เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > ที่กินที่ท่องเที่ยว

ตอบ
อ่าน: 3496 - คำตอบ: 3  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 09-12-2011   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default หรอยกูเที่ยวเชียงใหม่ ลำดับ 3 สวนสัตว์เชียงใหม่เจ้า(5 อันดับสัตว์น่าฮัก)

เดินทางมาถึงอันดับที่ 3
แล้วนะครับ แล้วก็ก้าวเข้ามาถึงวันที่ 2 ของการเที่ยวของผมแล้วแหละ
วันนี้มีทริปไปเที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่หลังจากที่เมืองวานไปแว้นแว้นอยู่ที่ดอยสุเทพและก็อีกที่คือ
เชียงใหม่ไนท์ซาฟารีก็ถือว่าประสบความสำเร็จทั้งคู่ครับ

วันนี้มาสวนสัตว์เชียงใหม่แบบไม่เคยไปเยือนมาก่อน ในชีวิตนี้ไม่เคยเห็นหมีแพนด้ามาก่อนครับ
เคยเห็นแต่หมีอื่นๆหมีนู้นหมีนี่พบเจอมาเยอะ วันนี้มาปะทะกับหมีแพนด้าที่สวนสัตว์เชียงใหม่ครับ
สวนสัตว์เชียงใหม่เป็นสวนสัตว์ที่กว้างมาจนต้องขับรถครับต้องบอกแบบนั้น ถ้าใครเดินก็ขาลาก
แน่นอนกว่าจะชมหมดทั้งสวนสัตว์เชียงใหม่ โดยไปถึงตั้งแต่ 11.00 น. และกว่าจะได้ออกก็
17.00 น. เห้อเกือบตาย สัตว์เค้าเยอะ

บรรยากาศที่สวนสัตว์เชียงใหม่

ถือว่าจัดทุกอย่างได้ยอดเยี่ยมมากครับกับสวนสัตว์เชียงใหม่มีหลายมุมหลายหลืบเดินยังไงก็ไม่มีเบื่อ
ถึงตอนนี้ผมยังอยากไปเดินอีกครั้งเลยครับ ถ้าเทียบกับเขาดินแล้วที่สวนสัตว์เชียงใหม่เหนือกว่ามาก
ทั้งภูมิประเทศและวก็สัตว์ ที่สวนสัตว์เชียงใหม่อยู่ติดเขาครับทำให้การจัดกรงสัตว์นั้นสวยงามกว่า
ที่เขาดินมากมากมากมาก

5 อันดับสัตว์ที่ผมชอบในสวนสัตว์เชียงใหม่

อันดับ 5 ยีราฟ ยาวสาดดดด
เข้ามาในสวนสัตว์เชียงใหม่ก็เจอเจ้านี้เป็นตัวแรกๆเลย ยีราฟที่นี่เชื่องมากราวกับหมา
โชคดีที่ตอนผมไปนั้นมันกำลังหิวพอดี แต่ผมเกลียดลิ้นของยีราฟมากไม่รู้มันจะยาวไปไหน

อันดับ 4 ฮิปโป อ้วนและขี้แรง

ที่มันมาติดอันดับที่ 4 ได้นั้นสำหรับเจ้าฮิปโปแห่งสวนสัตว์เชียงใหม่นั้นก็เพราะว่าตอนผม
เดินผ่านโซนของมันมันเจือกขี้พอดี และขี้ของมันแรงมากกกกกแรงพอพอกับน้ำจาก
รถดับเพลิงนั้นแหละ

อันดับ 3 หมีแพนด้า น่ารักไปวันวัน
สัตว์ที่ทำท่าน่ารักน่ารักไปวันวันอีกประเภทหนึ่ง แถมตัวใหญ่เท่ายักษ์แต่ยังฮาได้เสมอครับ
ด้วยความอ้วนของมันทำให้คนหลงรักเจ้าแพนด้ากันอย่างล้นหลามสำหรับใครที่อยากเข้าชม
ต้องเสีย 100 เพิ่มจากค่าตั๋วด้วยนะเธอว์(ค่าเข้าสวนสัตว์เชียงใหม่แค่ 50 บาท/คนเอง)

อันดับ 2 ลิง ลิงอะไรไม่รู้ เล็กที่สุดในโลก
จำชื่อมันไม่ได้ครับว่าชื่ออย่างเป็นทางการมันชื่อว่าอะไร แต่มันเป็นลิงที่ตัวเล็กที่สุดในโลก
ผมพึ่งเคยเห็นที่สวนสัตว์เชียงใหม่นี่แหละครับกับลิงเล็กจิ๋วนี้ ถิ่นกำเนิดอยู่ที่บราซิลครับ
เห็นบอกว่ารู้จักโรนัลโด้อ้วนซะด้วย(ฮา)

อันดับ 1 นาก จะฟิตไปไหน
มันเป็นสัวต์ที่ร่าเริงมากครับ ถึงแม้ในมุมที่มันอยู่นั้นไม่มีใครเดินมาซักเท่าไร แต่พอมันเห็นเรา
มันก็รีบโชว์การว่ายน้ำกระโดดน้ำแบบร่าเริงกันสุดๆ อะไรมันจะคึกแบบนั้น ทำให้ผมหลงรัก
เจ้านากนี่เต็มเปา

ใครไปเชียงใหม่ยังไงก็ต้องไปสวนสัตว์เชียงใหม่ถ้าไม่ไปนี่โคตรจะขาดทุน แต่ยังไงก็ต้องมีเวลา
ให้กับสวนสัตว์เชียงใหม่นี่แบบ 1 วันเต็มๆครับสำหรับคนที่มาแล้วกะชะนั่งรถชมนั้นขอบอกว่า
ไม่ชิวเลย ต้องเดินเท่านั้น(+นั่งรถเส่วนตัว)

Tip :
1.ควรไปตั้งแต่สวนสัตว์เชียงใหม่เปิดเพราะสัตว์มันร่าเริง
2.ดูแพนด้าดูครั้งเดียวใช้ได้ตลอดชีวิต เพราะคงไม่มีอะไรใหม่
3.เตรียมแบตกล้องไปให้พร้อมเพราะมีมุมสวยๆในสวนสัตว์เชียงใหม่เยอะ
4.ระวังนกขี้ใส่หัว
5.ระวังหลงทางในสวนสัตว์เชียงใหม่เพราะมันกว้าง

คะแนนความหรอย

10/10
ไปเชียงใหม่ต้องแวะ

รูปขนาดเล็ก
เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่1.jpg   เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่2.jpg   เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่3.jpg   เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่4.jpg  
เก่า 09-12-2011   #2

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

เพิ่มรูปครับผม

รูปขนาดเล็ก
เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่นาก.jpg   เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่แพนด้า.jpg   เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ยีราฟ.jpg   เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ลิง.jpg   เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ฮิปโป.jpg  

เก่า 10-12-2011   #3

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

เป็นหนึ่งในกระทู้เที่ยวเชียงใหม่ที่ผมอ่านอย่างตั้งใจ ทั้งหมดเพราะรูปสัตว์น่ารักๆ นี่แหละครับ
และ ส่วนที่ฮานอกเหนือจากรูปฮาๆ ก็คือคำบรรยายของคุณโอมที่อ่านแล้วรู้สึกเหมือนอ่านตูน
Wimpy Kid อย่างไรก็ไม่รู้ 555+

M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 12-12-2011   #4
Senior Member

ZAK STUDIO2's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 131
คะแนนหรอย: 81

ไว้มีโอกาศ จะไปบ้างครับ ^^

ZAK STUDIO2 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
5 อันดับสัตว์น่ารัก, เชียงใหม่, เที่ยว เชียงใหม่, เที่ยว สวนสัตว์ เชียงใหม่, เที่ยว สวนสัตว์, เที่ยวเชียงใหม่, เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่, เที่ยวสวนสัตว์, เที่ยว, ลำดับ, สวนสัตว์ เชียงใหม่, สวนสัตว์เชียงใหม่เจ้า5, สวนสัตว์เชียงใหม่, สวนสัตว์, สัตว์สวนสัตว์, หรอยกู, หรอยกูเที่ยวเชียงใหม่, อันดับสัตว์น่าฮัก