เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 4781 - คำตอบ: 0  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 15-06-2012   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default RoiGOo Magazine Chepter 6 สอนวาดการ์ตูนวาดรูปการ์ตูนอัพเพียบ

RoiGOo Magazine Chepter 6 สอนวาดการ์ตูนวาดรูปการ์ตูนอัพเพียบ
ในช่วง 1 สัปดาห์ที่ผ่านมายังไงก็ขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมากมากเลยนะครับที่ช่วยกัน
โพสตัวอย่างรูปการ์ตูนสวยๆรูปการ์ตูนเท่เท่ลงบนเว็บหรอยกูของเรา นั้นเป็นภาพการ์ตูน
ตัวอย่างชั้นดีที่จะทำให้เพื่อนๆในเว็บการ์ตูนหรอยกูได้ดีเยี่ยมเลยทีเดียว สไตร์งานการ์ตูน
ที่เอามาโพสตรงหน้าเว็บผมดูแล้วก็มีความหลากหลายพอสมควรเลยทีเดียว ขอบคุณ
เพื่อนๆทุกคนมา ณ ที่นี้ด้วย เรามาสรุปกันดีกว่าครับว่าตั้งแต่วันที่ 8-17 มิถุนายนมี
เหตุการณ์อะไรเกิดขึ้นบ้างในเว็บหรอยกูแห่งนี้

8-10 มิถุนายน 55 สอนวาดรูปผ่านเว็บนี่แหละคือเว็บการ์ตูนหรอยกู
ไม่ได้โพสกระทู้อัพเดทมา 3 วันตอนนี้ผมก็เริ่มรู้แล้วว่าการสอนวาดรูปนั้นไม่จำเป็นเลย
เพราะเราสามารถเรียนวาดรูปด้วยตัวเองแล้ว ผ่านทางหน้าเว็บนี่แหละอยู่ที่ว่าเราสามารถ
หาเนื้อหาสอนวาดรูปวาดการ์ตูนดีดีมาลงให้กับสมาชิกได้ชมหรือไม่เท่านั้นเอง ตอนนี้
ทางเว็บการ์ตูนของเราพยายามอยู่ครับ พยายามที่จะเขียนหรือหาวิธีการสิอนวาดการ์ตูน
ดีดีมาให้ชาวเว็บการ์ตูนหรอยกูได้ชมกันนั้นเอง ยังไงใครมีคลิปสอนวาดการ์ตูนดีดีสามารถ
เอามาแบ่งบันได้เลยครับทั้งในบอร์ดเก่าและบอร์ดใหม่

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำศุกร์เสาร์อาทิตย์ที่ 8-10 มิถุยายน 2555

ขายเมาส์ปากกา Wacom Bamboo Pen Gen 3 CTL-470 ใช้ไปแค่ 2-3 ครั้งค่ะ
13 พฤษภาคม วันพืชมงคล ฤดูกาลแห่งการทำนาและเพาะปลูกได้เริ่มขึ้นแล้ว
วันที่คนไทยควรจดจำ วันฉัตรมงคล 5 พ.ค. ของทุกปี
คู่เห่ยกำลังสอง ตอน ชมรมเด็กเลว
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby พูดผิดพูดใหม่ได้นะ ตอน Hello, I'm John
รูปการ์ตูนโดเรม่อน : การ์ตูนโหดแนวโหดสุดสุดโดจินจากไหนไม่รู้ค่ะ (รูปจากกระทู้นี้)
ความรู้เรื่องประเภทของประกันภัยรถยนต์ (+ที่ไหนดี)
ลู่วิ่งไฟฟ้ามือสองซื้อที่ไหนดี มือหนึ่งยี่ห้อไหนเหมาะ!! สำหรับนักวิ่งมาราธอน
วาดเล่นในคาบเรียน =o=
การ์ตูน"บุญมีแต่กรรมบัง"โดย นายเช็ดขี้
จัดมาแล้ว!!!วิ่งแบบสบายใจกับมูลนิธิเครือข่ายครอบครัวมินิมาราธอน
รูปการ์ตูนโดเรม่อน : เจ้าม่อนเป็นได้ทุกอย่างจริงๆ
FA MONSTER[T.O.P]
สวัสดีวันหยุด(วันเดียว)9/6/55
ใครออกแบบรูปการ์ตูนน่ารักแบบนี้ได้บ้างครับ ยกมือหน่อย
ดูบอลสดยูโร 2012 วันแรกเลยรู้ว่า "ความพยายามบางครั้งอาจไม่เป็นผล"
จะหลับตาลงไปได้อย่างไร
ถึงกับเรด้าห์เสีย !!! ลูกปัด ปุริมปรัชญ์ Thailand's Got Talent นายสวยไปแล้ว
คิดว่าแม่ปรางเป็นขอทานเหรอไอ้....8/6/55
จะดูต้องรีบดู "เจ้ามุ้ย" ธีรศิลป์ แดงดา ปีหน้าย้ายไปยุโรปแน่นอน

11 มิถุนายน 2555 วันที่ครูสอนวาดการ์ตูนชื่อพี่เป้ไฮร็อกออกโรง
วันจันทร์ที่ 11 มิถุนายน 2555 ผมได้โพสกระทู้เกี่ยวกับการสอนวาดการ์ตูนไปครับ มันก็ไม่ได้อะไรมากหรอกครับ
แต่คนสอนวาดการ์ตูนช่างต่างประเทศหน้าเหมือนพี่เป้โฮร็อกเท่านั้นเอง พอดูแล้วมันก็เลยแอบฮาฮาอยู่หน่อยหน่อย
สำหรับการสอนวาดการ์ตูนของพี่เป้โฮร็อกคนนี้ก็เน้นการสอนวาดรูปง่ายง่ายอย่างเดียวเลยครับไม่ได้คิดอะไรมากมาย
ก้มหน้าก้มตาวาดกันไป โดยมีเทคนิคที่พี่เป้สอนให้เรานั้นเอง ลองชมกันดูว่าพี่เป้เค้าสอนอะไรเราบ้างจะได้รู้ๆเทคนิค
การวาดการ์ตูนของเค้า

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันจันทร์ 11 มิถุยายน 2555

ตัวอย่างงานวาดภาพล้อเลียนวาดภาพเหมือน(เกือบเหมือน) แนวCaricature
วันอานันทมหิดล 9 มิถุนายน
โปรแกรมวาดรูปในคอมพิวเตอร์มีโปรแกรมอะไรบ้างค่ะ
ใกล้จะถึงวันลูกเสือแห่งชาติ ตรงกับวันที่ 1 กรกฎาคม ของทุกปีกันแล้วสีนะ
การ์ตูน wanwan หุบปากไม่ได้แว้ว เวรกรรม ตอน หาหมอฟันฉีดยาชา
รูปการ์ตูนดราก้อนบอล z (โดจิน) วาดรูปได้แบบนี้เหมือนจริงจริง
นายโอม นายเอ็ม และคุณJigsaw คอนเฟิร์มแล้วไปวิ่ง35 ปีดอกบัวคู่ฮาล์ฟมาราธอน ชัวร์
Anti-mage (DotA)
รูปการ์ตูนวันพีช : เข้าใจแล้วทำไมน้องชายเราชอบดูการ์ตูนเรื่องนี้(รูปนามิ)
ตูสอนวาดได้ทุกอย่าง!!! พี่เป้ไฮร๊อกสอนวาดรูปมังกร (มังกรแบบฝรั่ง) (รูปจากกระทู้นี้)
สอนวาดรูปดาบสวยๆและอาวุธต่างๆ โดยครูเป้ไฮร็อกตัวปลอมเช่นเคย (รูปจากกระทู้นี้)
สอนวาดหน้าคน or วิธีวาดหน้าคน โดยพี่เป้ไฮร็อคตัวปลอม (รูปจากกระทู้นี้)

12-13 มิถุนายน 2555 เห็นงานวาดภาพการ์ตูนของน้องป.4 ที่นายเอ็มมาลงแล้วน้ำตาไหล
เมื่อวานนี้วันอังคารที่ 12 มิถุนายนได้เห็นงานวาดภาพการ์ตูนของน้องที่อยู่ในชั้นประถมศึกษษปีที่ 4 ที่นายเอ็มเอามาลงแล้ว
ขอบอกว่าผมเห็นการ์ตูนเรื่องนี้แล้วผมน้ำตาไหลครับ มันเป็นการ์ตูนง่ายง่ายอ่านแล้วเข้าใจดีเหลือเกิน ตอนเด็กๆผมก็วาดแบบนั้นเลย
ตอนที่ยังวาดด้วยความสนุกสนุนหลายหลายคนก็คงมีฟิวลิ้งแบบนั้นกันใช่ไหมครับ วันที่เราวาดแบบไม่ต้องกดดันอะไรมาก
และนั้นแหละครับคือสาเหตุที่เราสร้างเว็บการ์ตูนหรอยกูขึ้นมานั้นเอง

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันอังคาร 12 มิถุยายน 2555

วันที่ 1 พ.ค วันแรงงานแห่งชาติ หรือวันกรรมกร เขาทำอะไรกันบ้างในวันนี้
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby ตอน ลาแล้วป้าซูชิ
ป่วย 12/6/55
เทคนิคการถ่ายภาพเทคนิคการวาดรูปสาวให้สวยงามต้องมุมกล้องนี้ (รูปจากกระทู้นี้)

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพุธ 13 มิถุยายน 2555

ขอฝากรูปลายเซ็นดิจิตอลไว้ในหน้านี้หน่อยนะครับ ปล.ติดอวตาลแล้ว
ประวัติผู้เล่นอาร์เซน่อล 2012-2013 แปลเองทั้งหมดเหนื่อยเลือดตาแทบกระเด็น
ผมตุ้ยเพื่อนเว็บมาสเตอร์ รับออกแบบบ้าน ตกแต่งบ้านตกแต่งห้องครับ
ขอบคุณสถานที่ท่องเที่ยวภาคใต้ที่ทำให้นักท่องเที่ยวแบบมานี้เมืองไทย
มีกับเขาด้วยเหมือนกัน กับ วันนักข่าว 5 มีนาคม ของทุกปีเจ้าค่ะ (รูปจากกระทู้นี้)
ช่วยกันใช้น้ำอย่างประหยัด ในวันน้ำโลก 22 มีนาคม ด้วยเด้อค่ะ
การ์ตูน playguzzii เห็นสัจธรรมก็วันนี้แหละ ตอน ประโยชน์ของการโดนด่า!!
Real Real Real
สาวหูแกะ >w<
พูดภาษาอังกฤษนิดนึงก็ยังดี 13/6/55
อีกครั้งวาดภาพระบายสีการ์ตูนแนววาดภาพสีน้ำมังงะมังงะครับ
วาดภาพระบายสีการ์ตูนแนววาดภาพสีน้ำทั้งมาร์เวลและดีซีครับ
อยู่ดีๆ ก็มีเด็ก ป.4 ฝากให้เอาการ์ตูนมาลงเว็บครับ !?!
akv0000003
โรงเรียนสอนวาดการ์ตูนสำหรับผู้ใหญ่มีหรือไม่ครับ
Luge แปลว่าอะไรมาดูทางนี้กันค่ะ
กรอบรูปแนวการ์ตูน ช่วยให้ลูกๆวาดภาพระบายสีการ์ตูนสนุกขึ้น
วันจักรีสำคัญอย่างไรหนอ ทำไมเขาถึงให้วันที่ 6 เมษา เป็นวันจักรี

14 มิถุนายน 2555 นักวาดการ์ตูนหน้าใหม่ saki โพสกระทู้แรก
ยินดีต้อนรับเข้าสู่วันศุกร์มรา 15 มิถุนายนครับสำหรับกระทู้นี้เป็นกระทู้อัพเดทของเมื่อวานวันที่ 14
วันนี้ผมมีโอกาสได้อ่านการ์ตูนของsaki ซึ่งเป็นนักวาดการ์ตูนหน้าใหม่พึ่งโพสกระทู้แรก 1 ครั้ง 1 โพส
เป้นการ์ตูนที่วาดด้วยดินสอทั้งหมด ผมอ่านแล้วทำให้นึกถึงอดีต(อีกแล้วหรอ) เป็นช่วงที่ผมวาดการ์ตูน
โดยไม่มีความกดดันอย่างไร พลังของนักวาดการ์ตูนท่านนี้จะเป็นอย่างไรจะอ่านแล้วรู้สึกอย่างไรชม

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพฤหัส 14 มิถุยายน 2555

วันสดุดีวีรชนชาวบ้านบางระจัน 4 กุมภาพันธ์ มาร่วมเทิดทูนคนกู้ชาติกันเถอะ
สำคัญจริงๆ นะ วันป่าไม้โลก วันที่ 21 มี.ค.ร่วมด้วยช่วยอนุรักษ์ป่าไม้กันเถอะ
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby สบายจังเลยตอนท้องเนี่ย ตอน เธอพักผ่อนเถอะ
ตอนที่ 1 ของ 3 สาวฟรุ๊ตพาเฟ่ต์ ชื่อ ตอน Back To School. อ่านแบบไทยนะครับ (รูปจากกระทู้นี้)
ความแตกต่างระหว่าง BBC จากอังกฤษและ Mthai จากบ้านเราค่ะ

อ่านย้อนหลัง
RoiGOo Magazine Chepter 1
RoiGOo Magazine Chepter 2
RoiGOo Magazine Chepter 3
RoiGOo Magazine Chepter 4
RoiGOo Magazine Chepter 5

Tags
chepter, magazine, roigoo