เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > กีฬาวันนี้

ตอบ
อ่าน: 2218 - คำตอบ: 1  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 02-11-2011   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default เชลซีแพ้อาร์เซน่อลได้อย่างไร วิเคราะห์บอลแบบเจาะลึก

เมือวันเสาร์ที่ผ่านมาผมได้ดูบอลสดร่วมกันนายเอ็มครับ ในจิตในใจผมคิดไว้แล้วว่าอาร์เซน่อลทีมรักของผมวันนี้ต้องออกมาเจอกับเซลซีที่มีแต่ตัวเทพทั้งนั้นคราวนี้ไม่ว่างต้องเลาะเป็นโจ๊กแน่นอน ผมบอกกับนายเอ็มว่า "ถ้าเสมอก็บุญและครับ"

ดูหน้าตาแต่ละตัวแล้วอยากจะร้องให้จริงๆครับ แต่เกมวันที่ผมดูบอลสดกับนายเอ็มนั้นมันเกิดสิ่งที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้น นายเอ็มบอกว่า

"อาร์เซน่อลมันทีมดราม่า"

ความหมายนั้นคงหมายความว่าสามารถทำอะไรก็ได้ แพ้แม่งได้ทุกทีมชนะได้ทุกทีม ตอนแรกก็ไม่เชื่อเพราะส่วนมากเลยเห็นเอียงไปทางแพ้ซะมากกว่านะเธอว์ แต่แล้วการร่วมแรงร่วมใของอาร์เซน่อลก็เป็นผล เราเอาชนะทีมร้อยร้านอย่างเชลซีได้แบบสุดใหม่

"ฟาน เปอร์ซี่ฮอต เพื่อนร้อมทีมร้อนแรง"

ไม่น่าเชื่อว่าไอหนุ่มหน้ายาวคนนี้จะกลับมาร้อนแรงได้ พร้อมกระแสข่าวจะย้ายทีมแน่นอนต้อนนี้คงมีหลายทีมอยากได้ตัวเขา และอาร์เซน่อลก็คงต้องขายเพราะอยากได้เงินมาจ่ายกหนี้ค่าสนามที่เป็นหนีเขาอยู่ใข

ถึงแมตช์ล่าสุดในแชมป์เปี้ยนลีคจะเสมอมาคเซยแบบโนสกอร์ แต่ช่างมันอย่างน้อยเราก็ไม่แพ้มาหมายแมตช์ติดต่อกันแล้ว แค่นี้ก็ใจชื่นขึ้นมาก

จาก
นายโอม กระสุนปืนโต

เก่า 22-11-2011   #2
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

นายโอมมาทำกระทู้นี้ตอนไหนว้า ยังไม่ได้อ่านเลย 555

M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
เชลซี, เชลซีแพ้อาร์เซน่อลได้อย่างไร, ดูบอล, ดูบอลส อาร์เซน่อล, ดูบอลสด, ดูบอลสด เชลซี, บอลสด, วิเคราะห์บอล เชลซี, วิเคราะห์บอล อาร์เซน่อล, วิเคราะห์บอลแบบเจาะลึก, วิเคราะห์บอล, วิเคราะห์, อาร์เซน่อล