เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > คุยเรื่องหนังสือและการ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 2584 - คำตอบ: 4  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 11-04-2012   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default TaiMosU นักวาดรูปการ์ตูนแบบงามงาม ที่ใครใครก็อยากพบ

RoiGOo : TaiMosU หรือคุณต่าย นักวาดการ์ตูนที่วาดหนุ่มได้หล่อเหลาซะเหลือเกิน จนทางเว็บหรอยกูเห็นแล้วประทับใจอย่างยิ่งกับลายเส้นที่ได้วาดลงไป โดยคุณTaiMosUเหมือนกับว่าพำนักอยู่เว็บการ์ตูนเราตั้งแต่ยุคหรอยกูเก่ามาแล้ว เพราะผมจำผมงานผู้ชายหล่อๆของTaiMosUได้จับใจ ภาพนวลๆตั้งท่าแท้ๆอิจฉาคนเกิดมาหล่อ

"จะหล่อไปไหนครับ"

นอกจากการวาดภาพการ์ตูนผู้ชายหล่อๆของTaiMosU เธอคนนี้ยังมีเทคนิคการถ่ายภาพแบบขั้นเทพ แต่เธอชอบอ้างว่าฝีมือยังไม่เท่าไร แต่ผมก็ยังไงทั้งเทคนิคทั้งมุมมองในการถ่ายภาพของคุณTaiMosU ยังเทพอยู่ดีทั้งแสงสีทั้งการจัดองค์ประกอบ

ลองชมผลงานรูปการ์ตูนเธอซักชิ้น

รูปถ่ายที่คุณต่ายถ่ายเองเทพไหมล่ะ

[FONT=verdana]
[/FONT]

กระทู้รูปการ์ตูนทั้งหมดของคุณTaiMosU
คลิกตรงนี้เจ้า

5 กระทู้ล่าสุดของTaiMosU
[FONT=verdana]ออริ หนุ่ม TJ-01 by TaiMosU
[FONT=verdana][TaiMosU PIX]ร้อนๆแบบนี้ไปทะเลกัน 2^^
[FONT=verdana]วายนะจ๊ะ เตือนก่อนเปิด by TaiMosU
[FONT=verdana][TaiMosU PIX]ร้อนๆแบบนี้ไปทะเลกัน ^^
[FONT=verdana][FONT=verdana][TaiMosU PIX] ??????????? cosplay

[/FONT]
[/FONT]
[/FONT]
[/FONT]
[/FONT]
[/FONT]
รวมกระทู้รีวิวนักวาดการ์ตูนในเว็บหรอยกู
น้องส้ม นักวาดการ์ตูนสมหวังและเต็มไปด้วยแรงบันดาลใจ
raInydOlL นัดวาดการ์ตูน+แอนิเมเตอร์จากรั้วมหาวิทยาลัยรังสิต

BASSER นักวาดการ์ตูนดาวรุ่งมุ่งเอเชี่ยนเกมส์ปี 2014

TaiMosU นักวาดรูปการ์ตูนแบบงามงาม ที่ใครใครก็อยากพบ

บุญกึ่ม นักวาดการ์ตูนคะแนนความฮา 10/10 ประจำเว็บหรอยกู

นายเช็ดขี้ หรือ Chaskinny แชมป์วาดรูปการ์ตูนโป๊นิดส์ๆ 18+

อัพเดทการรีวิวนักวาดการ์ตูนล่าสุดตรงนี้
[FONT=verdana][FONT=verdana][FONT=verdana][FONT=verdana][FONT=verdana][FONT=verdana]
[/FONT]

[/FONT]
[/FONT]
[/FONT]
[/FONT]

[/FONT]

รูป

เก่า 11-04-2012   #2
Senior Member

JigSaW's Avatar

บล็อก: 18
ถ่ายทอดพลัง: 317
คะแนนหรอย: 255

อยากทราบประวัติของคุณต่ายจ้าว่าทำอะไรที่ไหนอยู่ตอนนี้แบบว่า
ข้อมูลเบื้องต้นก็ได้ค่ะ คุณต่ายช่วยมาคอมเม้นหน่อยนะค่ะ

เก่า 11-04-2012   #3

Naoshima's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 333
คะแนนหรอย: 458

ฮู้ว อยู่มาตั้งแต่ยุคบุกเบิกเลยสินะครับ แต่ผมเพิ่งมาคุ้นงานพี่ต่ายเมื่อไม่นานมานี้เอง 55 สงสัยจะเป็นช่วงที่เลิกเล่นไปพักใหญ่เลยลืมแนวงานของคนอื่น ๆ ไปหมด

ว้าเก่งทั้ง CG เก่งทั้งโฟโต้เลย ขอคารวะ!!!

>>https://www.facebook.com/pages/Naosh...09141569197043<<

OH YEAHHHH!!! Nico MADENESS!!!!
รูปดิสกะลายเซ็นต์ไม่ได้วาดเองนะจร๊ะ งานของท่าน MACCO เค้าหล่ะ
Naoshima is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 11-04-2012   #4

TaiMosU's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 39
คะแนนหรอย: 364

คุณโอมชมเกินไปแล้วค่ะ เดี๋ยวกระต่ายลอย 555
ทำกระทู้แยกแบบนี้ด้วย อร๊ายยยยยยยยย เขิลล์
จริงๆก็ฝึกวาดมาเรื่อยๆ แต่หลังๆมานี่รู้สึกงานไม่ค่อยพัฒนาเท่าไหร่เลยล่ะ
ส่วนเรื่องถ่ายรูปเพิ่งมาจริงจังได้หลังจากได้กล้อง เมื่อครึ่งปีที่เเล้วเองค่ะ
จริงๆ ความรู้ก็งูๆ ปลาๆ นะ ไม่ได้ถล่มตัวใดๆทั้งสิ้น เพราะเพื่อนๆ ที่ถ่ายรูป
สวยกว่าต่ายมีเยอะมากกกก ต่ายเลยไม่ได้รู้สึกว่าตัวเองเก่งอะไรอ่ะค่ะ ><

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JigSaW อ่านข้อความ
อยากทราบประวัติของคุณต่ายจ้าว่าทำอะไรที่ไหนอยู่ตอนนี้แบบว่า
ข้อมูลเบื้องต้นก็ได้ค่ะ คุณต่ายช่วยมาคอมเม้นหน่อยนะค่ะ
เขิลล์อ่า 5555 ประวัติเราเหรอคะ
ตอนนี้เรียนจบ สถาปัตยกรรมศาสตร์ จาก สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบังจ้า
แต่ตอนนี้ว่างงานอยู่ ตอนจบมาก็ทำงานปีนึง เพิ่งออกมาเตะฝุ่นอยุ่บ้านได้ 2 เดือนจ้า 555

ส่วนเรื่องวาดรูป เราวาดมาตั้งแต่จำความได้แล้วล่ะ แต่มาหัดลงสีด้วยคอมตอน
อยุ่ม.5 (ซึ่งนับว่าช้านะ ถ้าเทียบกับเด็กสมัยนี้ที่เทคโนโลยีเข้าถึงกว่าสมัยเรา)
เเล้วก็พยายามฝึกวาก ฝึกลงสีมาเรื่อยๆ จ้า

เเล้วก็เรื่องถ่ายรูปเราเพิ่งได้กล้อง DSLR เมื่อ สิงหาคม ปีที่เเล้วค่ะ เลยเพิ่ง
ฝึกถ่ายรูปอย่างจริงจัง(มั้ง) มาได้ประมาณครึ่งปีค่ะ แต่ก่อนหน้านี้เราชอบถ่ายรูปอยุ่เเล้ว
ไปไหนก็ใช้โทรศัพท์มือถือถ่ายตลอด แต่ก็จะเอากลับมาเเต่งเพิ่มในคอมก่อนโพสตลอดด้วยเช่นกัน
คือเราไม่มีกล้องคอมแพคค่ะ พอมีก็เป็นกล้อง DSLR เลย ก่อนหน้านั้นเคยได้เรียนโฟโต้นิดหน่อยใน ชม.เรียน แต่ก็ยืมกล้องรุ่นพี่ใช้ แถมเป็นกล้อมฟิลม์ด้วย เลยทำอะไรไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่
ต้องมาเรียนรู้ใหม่หมดตอนได้กล้องเป็นของตัวเองค่ะ

นี่เป็นรูปที่ถ่ายจากมือถือเราค่ะ ถ้าอยากติดตาม 555

เข้าไปดูได้ในบล๊อคค่ะ
(มีทั้งภาพถ่าย ภาพวาดเลยค่ะ กดดูได้ตามสบาย ><)

""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""

ยังไงก็ขอบคุณที่ติดตามผลงานของเราด้วยนะคะ

เก่า 18-04-2012   #5

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588

เข้ามาเก็บข้อมูลของคุณต่ายค่ะ ติดตามผลงานอยู่เหมือนกัน

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
taimosu, การ์ตูน, ที่ใครใครก็อยากพบ, นักวาดรูปการ์ตูน, นักวาดรูปการ์ตูนแบบงามงาม, แบบงามงาม, รูปการ์ตูน, วาดรูป, วาดรูปการ์ตูน