เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > โชว์รูปการ์ตูน > รูปการ์ตูน Naoshima

ตอบ
อ่าน: 2421 - คำตอบ: 2  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 25-08-2012   #1
Senior Member

Naoshima's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 333
คะแนนหรอย: 458
Default สเก็ตแหลกครับ!+ขุนศึกษา's ออริ

ช่วงนี้กิกรรมเยอะเหลือเกิน =w= ทั้งขุนศึกษา ทั้งอนิเม ทั้งกีฬาสี

วาดเอาก็เยอะแหละครับ แต่ไม่ได้เอามาลงซะที เอาเทกระจาดทีเดียวเลยละกัน!!

ผลงานรูปการ์ตูนทั้งหมด รูปการ์ตูน Naoshima

-----------------------------

----------------------------------

ตัวออริที่เอาไปลงขุนศึกษาครับ =w=

อาวุธนี้เลียนแบบมาจาก อาวุธของจาฟาลในเรื่อง Magi ครับ//แย่นะ OTL

----------------------------------

ติดการ์ตูนด้วย Magi ครับ >< เนือเรื่องกำลังมันสืเลยที ใครได้ลองอ่านจะไม่เสียใจแน่นอน

ตัวนี้คือหนึ่งในตัวร้ายชื่อจูดัล คลั่งไคล้ตัวนี้มากมาย กร๊ากๆๆๆๆ เหี้ยม เกรียน เมพ น่ารักในเวลาเดียวกัน แถมชอบทำตายันเดเระใส่อีก กรีากๆๆๆๆ

ช่วงนี้ปากกาสดบ่อยมาก =w= ผมคิดว่ามันช่วยฝึกเรื่องความแม่นยำได้มากเลยล่ะ

รูปขนาดเล็ก

>>https://www.facebook.com/pages/Naosh...09141569197043<<

OH YEAHHHH!!! Nico MADENESS!!!!
รูปดิสกะลายเซ็นต์ไม่ได้วาดเองนะจร๊ะ งานของท่าน MACCO เค้าหล่ะ
Naoshima is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 26-08-2012   #2
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

งานยังสวยเหมือนเดิมครับ เห็นบอกว่าน้องนาโอภาระกิจเยอะนั้นแหละครับถือว่าเป็นเรื่องดี
ยิ่งมีงานเยอะยิ่งอยากวาดเยอะ ขอแนะนำครับ บอกกันตรงๆว่าอยากเห็นน้องนาโอวาดฉากลงไปด้วย
สกิลวาดฉากนั้นสำคัญมิใช่น้อยเลยทีเดียว ลองดูครับ เรื่องตัวละครน้องโปรมากแล้วครับ

เก่า 31-08-2012   #3
Senior Member

Naoshima's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 333
คะแนนหรอย: 458

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ohmohm อ่านข้อความ
งานยังสวยเหมือนเดิมครับ เห็นบอกว่าน้องนาโอภาระกิจเยอะนั้นแหละครับถือว่าเป็นเรื่องดี
ยิ่งมีงานเยอะยิ่งอยากวาดเยอะ ขอแนะนำครับ บอกกันตรงๆว่าอยากเห็นน้องนาโอวาดฉากลงไปด้วย
สกิลวาดฉากนั้นสำคัญมิใช่น้อยเลยทีเดียว ลองดูครับ เรื่องตัวละครน้องโปรมากแล้วครับ
ตาย OTL <<< สกิลด้านฉากอ่อนด๋อยมากครับ พยายามฝึกอยู่เหมือนกัน แต่(เกือบ)ทุกครั้งที่วาดรูป ผมมักจะคิดแค่ว่าจะให้ตัวละครมันออกมาในท่าทางและอารมณืแบบไหน ตอนวาดก็จะพยายามสื่อออกมาให้ให้ได้ตามต้องการมากที่สุด จนลืมนึกไปถึงการใส่ฉาก พอวาดเสร็จรู้ตัวอีกที ก็พบวาถ้าใส่ฉากเข้าไปรูปเน่าแน ๆ OTL จะพยายามปรับตัวดูครับ

>>https://www.facebook.com/pages/Naosh...09141569197043<<

OH YEAHHHH!!! Nico MADENESS!!!!
รูปดิสกะลายเซ็นต์ไม่ได้วาดเองนะจร๊ะ งานของท่าน MACCO เค้าหล่ะ
Naoshima is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
การ์ตูน, ขุนศึกษา, ภาพการ์ตูน, ภาพระบายสี, ระบายสี, รูปการ์ตูนขุนศึก, รูปการ์ตูนขุน, รูปการ์ตูนศึกษา, รูปการ์ตูนสเก็ต, รูปการ์ตูนออริ, รูปการ์ตูน, รูปภาพการ์ตูน, วาดการ์ตูน, วาดภาพ, วาดภาพการ์ตูน, วาดภาพระบายสี, วาดรูป, วาดรูปการ์ตูน, สเก็ตแหลกครับ, ออริ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ