เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > เทคนิคการวาดการ์ตูน > คลิปสอนวาดการ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 8983 - คำตอบ: 2  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 27-06-2012   #1
Senior Member

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588
Default วาดภาพอย่างไรให้เข้า สถาปัตย์ จุฬา-ลาดกระบัง-ศิลปากร-ธรรมศาสตร์ ได้!!!

วาดภาพอย่างไรให้เข้า สถาปัตย์ จุฬา-ลาดกระบัง-ศิลปากร-ธรรมศาสตร์ ได้!!!
นี่คือความรู้ทั่วไปเกี่ยวกับคณะสถาปัตย์ค่ะ มันก็เกี่ยวเกี่ยวกับการวาดภาพอยู่เยอะเหมือนกันนะค่ะ
ถ้าใครชอบวาดภาพแล้วอยากเรียนคณะสถาปัตย์ของมหาวิทยาลัยดังๆอย่างจุฬา-ลาดกระบัง-ศิลปากร
-ธรรมศาสตร์ ยังไงก็คงต้องพยายามหน่อยนะค่ะเพราะที่นั่งนั้นมีน้อยต้องแย่งกันอย่างแน่นอน แต่สำหรับ
น้องน้องที่รู้ตัวแล้วว่าอยากเรียนทางสถาปัตย์แน่นอน ก็ลองฝึกกันตั้งแต่เด็กๆเลยค่ะ คณะของมหาวิทยาลัย
ชื่อดังอย่าง จุฬา-ลาดกระบัง-ศิลปากร-ธรรมศาสตร์ ยังไงน้องน้องต้องเข้าได้แน่นอนค่ะ

วาดภาพอย่างไรให้เข้า สถาปัตย์ จุฬา-ลาดกระบัง-ศิลปากร-ธรรมศาสตร์ ได้!!! [/i]

http://www.youtube.com/watch?v=V3o-CoUR2Qg

รูปขนาดเล็ก

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 28-06-2012   #2
Senior Member

TaiMosU's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 39
คะแนนหรอย: 364

จริงๆเเล้วอยากจะบอกว่าการวาดเพื่อสอบความถนัดนั้น ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับการวาดในการเรียนสถาปัตย์แม้แต่น้อย
ถ้ามีน้องๆ คนไหนยังไม่แน่ใจว่าอยากเรียนทางสายนี้จริงๆ คุยกับพี่ก็ได้นะ จบทางนี้มาก่อน 555

แต่ไม่ได้อยากให้เข้าเพียงเพราะ วาดรูปได้ และเรียนสายวิทย์นะ !!!

เก่า 28-06-2012   #3
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TaiMosU อ่านข้อความ
จริงๆเเล้วอยากจะบอกว่าการวาดเพื่อสอบความถนัดนั้น ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับการวาดในการเรียนสถาปัตย์แม้แต่น้อย
ถ้ามีน้องๆ คนไหนยังไม่แน่ใจว่าอยากเรียนทางสายนี้จริงๆ คุยกับพี่ก็ได้นะ จบทางนี้มาก่อน 555

แต่ไม่ได้อยากให้เข้าเพียงเพราะ วาดรูปได้ และเรียนสายวิทย์นะ !!!
เป็นการแสดงความคิดเห็นที่เยี่ยมยอดครับคุณต่าย เพราะนั้นคือผมเมื่อหลายปีที่แล้ว
มีความคิดแบบนั้นเลย เรียนวิทย์วาดการ์ตูนได้ วิทย์ไม่เก่งซะด้วยเลยคิดจะเรียนถาปัต
ติวอยู่ 2 ปี ม.5 ม.6 สุดท้ายติดถาปัตมหาลัยอันไกลโพ้น 1 ที่เลยตัดสินใจไม่ได้และ
เข้าเรียนโฆษณาแทน เพราะตอนนั้นคิดว่า โฆษณามีวาดสตอรี่บอร์ดการ์ตูนนี่หว่า5555

Tags
จุฬา, จุฬาลาดกระบังศิลปากรธรรมศาสตร์, ได้, ธรรมศาสตร์, ลาดกระบัง, วาดภ, วาดภาพ สถาปัตย์, วาดภาพจุฬา, วาดภาพธรรมศาสตร์, วาดภาพลาดกระบัง, วาดภาพศิลปากร, วาดภาพอย่างไรให้เข้า, ศิลปากร, สถาปัตย์ จุฬา, สถาปัตย์ ธรรมศาสตร์, สถาปัตย์ ลาดกระบัง, สถาปัตย์ ศิลปากร, สถาปัตย์