เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > กีฬาวันนี้

ตอบ
อ่าน: 1306 - คำตอบ: 3  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 23-10-2011   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default วิเคราะห์บอลฮาๆคู่แมนยูแมนซิตี้จากแฟนอาร์เซน่อล

สองทีมกำลังฟอร์มเทพอย่างแมนยูและแมนซีตี้บอกได้คำเดียวครับว่าแฟนอาร์เซน่อลอย่างผมเห็นแล้วต้องอิจฉา ผู้เล่นแต่ละคนของทั้งสองทีมนั้นเต็มไปด้วยผู้เล่นดาวรุ่งแล้วก็ผู้เล่นระดับโลก แต่ความฮาก็คือทั้งสองทีมนี้ดันมาอยู่เมืองเดียวกันด้วยนี่แหละครับ บางบ้านครอบครัวเดียวกันลุงเชียร์ทีมหนึ่งหลานเชียร์ทีมหนึ่งก็มี

เสียผู้เสียคนไปแล้วสำหรับคาลอส เตเวส

วิเคราะห์เป็นกองๆไป

กองหน้าผมให้ฝั่งแมนซิตี้ดีกว่าครับ เพราะมีกุนช่วยนำทัพในแดนหน้าอยู่และยังมีผู้เล่นที่มีประสบการณ์ดาวรุ่งอีกเพียบ ส่วนแมนยูใช่ว่าไม่ดีแต่ยังดีน้อยกว่าแมนซิตี้ในความคิดผม
กองกลาง ให้คะแนนเท่ากันครับเพราะแมนยูถึงผู้เล่นดูแล้วแย่กว่าแมนซินิดหน่อยแต่ด้วยทีมเวิร์คที่เล่นกันมานานหลายปีน่าจะเอาชนะได้
กองหลัง ตอนนี้ให้แมนยูชนะเลยครับถ้าพูดถึงกองหลัง คือแมนยูเล่นดีมากในตำแหน่งกองหลังนี้ ใครมาเล่นดูแล้วลงไปเล่นสบายทุกตัวต่างกับแมนซิตี้ที่เล่นเหว๋อทำให้ผมวิเคราะห์บอลมาแบบนี้
ผู้รักษาประตู ให้แมนยูอีกเช่นกัน ถึงโจฮารฺทจะเทพเพียงใดแต่ถ้าใครเคยเห็นฟอร์มนายโกล์สเปนของผมแมนยูช่วงนี้แล้วรับรองว่าไม่ผิดหวัง

สรุปผลการวิเคราะห์บอล
แมนยูชนะ 1-0

เก่า 24-10-2011   #2
Senior Member

pingguoabb's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 332
คะแนนหรอย: 285
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง pingguoabb

แต่มันดันเป็น 6-1 ซะงั้น!!! (วิ่งหนี)

pingguoabb is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 24-10-2011   #3
Member

patsue13's Avatar

บล็อก: 4
ถ่ายทอดพลัง: 4
คะแนนหรอย: 7

ไม่ได้ดู(มัวแต่ดูข่าว) เสียดาย
ป๋าทะเลาะกะเมียมารึเปล่าทำไมโดนขนาดนี้
หรือบ้านนักเตะน้ำท่วมของหมดไม่มีอะไรกินเลยไม่มีแรงวิ่ง
จะบอกว่าเด็กแว๊นโดนใบแดงทีมเลยรวนก็จะเกินไปหน่อยนะ
เศร้าๆๆ~
แต่รักเสมอ เชียร์ตลอดไป เดี๋ยวไปหารีรันมานั่งดู

เก่า 24-10-2011   #4
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

จริงแล้วผมก็ไม่ได้ดูเหมือนกับครับ55555 แต่ใช้ฟังวิทยุ(บ้านโดนน้ำท่วมไม่มีทีวีดู)
อยากไปดูไฮไลน์แมตช์นี้จริงๆรอนายเอ็มเอามาลงครับ คู่อาร์เซน่อลก็ด้วยเอิ๊กๆ

Tags
แมนซิตี้, แมนยู, แมนยู แมนซิตี้, วิเคราะห์บอล แมนซิตี้, วิเคราะห์บอล แมนยู, วิเคราะห์บอลวันนี้, วิเคราะห์บอลฮาๆคู่แมนยูแมนซิตี้, วิเคราะห์บอล