลาสโล่ผมว่าเขาตีโจทย์แตกมากตีกระจายด้วยกับโจทธ์ที่เขาตั้งไว้ จริงๆว่าการ์ตูนแคมป์ลาสโล่มันเป็นเหมือนกับสอนเรื่องความสัมพันธ์ของคนนะ คนเรามันต้องมีอะไรร่วมกันก่อนในเบื้องต้นแบบในการ์ตูนแคมป์ลาสโล่ พวกมันเป็นลูกเสือกันทั้งแก็งค์เลย โดยมีจิตวิญญาณเป็นลูกเสือว่างั้นเถอะ นั้นคือธีมหลักของเรื่อง เนื้อเรื่องไม่ต้องเดินทางไม่ต้องไปที่ไหนมาก วนเวียนอยู่ที่นั่น

หวังว่าการ์ตูนแคมป์ลาสโล่จะลงโรงฉายอยู่ที่ช่องทรูต่อไป การ์ตูนใหม่ๆที่ทรูเอามาลงยังเทียบไม่ค่อยได้เลยนะครับกับการ์ตูนเก่าๆที่ทรูเคยเอามาฉาย เป็นกำลังใจให้ช่องทรูนะครับโดยเฉพาะช่องการ์ตูนเน็ตเวิร์คมันเป็นช่องเพื่อสุขภาพชัดชัด

เกี่ยวกับการ์ตูนเน็ตเวิร์ค
Chowder(โชเดอร์) การ์ตูนเสื่อมฮาจากการ์ตูนเน็ตเวิร์ค
Courage the Cowardly Dog การ์ตูนไอ้หมาจากการ์ตูนเน็ตเวิร์ค
Camp Lazlo การ์ตูนแคมป์ลาสโล่ การ์ตูนเน็ตเวิร์คที่ใครไม่ค่อยชอบผมโคตรชอบ
The Amazing World of Gumball การ์ตูนเน็ตเวิร์คเรื่องแรกที่ไม่ค่อยฮา
Cartoon Network (การ์ตูนเน็ตเวิร์ค) แหล่งรวมการ์ตูนฮาๆที่ต้องดู
Wallace & Gromit หมาน้อยผู้แสนดีกับเจ้านาย [การ์ตูนเน็ตเวิร์ค]
++อัพเดทการ์ตูนเน็ตเวิร์ค++

รูปขนาดเล็ก
camplazloแคมป์ลาสโล่การ์ตูนเน็ตเวิร์ค1.jpg   camplazloแคมป์ลาสโล่การ์ตูนเน็ตเวิร์ค2.jpg   camplazloแคมป์ลาสโล่การ์ตูนเน็ตเวิร์ค3.jpg  
เก่า 24-08-2012   #2
Junior Member

น้องตู่ ตุ๊ดตู่'s Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 14
คะแนนหรอย: 8

การ์ตูนไทยชอบทำให้ตัวเองดูมีสาระทั้งๆที่จริงๆแล้วการ์ตูนมันต้องถามว่าทำให้สนุกได้ไหม ไม่ใช่ถามว่าทำให้ความรู้ได้ไหม ถ้าไม่สนุกแล้วใครจะไปดูล่ะก๊าบ -----> ถูกต้องที่สุด

น้องตู่ ตุ๊ดตู่ is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
camp, camp lazlo, camp lazlo การ์ตูน, camp lazlo การ์ตูนเน็ตเวิร์ค, lazlo, การ์ตูนแคมป์ลาสโล่, การ์ตูนแคมป์, การ์ตูนเน็ตเวิร์ค, ลาสโล่