เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > โชว์การ์ตูน > การ์ตูน Death13th

ตอบ
อ่าน: 2280 - คำตอบ: 5  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 13-02-2013   #1
Senior Member

Death13th's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 98
คะแนนหรอย: 211
Default ใบเตือนไม่ต้อง ตำหนวดขอร้อง

ยกเลิกแล้วนะครับใบเตือน เนื่องจากพบว่ามีผู้กระทำผิดสูงขึ้นจากเดิมที่มีใบสั่ง

เลยให้กลับมาให้ใบสั่งได้ตามเดิมแล้ว

รอง ผบช.น.สั่งตำรวจจราจรทุก สน.ใน บก.น.1-9 ทำยอดใบสั่งผิดกฎจราจร 5 ข้อหลักให้ได้วันละ 100 ใบ ทำหัวปิงปองตาลุกวาว! เร่งตั้งด่านจับดะทำตามยอดนายสั่งมา ย้ำ สน.ไหนไม่เข้าเป้าเตรียมทำหนังสือรายงาน ด้าน รอง ผบช.น.เต้นผางปัดไม่ได้สั่งตำรวจทำยอดใบสั่งเพียงแต่สั่งกำชับ ตร.กวดขันวินัยจราจร โยนบาปใส่สื่อเสนอข่าวไม่สร้างสรรค์ทั้งที่ ๆ มี ว.8 ทางวิทยุสื่อสารช่วงเช้าจริง

รูปขนาดเล็ก
เก่า 13-02-2013   #2
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

กร้าก เรื่องนี้นี่มันฮา ตรงที่ว่า สิ่งที่น้องเล่ามันผกพันอยู่ที่ตัวมันเอง เออ เออ ฮาดี อันนี้ไม่ทราบว่า แทบนั่นเบียร์ไรครับ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 13-02-2013   #3
Moderator

KunMama's Avatar

บล็อก: 1
ถ่ายทอดพลัง: 620
คะแนนหรอย: 378

ฮาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ตำรวจไทย พอมีเรื่องใบเตือนออกข่าวกันยกใหญ่ พอยกเลิกข่าวเงียบชะมัด บอกครั้งมันก็ต้องยอมรับนะ ว่ารายได้ของตำรวจมาจากคนทำผิดด้วย ถ้าสปิริตจริงก็ปรับแบบไม่ต้องเสียเงินสิครับ แบบวิ่งรอบสนาม 20 รอบอะไรงี้ วิ่งไปสำนึกไป โหยยยย เงินคนมันมีไม่เท่ากันครับ บางคนปรับไปจนเลย แต่เวลามันมีเท่ากัน ปรับอะไรที่มันมีความสร้างสรรค์หน่อยเด้ การจราจรบ้านเรามันมั่ว มันผิดกฎง่ายๆอยู่แล้วละถ้าคนไม่รู้หรือไม่เคยมาแถวนั้นหนะ

KunMama is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 13-02-2013   #4
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

เข้ามาคอมเม้นเสียหน่อย คงต้องมาว่ากันใหม่หมดเลยสินะครับว่า จับเพราะอะไร ปรับเพราะอะไร แต่นี่เหมือนกับจะผิดประเด็นไปและ ถ้ามองว่ามันเป็นรายได้แต่ไม่ได้มองผลของการจับ ถ้าให้ใบเตือนแล้วผลคือเขาดีขึ้น มีผลเท่ากับปรับแล้วเขาดีขึ้น สรุปแล้วอันไหนเป็นทางออกที่ดีที่สุด ทางออกที่ดีที่สุดของประชาชนคือ ไม่เสียเงิน ทางออกที่ดีที่สุดของตำหนวดคือ เสียเงิน 555555555555555

เก่า 14-02-2013   #5

Death13th's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 98
คะแนนหรอย: 211

ของพวกผมนี่อะไรก็ได้ครับ ตั้งแต่ช้างยันครอสเตอร์

เก่า 14-02-2013   #6

ChangNoi and Light's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 650
คะแนนหรอย: 333

เข้าใจเลย การ์ตูนสะท้อนดีมากมาก อ้าวแล้วเจ้าสองคนนี้ไม่ทำงานรึ อิอิ

พี่ช้างกลับใจ
ChangNoi and Light is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
ตำรวจ, ตำหนวด, ตำหนวดขอร้อง, ใบเตือนไม่ต้อง, รีดไถ
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ