เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > การ์ตูนหรอยกู

ตอบ
อ่าน: 5285 - คำตอบ: 9  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 05-08-2013   #1
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576
Default คู่เห่ยกำลังสอง ตอน ผิดด้วยเหรอ

คิดไปคิดมาเกี่ยวกับชื่อเรื่องการ์ตูน จริงๆ แล้วมันไม่เกี่ยวกับไอเดียการเขียนการ์ตูนเท่าไหร่นัก ในที่สุดก็ตัดสินใจ ยุบการ์ตูนทุกเรื่องไปใช้ชื่อเดียวกันหมดก็คือ "คู่เห่ยกำลังสอง" ส่วนเนื้อหาข้างในจะเป็นเรื่องของหยิกชิ้นหรือไม่นั้น ช่างมันแล้วครับ ภายใต้การเขียนของพี่เอ็มจะใช้ชื่อคู่เห่ยไปแล้วกันเข้าใจง่ายที่สุด ทั้งหมดนี้เป็นไอเดียการคิดจากการ์ตูน "ไม่เกรียนอย่าไลค์" ไม่รู้จะดีหรือไม่ ถ้าไม่ดีค่อยแยกสาขาใหม่อีกทีแล้วกัน 555 โคตรมั่วเลยเรา จะเอายังไงกันวะเนี่ย !!

รูป

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 06-08-2013   #2

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

ผมว่าการ์ตูนช่วงหลังของนายเอ็มนี่ มีอะไรแปลกใหม่ขึ้นเยอะ หลุดพ้นจากมุขของคู่เห่ยจนได้นะครับนายเอ็ม ผมละเบื่อคู่เห่ยมากกกกกกกกกก55555 เรื่องนี้จิ๊บมันน่ารัก หน้าตามันอนาถ ดูแล้วมันเป็ดน้อยชัดๆ หน้าตาเหมือนกันยังกับพี่น้อง แบบนี้ต้องแจ้งจับนายเอ็มฐานละเมิดลืขสิทธิ์แล้วละครับ

เก่า 06-08-2013   #3
Senior Member

Gobbs's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 886
คะแนนหรอย: 306

ฮามาก หลุดจากความเป็นคู่เห่ยจริงๆละ

เก่า 06-08-2013   #4

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588

มาเป็นกำลังใจให้นายเอ็มค่ะ

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 07-08-2013   #5

ChangNoi and Light's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 650
คะแนนหรอย: 333

ไม่เคยลุกให้คนอื่นนั่งจริงๆด้วย5555

พี่ช้างกลับใจ
ChangNoi and Light is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 07-08-2013   #6

HulaHoopBoy's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 613
คะแนนหรอย: 292

จิ๊บๆ

เก่า 20-08-2013   #7
Junior Member

frankbua's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 1
รับคำขอบคุณ 1 ครั้งใน 1 กระทู้

อ่อ เออ ไม่เคยลุกให้คนอื่นนั่งจริงด้วย
ที่ทำแบบนี้เพราะหวังจะได้พัวพันพนักงานสาวๆหรือเปล่า เผื่อรถเมล์ขับกระชากอาจมีสาวๆล้มใส่ซักคนสองคนไรงี้

frankbua is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 20-08-2013   #8

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ frankbua อ่านข้อความ
อ่อ เออ ไม่เคยลุกให้คนอื่นนั่งจริงด้วย
ที่ทำแบบนี้เพราะหวังจะได้พัวพันพนักงานสาวๆหรือเปล่า เผื่อรถเมล์ขับกระชากอาจมีสาวๆล้มใส่ซักคนสองคนไรงี้
ดูเหมือนว่า...การเขียนช่องที่มีสาวๆ ออฟฟิตขึ้นรถเมล์มาจะเป็นการเขียนที่ทำให้ผู้อ่านสับสนระดับนึงเลยครับ จริงๆ แล้ว ประเด็นเรื่องนี้ไม่มีอะไรเลย นอกจากไอ้จิ๊บไม่ชอบนั่ง เพราะอดสงสารไม่ได้เหลือเกินที่จะเห็นคนอื่นต้องยืน มันเลยยืนยาวตลอดสาย ไม่เคยคิดจะนั่ง มันเลยไม่เคยลุกให้ใครนั่ง คือ จิ๊บมันหล่อ แบบไม่ต้องให้ใครมาชมครับ หล่อที่ใจตัวเอง กร้ากกกก ประเด็นก็มีเท่านี้นี่แหละคร้าบ ขอขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่เข้ามาอ่านกันนะคร้าบ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 06-09-2013   #9
Junior Member

ท๊อปโปะ's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 0

อยากอ่านค่ะ

ท๊อปโปะ is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 06-09-2013   #10

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ท๊อปโปะ อ่านข้อความ
อยากอ่านค่ะ
อยากอ่านอะไรคะ 555

ตอบ

Tags
การ์ตูนขำขัน, การ์ตูนคู่เห่ยกำลังสอง, การ์ตูนคู่เห่ย, การ์ตูนตลก, การ์ตูนหรอยกู, การ์ตูนฮา, คู่เห่ยกำลังสอง, คู่เห่ย, ตอน, ผิดด้วยเหย๋อ, ผิดด้วยเหรอ, หรอยกู
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ