เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > คุยเรื่องหนังสือและการ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 4782 - คำตอบ: 0  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 17-08-2011   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default การ์ตูนเห่ยในตำนาน จะเอาอะไรกับผม โดย MINORU FURUYA !!!

การ์ตูนเห่ยในตำนาน จะเอาอะไรกับผม โดย MINORU FURUYA !!!

เป็น การ์ตูนฮาอีกเรื่องนะครับ ที่ตามหายากอยู่เหมือนกัน ครั้งแรกที่ได้ยินชื่อก็จากเว็บพันทิพย์ เขาบอกว่าเป็นการ์ตูนฮาระดับหนึ่ง เราก็ไปตามหาไอ้การ์ตูน จะเอาอะไรกับผม ตามร้านขายหนังสือการ์ตูน มันก็ไม่มี แต่พอถามเ้จ้าของร้านเท่านั้นแหละถึงกับหน้าหงาย เมื่อรู้ว่าการ์ตูน จะเอาอะไรกับผมอันนี้ เขาพิมพ์รอบเดียวมั้ง เมื่อประมาณ 10 ปีที่แล้วด้วย เราก็ไม่ละความพยายามลองหาในเน็ตก็มี แต่แม่เจ้าเขาขายอัพราคาแพงกว่าราคาปกอีก ถึงกระนั้นก็ไม่ละความพยายาม ผมตามหาตามร้านหนังสือมือสอง ในที่สุดก็เจอ จะเอาอะไรกับผม โดย MINORU FURUYA

ภาพปกหน้าและปกหลังการ์ตูน จะเอาอะไรกับผม

การ์ตูน มันเสื่อมมากขนาดเปิดปกหลังดูก็เสื่อมในหน้าตาของมันแล้ว เราก็ว่ามันดูออะไรกับจมูกว่ะ เปิดในเล่มถึงรู้ว่ามันทำอะไร จะเอาอะไรกับผม จัดพิมพ์โดย บริษัท เนชั่น เอ็ดดูเทนเมนท์ จำกัด เลขที่ 44 ม.10 ถ.บางนาตราด กม.4.5 รหัสไปรษณีย์ 10260 โดยมีผู้แปลคือ คุณนภดล จันทรัคคะ ถูกจัดพิมพ์ครั้งแรกเมื่อวันที่ 25 ธันวาคม 2541 รหัส ISBN การ์ตูนคือ 974-7127-02-4 ราคาการ์ตูน 40 บาทครับ เป็นการ์ตูนฉบับลิขสิทธิ์ยุคแรกๆ เลยก็ว่าได้ เพราะเปิดการ์ตูนมาปุ๊บก็เข้าสู่เนื้อหาเลย ไม่มีวอร์มอัพด้วยเนื้อหาให้รกตาแต่อย่างใด หน้าปกจะเขียนโดยใช้คำคล้ายๆอีกอันว่า จะเอา?กับผม นั่นแปลว่า จะเอาอะไรกับผมเช่นกัน นับว่าเป็นการ์ตูนฮาแบบเสื่อมๆ ที่หายากเล่มหนึ่งในตอนนี้ไปแล้วครับ ด้านล่างเป็นตัวอย่างการ์ตูนจะเอาอะไรกับผม เอามาให้อ่านพอเป็นกระสัย แค่หน้านี้ก็เสื่อมแล้ว ลืมบอกไปครับ จะเอาอะไรกับผมเป็นการ์ตูน 4 เล่มจบ เขียนโดย MINORU FURUYA ครับ

ตัวอย่างการ์ตูนจะเอาอะไรกับผม ลองอ่านดูไม่เสื่อมให้เตะ
เรื่องย่อๆก่อนหน้านี้คือ พระเอกเสื่อมและน้องพระเอกซึ่งเป็นคนดีต้องหนีออกจากบ้าน โดยผู้น้องไม่เต็มใจนัก

หัวข้อจากบอร์ดหรอยกูเก่า
การ์ตูนเห่ยในตำนาน จะเอาอะไรกับผม โดย MINORU FURUYA !!!

รีวิวหนังสือการ์ตูนอื่นๆ
ชินจัง เล่ม 26 วางแผงแล้ว!!!
การ์ตูนเก่าเล่มเดียวจบ จอมแสบซาวามูระ ในเครือสำนักพิมพ์หมึกจีน !!!
LET COMIC VOLUMN 1 การ์ตูนเล็ดเล่ม 1 มันเป็นเยี่ยงไร !!!
ยามาดะ ซามูไรอโยธยา ผลงานการ์ตูนไทย โดย พงษ์พัฒน์ เพชรรัตน์ !!!
ยามาดะโนริโกะ สาวออฟฟิตขั้นเทพ เล่ม 2 โดย Munemi Takano !!!
ครอบครัวตัวฮอออกใหม่ !!! เวอร์ชั่นการ์ตูนสี่ช่องจบ [Super Radical Gag Family]
Hataki ฮะตะคิ การ์ตูนฮากริบเรื่องใหม่ จากผู้วาดคุโรมาตี้โรงเรียนคนบวม
Bakuman12 วัยซนคนการ์ตูนเล่ม 12 มาแล้วขอรับ !!!
ในที่สุดก็ได้มาอีกเล่มหนึ่ง !!! Green Hill เล่ม 2 ทำไมมันหายากเยี่ยงนี้แว๊
การ์ตูนมวยโคตรฮาระดับตำบล "โตกูงาว่า ซดแล้วลุย" การ์ตูนเทพจากสยาม
Liar Game ไลอาร์เกม เกมหลอกคนลวง การ์ตูนจิตวิทยาน่าอ่าน โดย Shinobu Kaitani
ชินจังเล่มใหม่ออกแล้วครับ !!! กับชินจังเล่ม 31 ปกสีฟ้า งามตา
Happy People เล่ม 3 หนังสือการ์ตูนจากสำนักพิมพ์เถื่อนบันไดกรุ๊ป(+รูปเล่ม8)
Bakuman 13 แฟนนักอ่านและรักแรกพบ วางแผงแล้ว !!!
กว่าจะได้มาเลือดตาแทบกระเด็น กับ Green Hill แก๊งค์จ๊ะจ๋าฮาป่วนเมือง ครบ 3 เล่ม
หนังสือการ์ตูน "Green Hill แก๊งค์จ๊ะจ๋า" ให้อะไรมากกว่าที่ผมคิด
การ์ตูนเครยอนชินจัง ช็อตฮอตตอนฮิต รวมสุดยอดแก๊กในยุคต้น
Bakuman 14 วัยซนคนการ์ตูน 14 สงครามจิตวิทยาและประโยคเด็ด
คูโซ โรงเรียนเกรียนอุดม การ์ตูนที่เขาว่าขายดีที่สุดในประเทศมาเลเซีย
เครยอนชินจัง เล่ม 32 มาแล้วคร้าบ !!!
หนังสือการ์ตูน บลีช เทพมรณะ อ่านการ์ตูนเล่มนี้แล้วไป 3 เล่มไม่สนุกอย่างที่คาด
ในที่สุดก็ถึงเล่มสุดท้าย !! ชินจังเล่ม 33 เล่มสุดท้ายของอาจารย์ออกแล้ว
Liar Game : Roots Of A รวมเรื่องสั้นของชิโนบุ ไคทานิ คนเขียนไลอาร์เกมส์
Bakuman 15 บากุแมนเล่ม 15 กำลังใจและความคำนึง !!
หนังสือการ์ตูนในดวงใจน้องส้ม [Crows เรียกเขาว่า "อีกา"]
บทความจากน้องพ่อวัวตัวน้อย [อ่านจอมเกบลูส์แล้วมันแซบในจิตใจ]
เครยอนชินจัง ช็อตฮอตตอนฮิต เล่ม 4 วางแผงแล้วที่เซเว่น !!
รีวิวหนังสือการ์ตูนทั้งหมด

ohmohm is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
furuya, minoru, minoru furuya, การ์ตูนจะเอาอะไรกับผม, การ์ตูนญี่ปุ่น, การ์ตูนเห่ยในตำนาน, การ์ตูนเห่ย, การ์ตูนฮา, จะเอาอะไรกับผม, โดย, เนชั่น เอ็ดดูเทนเมนท์
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ