เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > สมาชิกใหม่แนะนำตัว

ตอบ
อ่าน: 1643 - คำตอบ: 5  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 16-08-2011   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default เทคนิคการก๊อปปี้เทพ

เทคนิคการก๊อปปี้เทพ
เอาหละครับเพื่อนๆ สมมุติว่าผมเจออะไรดีๆจากเว็บอื่นแล้วผมจะก๊อบลงบอร์ดหรอย
ผมจะทำยังไง วันนี้ผมมีวิธีลัดมาเสนอครับ เอาหละมาเริ่มเรียนหลักสูตรนี้กันเลย

1.เปิดหน้าที่อยากก๊อปปี้ขึ้นมา แล้วกดก๊อปปี้(หรือ Ctrl+C)

2.คลิกตรงตั้งกระทู้ใหม่

3.กดที่ปุ่ม A/A เหมือนกับภาพที่ผมแปะไว้นั้นแหละ

4.หลังจากนั้นก็ลองวางสิ่งที่ก๊อปปี้ลงไปดูครับ มันจะมาทั้งรูปแล้วก็ข้อความ
โดยไม่ต้องมาก๊อปปี้อะไรหลายรอบสบายดีไหมหละ ก๊อปเสร็จแล้วก็อย่าลืม
ให้เครดิสเจ้าของงานเจ้าของเว็บที่ได้ไปก๊อปปี้เค้ามาด้วยนะก๊าบบบบบ

ohmohm is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 19-08-2011   #2
Senior Member

สตางค์เด้อท่าน's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 84
คะแนนหรอย: 176
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง สตางค์เด้อท่าน

สะดวกดีแท้ จูงใจให้ตั้งกระทู้มีสาระมากขึ้นยังไงก็ไม่รู้555

สตางค์เด้อท่าน is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 24-03-2012   #3
Senior Member

สตางค์เด้อท่าน's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 84
คะแนนหรอย: 176
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง สตางค์เด้อท่าน

คุณโอมคะ

มันไม่มีปุ่มนั่นแฮะ ;A;

สตางค์เด้อท่าน is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 24-03-2012   #4

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

หืม แบบนี้มันเกิดอะไรขึ้นเนี่ยครับ ของผมก็มี เดี๋ยวจะดูให้นะคร้าบ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 24-03-2012   #5

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

กว่าจะตามหาเจอปุ่มแก้ไขปัญหาให้น้องสตางค์น่ารัก เล่นเอาแทบแย่เหมือนกัน น้องสตางค์ยังไงแก้ไขตามภาพที่พี่ทำมาให้ชมเลยนะครับ ง่ายๆ แค่ 3 ขั้นตอน ก็สามารถใช้บริการโพสแบบ HTML เต็มรูปแบบได้แล้วคร้าบ น้องๆ คนไหนยังไม่ได้ทำเป็นรูปแบบนี้ HTML อันนี้ก็สามารถใช้ทำได้เลยนะครับ

รูปขนาดเล็ก
post-html-vbulletin-post.jpg   how-post-vbulletin.jpg  
เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 24-03-2012   #6

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

คุณสตางค์ครับถ้าใช้หรอยในกูเกิ้ลโครมจะเป็นแบบนั้นแหละครับ ต้องเปลี่ยนอย่างที่นายเอ็มเค้าบอกนะเออ

Tags
ก๊อปปี้เทพ, การใช้เว็บบอร์ด, คู่มือการใช้เว็บบอร์ด, เทคนิคการก๊อปปี้เทพ, เทคนิคการก๊อปปี้, เทคนิคการใช้เว็บบอร์ด, บอร์ดหรอยกูใหม่, บอร์ดหรอยกู