เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > ที่กินที่ท่องเที่ยว

ตอบ
อ่าน: 2364 - คำตอบ: 1  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 30-11-2012   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default ไปกิน ไปเที่ยว งานลอยกระทงที่ม.เกษตรบางเขน มาครับ

จะอยู่บ้านกันให้เหงาทรวงกันทำไม เพราะวันที่ผ่านมามันเป็นวันลอยกระทงเลยนะเธอว์

บรรยากาศที่กรุงเทพอาจจะไม่ค่อยดีเท่าไร เพราะว่ามีพายุเข้าในช่วงกลางวันทำให้หลายคน

แอบกังวลว่าจะไม่ได้ไปงานลอยกระทง แต่พอ 5 โมง 6 โมงฝนดันหายแกล้งอย่างไม่น่าเชื่อ

ผมก็เลยชวนคนรู้ใจไปเดือนงานลอยกระทงที่เกษตร ตอนเวลา 21.00 น.

งานนี้มีข้อดีด้วยกัน 2 ประการด้วยกันที่อยากให้เพื่อได้มา
1.งานที่นี้มีสาวๆน่ารักเยอะมาก เดินกันตัวเกร็งเลยครับ
2.งานที่นี้ม๊โอกาสได้คุยกับสาวน่ารักแน่นอน เพราะน้องๆเข้ามาเปิดร้านขายของด้วย

ในช่วงที่ผมไปเดินงานลอยกระทง ขอบอกว่าคนตรีม คนเยอะมากอย่างไม่น่าเชื่อ

พื้นที่การจัดงานที่เกษตรเล็กนิดเดียว แต่มีคนมาเดินเต็มพื้นที่จริงๆ เรียกว่า

ประสบความสำเร็จด้วยเงินทุนอันน้อยนิดเท่านั้นนะครับ สุดยอดเลยน้องๆชาวเกษตร

สำหรับกิจกรรมในงานนั้นก็มีครับ
-ประกวดนางนพมาศ สาวสวยมากันเยอะครับ ผมมาช้าไม่ได้ดู
-การออกร้านของนักศึกษา เช่น บ้านฝีสิง รำวง ดนตรีสด วิศวะตกน้ำ ขายของ
-บู๊ทอาหารจากภายนอก ส่วนมากก็ของทอดของย่าง รสชาติโอเคดืนอร่อยครับ

งานนี้ไปเดินถือว่าคุ้มค่าในราคาย่อมเยาว์ ได้เห็นมุมมองการจัดงานวันลอยกระทง

ของตนยุคใหม่ว่าเขาต้องการงานแบบไหน บรรยากาศแบบชิวๆได้นักศึกษาได้จัด

ถือว่าโอเค งานลอยกระทางภายนอกส่วนมากจะมั่วมากกว่านี้ ไม่ค่อยมีใครยิ้มแย้ม

แต่การขายของที่นี้ ยิ้มไป ขายไป กำไรไม่สน บางร้านขายด้วยชาวล้วน 7-8 คน

ไม่มีคนเข้ามันยังไม่สนเลย เรียกว่างานนี้อยากขาย กำไรช่างแม่งของแท้ครับท่าน

รูปขนาดเล็ก
วันลอยกระทงเกษตร1.jpg   วันลอยกระทงเกษตร2.jpg   วันลอยกระทงเกษตร3.jpg   วันลอยกระทงเกษตร4.jpg   วันลอยกระทงเกษตร5.jpg  

เก่า 30-11-2012   #2
Senior Member

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588

ขอบอกว่าไฟสวยงามมากมากคะ

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
เกษตรบางเขน, งาน, งานลอยกระทง, งานลอยกระทงเกษตร, งานลอยกระทงเกษตรบางเขน, งานลอยกระทงที่มเกษตรบางเขน, ที่, บางเขน, ไปกิน, ไปเที่ยว, ม.เกษตรบางเขน, มาครับ, ลอยกระทง, ลอยกระทงเกษตร, ลอยกระทงเกษตรบางเขน