เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > คุยเรื่องหนังสือและการ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 12246 - คำตอบ: 8  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 16-03-2012   #1
Senior Member

HulaHoopBoy's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 613
คะแนนหรอย: 292
Default ชอบตัวการ์ตูนตัวไหนในการ์ตูนดราก้อนบอล z มากที่สุดครับ (ผมโหวตคุริริน)

ผมล่ะชอบการ์ตูนดราก้อนบอล z มากที่สุดเลยครับจนมาถึงตอนนี้แล้ว(อายุมากแล้ว) ก็ยังติดตามอ่านดราก้อนบอล z อยู่ตลอดตลอด ผมว่ามันจะเป็นการ์ตูนที่อยู่ได้อีกนานเลยนะครับ เห็นช่อง 9 เอาการ์ตูนดราก้อนบอล z กลับมาฉายอีกแล้ว ดีใจแทนเด็กๆที่ได้กลับมาดูกันอีกครี่งหนึ่ง

เข้าเรื่องครับเข้าเรื่องสำหรับตัวการ์ตูนในเรื่องดราก้อนบอล z ที่ผมชอบที่สุดก็คือ

"คุริริน"

ฟังแล้วอาจจะดูแปลกแปลกนิดหนึ่งว่าทำไมคนดูการ์ตูนดราก้อนบอล z อย่างผมถึงชอบตัวการ์ตูนที่ดูไร้ความสามารถแบบนี้ แต่อันที่จริงแล้วผมชอบคุริรินเพราะว่า(ขอแยกเป็นข้อข้อแล้วกัน)
1.มีความเป็นเพื่อนที่ดี
2.มีความเกรงใจอยู่ในตัวเอง
3.มีความพยายามทั้งๆที่เป็นคนธรรมดา
4.มีครอบครัวที่น่ารัก
5.ไม่มีผมจนตอนแก่55555

นี่แหละครับเหตุผลที่ผมชอบ แถมยังออกไปสู้กับศัตรูตัวเทพเทพอีกต่างหากทั้งๆที่สู้ไม่ได้แล้ว ยังพยายามเข้าไปช่วยโดยเฉพาะช่วยโงกุนนี่แหละครับเพื่อนที่ดีของโงกุนตัวจริง ตั้งแต่เด็กยันโตยังแก่กันเลยทีเดียว

แล้วเพื่อนๆล่ะครับชอบตัวการ์ตูนตัวไหนในการ์ตูนดราก้อนบอล Z

ประวัติคุริรินแห่งการ์ตูนดราก้อนบอล z
คุริริน (อังกฤษ: Kuririn)
อดีตเด็กวัดหัวโล้นและไม่มีจมูก แอบหนีรุ่นพี่ที่ชอบกลั่นแกล้งพายเรือมาเพื่อขอฝึกวิชากับ ผู้เฒ่าเต่า ซึ่งการมาครั้งนี้ทำให้เขาได้พบกับ โกคู หลังจากผ่านการทดสอบจาก ผู้เฒ่าเต่า ก็ได้เป็นศิษย์ สำนักเต่า ได้เข้าร่วม ศึกชิงเจ้ายุทธภพ ทั้งสิ้น 4 ครั้ง ผลการแข่งขันที่ดีที่สุดก็คือเข้าถึงรอบรองชนะเลิศ ซึ่งหลังจากการแข่งขัน ศึกชิงเจ้ายุทธภพ ครั้งที่ 2 นั้น คุริรินก็ต้องจบชีวิตลงเนื่องจากถูกลูกน้องของราชาปีศาจ พิคโกโร่ ฆ่าตาย แต่ก็ได้เทพมังกรช่วยชุบชีวิตให้ในเวลาต่อมา

เกี่ยวกับการ์ตูนดราก้อนบอล
รูปการ์ตูนดราก้อนบอล z (โดจิน) วาดรูปเหมือนจริงจริง
ปัญหาของการ์ตูนดราก้อนบอล z ที่ผู้ใหญ่เข้าใจผิด
รูปฟรีซเซอร์ การ์ตูนดราก้อนบอล z กับการพรีเซนเทพเทพของเด็กฝรั่ง
สรุปเลยแล้วกันครับ ชาวหรอยกูชอบใครกันบ้างในการ์ตูนดราก้อนบอล z
ชอบตัวการ์ตูนตัวไหนในการ์ตูนดราก้อนบอล z มากที่สุดครับ (ผมโหวตคุริริน)
รูปการ์ตูนดราก้อนบอล Z กับอดีตอันหวานชื่นในการเริ่มวาดรูปการ์ตูน
รวมรูปการ์ตูนดราก้อนบอลจากทั้งดาวนาแม็ก(วาดมือ)
ลูกพร้าวกับพุดดิ้ง ตอน โดจินดราก้อนบอลแซต
++อัพเดทการ์ตูนดราก้อนบอลที่นี่++

รูปขนาดเล็ก
การ์ตูนดราก้อนบอลzคุริริน56454545.jpg   การ์ตูนดราก้อนบอลzคุริริน67454241241.jpg  
HulaHoopBoy is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 16-03-2012   #2
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

ผมไม่รู้หรอกครับว่าคนอื่นจะชอบใคร แต่สำหรับผมแล้วต้อง หยำฉา คนเดียวเลยครับ เป็นเพื่อนร่วมทุกข์ร่วมสุขกับหงอคง คุริริน ตั้งแต่ยุคแรกๆ เคยตายมาก็แล้ว ชุบชีวิตมาก็แล้ว แถมชีวิตยังบัดซบ สู้ก็ไม่เคยชนะใคร ถูกแย่งแฟน ชีวิตมันอนาถมากครับ ผมเชื่อว่าหลายคนคงอยากจะเห็นบั้นปลายชีวิตของหยำฉาที่แสนราบรื่น แต่ผมเองก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่าตอนจบ เฮียโทริยาม่าแกเขียนให้ชีวิตหยำฉาเป็นอย่างไร แต่ก็อย่างว่าครับ ชีวิตหยำฉามันเหมือนชีวิตคนจริงๆ มีเจ็บ มีเศร้า มีร้องไห้ แต่สุดท้ายก็ต้องสู้กันไปครับ เพราะชัยชนะอาจจะอยู่ข้างหน้าและเราคงจะชนะสักวัน โดยมีน้าหยำฉานี่แหละครับเป็นกำลังใจให้ครับ ถ้าเทียบในหมู่มนุษย์ไม่ใช่ตัวประหลาด หยำฉาเก่งที่สุดแล้วครับ ผมว่า !!! ผมชอบ หยำฉา ที่สุดในดราก้อนบอลแล้วครับ

รูปขนาดเล็ก
เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 16-03-2012   #3
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

ผมล่ะชอบเทนชินฮังนะในภาคแรกแรกเลย คือเลือกที่จะแอบเชียร์มัน
ถึงแม้มันจะเปิดตัวมาเป็นตัวร้านก็เถอะ แต่หลังจากนัน้บทบาทนัน้น้อยลง
น้อยลงจนกลายเป็นตัวกระง่องซะงั้น(พึ่งรู้ว่าเชียร์ผิดคน เราต้องเชียร์ชาวไซย่า)
ยังจำความเทพของเทนชินฮังได้อยู่เลยพลัง3ตานั้นมันสุดยอดชะมัด

รูปขนาดเล็ก
เก่า 16-03-2012   #4

อยากจะร้องไห้มีคนเข้ามาตอบด้วย ขอบคุณพี่พี่ทุกคนมากมากครับ

HulaHoopBoy is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 16-03-2012   #5

บุญกึ่ม's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 1,334
คะแนนหรอย: 1,135

จอมมารบูตอนอ้วน กับ มิสเตอร์ซาตานครับ

บุญกึ่ม is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 16-03-2012   #6

dabjit's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 163
คะแนนหรอย: 110

ผมไม่รู้ว่า ดรากอนบอล มันมีภาคอะไรหมายถึงอะไรนะครับ ฮาๆ งงมาถึงทุกวันนี้

แต่ๆ ถ้าเลือกดรากอนบอล ผมชอบ ผู้เฒาเต่าที่สุดเลย

ผู้เฒ่านี่บางทีแกก็ดูพึ่งได้มั่งไมได้มั่ง แต่ผมชอบตรงที่นี้ละครับตลกดี แถมลามกด้วย

รูปขนาดเล็ก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dabjit : 16-03-2012 เมื่อ 14:03
dabjit is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 16-03-2012   #7

chaskinny's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

ชอบทรังค์ร่างที่นั่งไทม์แมชชีนมาจากอนาคตเพื่อมาตามล่าเซลล์นะครับ เป็นตัวละครตัวแรกที่ผมเห็นมันใช้ดาบฟันแลวแม่งเท่สาสสส แล้วตอนย้อนมาแรกๆนี่อย่างเก่งอ้ะ ตอนแรกนึกว่ามันจะเจ๋งพอที่จะกำจัดเซล ได้แล้วซะอีก แต่สุดท้ายโกฮังก็โชว์หล่อซะงั้น

เก่า 16-03-2012   #8
Moderator

KunMama's Avatar

บล็อก: 1
ถ่ายทอดพลัง: 620
คะแนนหรอย: 378

ฟรีส
ส่วนผมนั้นชอบตัวร้ายครับรู้สึกว่ามันยิ่งใหญ่มากมาก แล้วก็เป็นภาคแรกที่ผมได้ดูด้วยครับ ต้องรวมพลังกันตั้งหลายคนกว่าจะฆ่าฟรีสได้ ฟรีสก็เลยอยู่ในดวงใจของผมตั้งแต่ตอนนั้นเป็นต่อมาครับ

KunMama is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 17-03-2012   #9

ตอบกันมาเยอะเยาะเลยขอบคุณมากมากครับทุกคน

ตอบ

Tags
การ์ตูน คุริริน, การ์ตูนดราก้อนบอล z คุริริน, การ์ตูนดราก้อนบอล z, การ์ตูนดราก้อนบอล คิริริน, การ์ตูนดราก้อนบอล, การ์ตูน, ครับ, คุริริน, ชอบ, ดราก้อนบอล z คิริริน, ดราก้อนบอล z คุริริน, ดราก้อนบอล z, ดราก้อนบอล คุริริน, ดราก้อนบอล, ตัวการ์ตูนการ์ตูนดราก้อนบอล z, ตัวการ์ตูนดราก้อนบอล z, ตัวการ์ตูนดราก้อนบอล, ตัวการ์ตูน, ตัวไหน, ใน, ผมโหวต, ผมโหวตคุริริน, มากที่สุดครับ, มากที่สุด
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ