เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > สมาชิกใหม่แนะนำตัว

ตอบ
อ่าน: 2698 - คำตอบ: 7  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 25-09-2012   #1
Junior Member

Nintendo's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 3
คะแนนหรอย: 13
Default แนะนำตัวครับ+ขอคำแนะนำ

สวัสดีครับผม เท็นครับ อายุ15

กำลังวางแผนว่าจะเขียนการตูนกับเพื่อนส่ง let's comic หรือไม่ก็ C kid

โดยผมมีหน้าที่คิดเรื่องและทำ storyboard

ยังไงก็ขอคำแนะนำจากพวกพี่ๆด้วยนะครับ

อันนี้ลายเส้นเพื่อนผมครับ

ย้ำอีกที่ว่าข้างบนไม่ใช่ลายเส้นผมแต่เป็นของคู่หู

ส่วนอันนี้เป็นลายเส้นผมเอง

ยังไงก็ขอคำแนะนำจากทุกคนด้วยนะครับ

รูปขนาดเล็ก
scan1.jpg   ผู้หญิง26-06-55.jpg   287106_383258565075961_1995255202_o.jpg   483211_390323467702804_178344561_n.jpg  

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nintendo : 25-09-2012 เมื่อ 08:43
Nintendo is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 25-09-2012   #2
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

ลายเส้นสวยครับ ถือว่าน้องเป็นคนที่มีฝีมือในการวาดที่ดีเลยทีเดียว สำหรับเรื่องการวาดเก่งนั้นถือว่าเป็นสิ่งที่สามารถนำไปสู่นักวาดการ์ตูนที่ดีได้ แต่เคยสังเกตุไหมครับว่าการ์ตูนจากยุโรป อเมริกา (บางเรื่อง)ที่อยู่ในสำนักการ์ตูนเน็ตเวิร์ค ไม่ได้วาดสวยอะไนมากมาย แต่เน้นไปที่ความโดดเด่นของตัวละคร และความเทพของเนื้อเรื่องอย่างแท้จริง แค่จะมาบอกว่า อาจมีมุมอื่นของงานการ์ตูนที่ตลาดต้องการครับ เรื่องการตลาดในการวาดการ์ตูนสำคัญเช่นกัน ถ้าวาดเอาใจตนวาดได้มากเท่าไหนเราก็มีโอกาสไปได้ไกลเท่านั้น แต่เราจะไปเอาใจคนกลุ่มไหนเท่านั่นเองก๊าบ

เก่า 25-09-2012   #3

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ohmohm อ่านข้อความ
ลายเส้นสวยครับ ถือว่าน้องเป็นคนที่มีฝีมือในการวาดที่ดีเลยทีเดียว สำหรับเรื่องการวาดเก่งนั้นถือว่าเป็นสิ่งที่สามารถนำไปสู่นักวาดการ์ตูนที่ดีได้ แต่เคยสังเกตุไหมครับว่าการ์ตูนจากยุโรป อเมริกา (บางเรื่อง)ที่อยู่ในสำนักการ์ตูนเน็ตเวิร์ค ไม่ได้วาดสวยอะไนมากมาย แต่เน้นไปที่ความโดดเด่นของตัวละคร และความเทพของเนื้อเรื่องอย่างแท้จริง แค่จะมาบอกว่า อาจมีมุมอื่นของงานการ์ตูนที่ตลาดต้องการครับ เรื่องการตลาดในการวาดการ์ตูนสำคัญเช่นกัน ถ้าวาดเอาใจตนวาดได้มากเท่าไหนเราก็มีโอกาสไปได้ไกลเท่านั้น แต่เราจะไปเอาใจคนกลุ่มไหนเท่านั่นเองก๊าบ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆเลยครับ

Nintendo is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 25-09-2012   #4
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

ภาพสวยมากนะครับ อายุ 15 วาดได้ขนาดนี้น้องเทน คราวนี้อยู่ที่ไอเดียการคิดการ์ตูน การวางคาร์เล็กเตอร์ตัวการ์ตูนแล้วครับ ถ้าจุดนี้เจ๋งด้วย วาดการ์ตูนลงนิตยสารสบายๆ แล้วหละ ยังไงถ้าจะแลกเปลี่ยนเกี่ยวกับการเขียนเรื่องการ์ตูน วิธีการเขียนมุขฮายังไง เชิญได้ที่ เทคนิคการวาดการ์ตูน - เว็บการ์ตูนหรอยกู

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 25-09-2012   #5
Senior Member

bankbcool's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 854
คะแนนหรอย: 677

ไม่แทรบว่า วาดแนวไหนอยู่ครับ มีการ์ตูนที่ลงตะกร้ามาโชว์หน่อยติ๊ หรือที่วาดเก็บไว้น่ะ ลองมาโชว์ๆหน่อยดิอยากเห็น จะได้รู้ว่ามีแววดังเปล่า...

เก่า 25-09-2012   #6
Moderator

KunMama's Avatar

บล็อก: 1
ถ่ายทอดพลัง: 620
คะแนนหรอย: 378

ติดตามอ่านด้วยคนเหมือนกัน

KunMama is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 25-09-2012   #7

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bankbcool อ่านข้อความ
ไม่แทรบว่า วาดแนวไหนอยู่ครับ มีการ์ตูนที่ลงตะกร้ามาโชว์หน่อยติ๊ หรือที่วาดเก็บไว้น่ะ ลองมาโชว์ๆหน่อยดิอยากเห็น จะได้รู้ว่ามีแววดังเปล่า...
แนวที่วาดจริงๆยังไม่มีเลยครับ เพราะแค่วาดเป็นรูปๆกันไป กะว่าปิดเทอมจะตั้งใจเขียนซักเรื่อง ถ้าเสร็จแล้วจะเอามาให้ชมกันนะครับ (ลายเส้นผมรูปล่างนะเอ๊อ อันบนของคู่หูผม = = " )

อัพรูปที่พอหาได้แล้วครับ

เก่า 30-09-2012   #8
Member

พ่อวัวตัวน้อย's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 83
คะแนนหรอย: 58

จะรอชมนะครับ ลายเส้นเด่นดึงดูดจริงๆ

Tags
ขอคำแนะนำ, แนะนำตัวครับ