เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > รูปสาวน่ารัก

ตอบ
อ่าน: 6085 - คำตอบ: 4  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 05-10-2011   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default น้องจุ๊ จุฑามาศ ปลั่งสุชน สาวม.รังสิตที่ผมคุ้นเคย

น้องจุ๊ จุฑามาศ ปลั่งสุชน เค้าคือคนที่ใครๆหลายคนเคยเห็นหน้ากันมาบ้างแล้วไม่มากก็น้อยเพราะเธอว์คือ 1 ในพิธีกรรายการสตอเบอร์รี่ชีสเค็ก ด้วยหน้าตาน่ารักก็เลยทำให้เว็บหรอยกูของเราจัดการเอาข้อมูลของเธอว์มาเผยแพร่ ลองชมลองอ่านกันดูครับ ความฝันของน้องจุ๊ จุฑามาศ ปลั่งสุชน รูปน่ารักๆอีกเพียบที่นี่ กดเลย!!!

"ดื่มวีต้าแล้วไปนอนซะ"
คง เป็นคำคุ้นหูที่สาว ๆ (รวมถึงหนุ่ม ๆ) หลายคนติดปาก และยังคงจำภาพสามสาวร่าเริงสดใสในภาพยนตร์โฆษณาชุดนี้ได้ หนึ่งในนั้นมีสาวลักยิ้มบุ๋มแสนน่ารักที่ชื่อ "จุ๊ จุฑามาศ ปลั่งสุชน" หรือที่คนทั่ว ๆ ไปรู้จักสาวน้อยคนนี้เป็นอย่างดีในฐานะพิธีกรลันล้าในรายการ Strawberry Cheesecake นั่นเอง
หลังจากเข้ามาเติมความน่ารักให้กับวงการบันเทิงบ้านเรามาตั้งแต่เรียน อยู่ชั้นมัธยม จนปัจจุบันจุ๊กำลังศึกษาอยู่ในระดับอุดมศึกษา และเป็นนักเรียนทุนศิลปินของมหาวิทยาลัยรังสิต คณะศิลปศาสตร์ เอกภาษาอังกฤษ ชั้นปีที่ 2 เธอเลือกเรียนสาขานี้เพราะมีความชื่นชอบภาษาอังกฤษมาตั้งแต่ยังเด็ก แม้ว่าเจ้าตัวจะออกตัวว่าไม่ได้เก่งภาษามากมายอะไร แต่ด้วยความชอบส่วนตัวจึงไม่คิดเปลี่ยนใจไปเรียนในสาขาอื่น ๆ

เรียนเอก Eng เพราะชอบภาษา
"ตอนนี้จุ๊เรียนคณะศิลปศาสตร์ เอกภาษาอังกฤษค่ะ ที่เลือกเรียนสาขานี้เพราะชอบเรียนภาษาอังกฤษค่ะ ชอบตั้งแต่เด็กเลย จริง ๆ ไม่เก่งนะ ก็เลยอยากจะเรียนให้เก่ง ตอนนี้จุ๊เป็นนักเรียนทุนศิลปินด้วยค่ะ เพิ่งได้ทุนเต็มเมื่อตอนปี 2 ส่วนใหญ่ถ้ามหาวิทยาลัยรังสิตมีงาน ถ้าจุ๊ว่างก็รีบมาให้เลยค่ะ ตอนนี้อยู่ปี 2 แล้ว การเรียนก็ยากขึ้นค่ะ เพราะเราไม่เก่ง แต่ว่าเราชอบเลยอยากมาเรียน ซึ่งต้องใช้ความพยายามมากเหมือนกันค่ะ ตอนปี 1 จะชิล ๆ มาก เอ้ย...ทำไมมันง่ายจังเลย แหนะ...โดนหลอก (หัวเราะ) พอขึ้นปี 2 เอ้ย...อะไรอ่ะ มันจะมีตัวหลัก คือ structure หรือตัว major ตอนนี้เริ่มเรียนลงลึกแล้ว ลึกมาก ลึกจนงงเลย (หัวเราะ) จะเยอะไปไหน ก็จะปวดหัวนิดหนึ่ง เพราะว่าเราต้องทำงานด้วยค่ะ"

นอกจากการเรียนที่เริ่มหนักขึ้นแล้ว จุ๊ก็ยังแบ่งเวลาอีกส่วนหนึ่งมาทำงานในวงการบันเทิงอีกด้วย ทั้งงานของการเป็นพิธีกร เล่นละคร และงานถ่ายโฆษณาอื่น ๆ
"ตอนนี้กำลัง ถ่ายละคร มีละครเรื่องใหม่ แต่เล่นเป็นตัวรอง ๆ หน่อย เล่นเป็นนางร้าย (หน้าหวานอย่างนี้นะเล่นเป็นนางร้าย) ตอนแรกเขาให้เล่นเป็นตัวดี เรื่องแรกเล่นเป็นตัวดีก่อน เรื่องกุหลาบร้ายกลายรัก ตัวนี้ดีมาก แต่ตัวที่กำลังเล่นเขาอยากให้เปลี่ยนคาแรคเตอร์นิดหนึ่ง จะเป็นร้ายคอมเมดี้ค่ะ ไม่ได้ร้ายมาก ดูตลก ๆ กัดกับนางเอกนิด ๆ ค่ะ แล้วก็มีภาคต่อค่ะ หนังดังสุดสัปดาห์ของช่อง 3 ค่ะ เรื่องสาวฮอตยอดนักสืบ ตอนนี้กำลังถ่ายภาค 3 อยู่ อีกประมาณ 2 เดือนค่ะ เป็นภาคต่อไปเรื่อย ๆ ตอนนี้เล่นมา 2 ภาคแล้ว เขาบอกว่าจะทำภาค 3 ภาค 4 ด้วย"

งานที่ทำต้องไม่กระทบการเรียน
แม้ว่าต้องเรียนไปด้วย และต้องทำงานไปด้วย แต่สาวน่ารักคนนี้ก็เลือกเรียนเป็นหลัก โดยมีการจัดตารางให้สามารถเรียนได้อย่างเต็มที่ และใช้เวลาว่างในวันหยุดรับงานบันเทิง ทำให้การทำงานในช่วงเรียนสามารถไปด้วยกันได้แบบสบาย ๆ
"การแบ่งเวลา เรียนและทำงานของตัวเอง คือของจุ๊จะใช้วิธีการลงเรียนมากกว่าค่ะ ปรกติจะพยายามลงวันจันทร์ถึงวันพฤหัสบดี ประมาณ 4 วัน ส่วนวันศุกร์ เสาร์ และอาทิตย์จะทำงาน คือพยายามให้พี่เขาจัดคิวงานให้เป็นวันศุกร์ค่ะ วันจันทร์อาจจะลงเรียนไว้เที่ยง วันจันทร์เช้าเราจะว่าง อาจจะทำงานได้ พยายามจัดให้ไม่กระทบการเรียนค่ะ ต้องดูตารางเรียนที่สามารถขยับได้ค่ะ เราอาจจะลงเรียนไว้ครึ่งวันสักวันหนึ่ง ว่างวันศุกร์ วันเสาร์และอาทิตย์ก็ว่างอยู่แล้ว

สาวหน้าหวานที่ชอบเล่นกีฬาเป็นชีวิตจิตใจ
เห็นสาวจุ๊หน้าหวานขนาดนี้ แต่เชื่อมั้ยว่าเธอออกจะห้าว ๆ อยู่สักหน่อย แถมชอบเล่นกีฬาอีกต่างหาก กีฬาที่ชื่นชอบเป็นพิเศษก็ต้องนี่เลย แบดมินตัน ได้ข่าวมาว่าลีลาการเล่นของเธอนั้นเล่นจริง ตบจริง ไม่มีอ่อนข้อให้ใครเด็ดขาด โดยจุ๊และครอบครัวก็ใช้วันว่างไปตีแบดฯ ด้วยกันอยู่เสมอ

"จริง ๆ ก็มักจะว่างวันอาทิตย์ เพราะรายการสตรอเบอร์รี่ฯ จะถ่ายวันเสาร์ค่ะ วันศุกร์อาจจะมีถ่ายเป็นช่วง ๆ ค่ะ ถ้าวันพักผ่อนก็จะเป็นวันอาทิตย์มากกว่า ส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยอยากไปไหน จุ๊เป็นคนชอบเล่นกีฬาค่ะ ว่าง ๆ ก็จะหาเวลาไปเล่นกีฬาค่ะ ส่วนตัวแล้วชอบตีแบดฯ ค่ะ ตีไม่กุ๊กกิ๊กนะ จริงจังมาก (ยิ้ม) ผู้ชายอาจจะแพ้จุ๊ได้ค่ะ ถ้าตีไม่เก่ง (หัวเราะ) จริง ๆ คิดว่าอยากเป็นทีมชาติเลยล่ะ แต่ไม่ได้เก่งขนาดนั้น แต่ว่าชอบมาก ก็เล่นเก่งอยู่นะ ไม่เป๊าะแป๊ะ จุ๊ตีกับพ่อตั้งแต่เด็กค่ะ คุณพ่อไปตีที่คอร์ท แล้วชอบไปนั่ง ไปตีเล่น พอตอนหลัง ๆ อยากไปตีจริงจัง"

"เป็นคนชอบเล่นกีฬาทุกประเภทเลยค่ะ บาสก็เล่น ฟุตบอลก็เตะได้ (หัวเราะ) จริง ๆ ฟุตบอลไม่ใช่กีฬาผู้หญิงเลยไม่ค่อยได้เล่น แต่ตอนนั้นรายการให้เตะกับดีเจ Seeds ก็เตะได้ งงเลย แล้วก็เล่นกีฬาทั่วไป เช่น ว่ายน้ำ จุ๊เป็นคนชอบเล่นกีฬามาก ชวนไปเล่นอะไร ชวนได้ตลอด ส่วนกีฬาที่ชอบดู จุ๊ชอบดูบอลค่ะ (หัวเราะ) คราวก่อนที่ไทยแข่งกับโอมานไม่ได้ดูเพราะไม่ว่าง จุ๊ดูก่อนออสเตรเลีย มันส์มากค่ะ จริง ๆ ตอนแรกเป็นคนที่ไม่ชอบดูบอลเลย เริ่มจากมีพี่ที่สนิทดู ก็เลยเริ่มดู พอดูแล้วสนุกอ่ะ"
"คนที่มาจีบจุ๊ต้องรู้นิดหนึ่งว่าหนูห้าวนะ และจะชอบผู้ชายแบบแมน ๆ หน่อย เป็น Sport man เล่นกีฬา ออกกำลังกาย ประเภทนอนอยู่บ้าน ไม่ชอบ เพราะเราชอบออกกำลังกายไง ถ้ามีหนุ่ม ๆ มาจีบแล้วไม่ออกกำลังกาย ก็คงทำกิจกรรมร่วมกันไม่ได้"

นางฟ้าคืออาชีพในฝัน
ชอบกีฬาขนาดนี้ แถมชายในฝันต้องออกเป็น Sport man อีกต่างหาก บรรดาหนุ่ม ๆ ที่ไม่ชอบออกกำลังกายคงต้องเริ่มหันมาเล่นกีฬากันบ้างซะแล้วล่ะ แม้ว่าจะชอบกีฬาแบบเข้าเส้นเลือด แต่อาชีพในฝันของจุ๊กลับดูส่วนทางกับความเป็น Sport girl เสียเหลือเกิน ก็เพราะอาชีพที่เธอใฝ่ฝันหลังจากเรียนจบแล้วก็คือ "แอร์โฮสเตส"
"จริง ๆ จุ๊อยากเป็นแอร์โฮสเตสนะ..ดูแตกต่างเนอะ ชอบกีฬาและอยากเป็นแอร์โฮสเตส (หัวเราะ) อยากลองเป็นค่ะ อยากลองดู อาจจะไม่ใช่อาชีพตลอดไป แต่อยากลอง อยากทำ เพราะว่าเงินดี ต้องใช้ภาษา เราก็สูงเกินเกณฑ์อยู่แล้ว ถึงอยู่วงการบันเทิงอาจจะมีรายได้สูงกว่า ถ้าถามภาพรวมอาจจะเยอะกว่า แต่ว่ามันไม่ได้เยอะตลอดนะคะ เราต้องรองานใหญ่ถึงจะได้ อย่างเราไม่ได้เป็นคนที่ดังมาก ถ้าเกิดไปอีเว้นท์มันก็ไม่ได้เยอะขนาดนั้น เราอยากมีรายได้เป็นประจำที่พอสมควร เพราะการเป็นแอร์เงินเดือนค่อนข้างสูงค่ะ แต่ต้องสอบภาษาอังกฤษด้วยนะ สายการบินที่อยากทำก็น่าจะเป็น Emirates เพราะว่าได้ตังค์เยอะ (หัวเราะ)"

ส่วนเพื่อน ๆ คนไหนอยากเรียนเอกภาษาอังกฤษอย่างสาวจุ๊แล้วละก็ เธอฝากกำลังใจทิ้งท้ายมาให้ด้วยว่า "ถ้ามีคนชอบเรียน หรืออยากเรียนเอกภาษาอังกฤษเหมือนจุ๊ ก็ลองมาเรียนดู ถึงไม่เก่งแต่เราชอบจริง ๆ ก็พยายามได้ รับรองว่าทำได้แน่นอนค่ะ" แม้ไม่เก่ง แต่ถ้าชอบเสียอย่าง ว่าที่แอร์สาวสวยคนนี้การันตีว่าเรียนได้อยู่แล้ว
ที่มา "การศึกษาวันนี้"

เพิ่มเติมครับภาพน้องจุ๊ จุฑามาศ ปลั่งสุชน

รูปขนาดเล็ก
เก่า 05-10-2011   #2
Senior Member

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588

หลงเข้ามาดู

NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 05-10-2011   #3

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NuRay อ่านข้อความ
หลงเข้ามาดู
หนูเรยหลงเข้ามาบ่อยจริง !!!

M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 06-10-2011   #4

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
หนูเรยหลงเข้ามาบ่อยจริง !!!
หนูเอ็มก็หลงเข้ามาบ่อยจริง!!!

เก่า 06-10-2011   #5
Moderator

KunMama's Avatar

บล็อก: 1
ถ่ายทอดพลัง: 620
คะแนนหรอย: 378

น่ารักสมวัย อยากให้หรอยซักล้านครั้งกับคุณโอม

KunMama is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
จุ๊ จุฑามาศ ปลั่งสุชน, จุ๊ จุฑามาศ, จุฑามาศ, จุฑามาศ ปลั่งสุชน, น้องจุ๊, ปลั่งสุชน, ม.รังสิต, รูปสาว, รูปสาวน่ารัก, สาวม.รังสิต, สาวมรังสิตที่ผมคุ้นเคย
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ