เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 7305 - คำตอบ: 10  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 20-09-2011   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default 5 หรอย ร้านอาหารขึ้นห้างที่ห้ามพาสาวที่จีบเข้าตอนไปเดท

.

[FONT=Arial Black]

[/FONT]
[FONT=Arial Black] [/FONT]
[FONT=Arial Black]
ต้องออกโรงมาเตือนพี่ๆน้องๆชาวหรอยที่กำลังจะพาสาวที่ชอบไปออกเดทกันในห้าง ร้านอาหารในห้างอาจเป็นสถานที่ที่น่ากลัวที่สุดในชีวิตก็ได้ถ้าพาสาวที่ชอบไปออกเดทกันแบบไม่รู้อิโหน่อิเหน่ เพราะฉะนั้นจงอ่านบทความนี้ไว้เทิดเพราะมันเป็นความจริงจากประสบการณ์ของผมและพี่ชายของผมเลยหละ *ผมเคยเตือนพี่ชายไว้แล้วไม่ยอมทำตามเลยไม่มีแฟนไป 5 ปี ตอนนี้เชื่อแล้วก็เลยมีแฟนจนได้ ก็บอกแล้ว!!!

5.
[/FONT]ร้านอาหารฟูจิ ความหรอย 7 คะแนน
ฟูจิขึ้นชื่อเรื่องความละเมียดละไมของอาหาร โดยเฉพาะอาหารญี่ปุ่นเค้าเน้นกันอยู่แล้วครับ จะหันปลาแต่ละทีต้องมีเทคนิค จะหั่นหมาก็ต้องมีเทคนิค(ล้อเล่น) ราคาในร้านอาหารฟูจิมันก็เลยสูงลิ้วเพราะเค้าพรีเซนซะเทพขนาดนั้น อย่าหาว่าผมหมิ่นประมาทเลยครับ ถ้าไม่สำรวจตังใน ATM ไป แล้วไปเจอสาวเวอร์ชั่นกราะเพราะรถบรรทุก เราอาจจะต้องใจระส่ำตอนจ่ายตัง

[FONT=Arial Black]4.[/FONT]ฟู๊ดคอร์ด ความหรอย 7.5 คะแนน
วันเสาร์อาทิตย์ในฟู๊ดคอร์ดในห้างใหญ่ๆมันคงไม่มีอะไรยากกว่าการหาที่นั่งอีกแล้ว และเมื่อถ้าเราไปกับสาวที่เราจีบความอนาถทก็จะเกิดขึ้น ณ จุดนี้ จุดที่เราหาที่นั่งกินข้าวแบบที่หายยังไงก็ไม่ได้ แถมบางทียังต้องใช้เทคนิคชั่วๆแย่งโต๊ะกับอาม่าที่มายืนรอข้างๆอีกต่างหาก ถ้าสาวที่เราจีบเห็นพฤติกรรมแบบนี้เชื่อเถอะ คราวหน้าคงต้องเดทกันทางโทรศัพท์เท่านั้น

[FONT=Arial Black]3.[/FONT]ร้านเจียงลูกชิ้นปลา ความหรอย 8 คะแนน
(อันนี้แล้วแต่สาขา)ด้วยสาขาอันมากมายของเจียงลูกชิ้นปลา และเป็นอาหารประเภทก๋วยเตี๋ยว(ซึ่งมันเซนท์ซีทีปในการทำมาก) เป็นอะไรที่ยากมากที่จะทำให้ก๋วยเตี๋ยวอทุกสาขาอร่อยเท่ากันหมด ตาดีได้ตาร้ายเสีย ถ้าเข้าร้านที่เชฟโปรเฟสชั่นน้อลรับรองก๋วยเตี๋ยวอร่อยแน่นอน ใครกินขอให้เลือกสาขาให้ดี สาวที่คุณพาไปเดทคงอยากจะกินของอร่อยๆถึงเค้าจะเป็นคนสมถะยังไง เราจึงนำมาเตือนใจไว้ในอันดับ 3 (จากประสบการณ์อันเลวร้ายส่วนตัว)

[FONT=Arial Black]2.[/FONT]ร้านไดโดม่อน ความหรอย 9.5 คะแนน
มันเป็นร้านอาหารทื่ผมชอบมาก รู้สึกว่าร้านไดโดม่อนนี่แหละเหมาะกับผม กินได้ไม่อั้นอาหารรสชาติดีน้ำจิ้มชั้นยอด คือไปกินทั้งครั้งก็รู้สึกประทับใจทุกครั้งแต่ถ้าประทับใจหมด ร้านไดโดม่อนคงไม่มีติดอันดับ 2 ได้ เพราะหลังจากกินแล้วอยากตัดจมูกทั้งจริงๆ เพราะตัวของเราจะเหม็นยิ่งกว่าหมาไม่ได้อาบน้ำซะอีก สาวที่เราพามาเดทเธอยิ่งเหม็นกว่าเพราะผู้หญิงไว้ผมยาว แล้วเส้นผมนี่แหละตัวเหม็นสะบัดทีหนึ่งผมอยากจะเป็นเป็นลม พระเจ้าาา!!!!!

[FONT=Arial Black]1.[/FONT]เคเอฟซี ความหรอย 10 คะแนน
.....ดูแล้วเหมือนกับร้านอาหารเ8เอฟซีนี้จะไม่มีอะไรนะครับแต่แท้ที่จริงแล้ว ศิลปของการกินไก่อยู่ที่ไหนใครรู้บ้าง เว็บหรอยกูของเราได้ทำการวิเคราะห์มาแล้วว่าการกินไก่ของเคเอฟซีให้คุ้มนั้นต้องใช้มือหยิบ และปากกัดเข้าไป ห้ามใช้ส้อมกับมีดที่เคเอฟซีให้มาเพราะจะทำให้รสชาติดีๆหายไป แถมยังทำให้ความอร่อยหายไปเยอะโคตรๆ แล้วถ้าเราพอสาวไปหละเธอว์ การนั่งหั่นทีละชิ้นแทบเป็นไปไม่ได้เพราะมันเหมือนไม่ได้มากินไก่เหมือนวรนุชไม่ได้ลากลงไปกินในน้ำนั้นแหละครับ มันต้องลากลงไปกิน สุดท้ายแล้วร้านเคเอฟซีทำให้บรรยากาศการจีบสาวเกร็งไปหมดเพราะจุดนี้ ร้านเคเอฟซีก็เลยออกอาารจานเดียวอย่างพวกข้าวยำไก้แซบพวกนั้นมาเพื่อลดความเกร็งในการกินนั้นแหละ (สังเกตุดูในโฆษณาเคเอฟซีไม่เคยมีใครหยิบมีดขึ้นมาสับไก่กินสักอัน)

*อ่านบทความ 5 หรอยบทความอื่นๆคลิกที่นี่
[FONT=System]ClickHere[/FONT]

เขียนโดย
นายโอม
RoiGo.com

รูปขนาดเล็ก
food1.gif   food2.jpg   food3.jpg   food4.jpg   food5.jpg  

ohmohm is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 20-09-2011   #2

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

คุณโอมแอบเอาชื่อผมไปอ้างอีกแล้วครับ แบบนี้ต้องฟ้องหมิ่นประมาท ผมไม่เคยไปกินข้าวที่ฟู๊ดคอร์ดครับ

M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 20-09-2011   #3

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
คุณโอมแอบเอาชื่อผมไปอ้างอีกแล้วครับ แบบนี้ต้องฟ้องหมิ่นประมาท ผมไม่เคยไปกินข้าวที่ฟู๊ดคอร์ดครับ
นายเอ็มคือไอดอลของหัวข้อนี่ ยังไงก็ยกเครดิสในการเขียนให้เอ็มครึ่งหนึ่งด้วยแล้วกัน

ohmohm is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 20-09-2011   #4
Senior Member

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588

เด็กผู้ชายเค้าคิดกันมาขนาดนี้เลยหรอค่ะ ถ้าอย่างงั้นก็เอาข้าวกล่องของเซเว่นมากินก็ได้ค่ะ

NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 20-09-2011   #5
Moderator

KunMama's Avatar

บล็อก: 1
ถ่ายทอดพลัง: 620
คะแนนหรอย: 378

บทความดีมาก เหมือนเอาประสบการณ์จริงของผมมาเขียน

KunMama is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 20-09-2011   #6

ChangNoi and Light's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 650
คะแนนหรอย: 333

เข้ามาอ่านเรียบร้อย

ChangNoi and Light is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 20-09-2011   #7
Junior Member

shoothotshot's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 7

ผมกิน kfc บ่อยมาก ใช้มีดกับส้อมคล่องมาก แกะได้เนียนกว่าใช้มือเยอะ แต่ประเด็นคือ กินคนเดียวประจำ

shoothotshot is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 20-09-2011   #8

อัพเดทหัวข้อครับ มีพี่ชายที่น่ารักของผมคนหนึ่งเสนออีกร้านหนึ่งมาซึ่งน่าสนใจมาก แต่เสียดายผมไม่ค่อยได้ใช้บริการเลยไม่ติดอันดับใน 5 หรอยครั้งนี้ ร้านนั้นก็คือ อ่านเอาเองครับ

รูปขนาดเล็ก
เก่า 20-09-2011   #9
Junior Member

GODTUN's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 12

ผมกินร้านไหนก็กินได้ครับ
เพราะไปกินคนเดียว คุคุคุคุ

GODTUN is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 21-09-2011   #10

pingguoabb's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 332
คะแนนหรอย: 285
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง pingguoabb

KFC ผมไม่เคยใช้ส้อมกับมีดเลย จ้วงมือตลอด จนกระทั่งติดตอนกิน ชาบูชิ - -
หยิบเทมปุระกับมือ รู้ตัวอีกที "อุ้ยย เผลอตัวๆ "

pingguoabb is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
ไก่ทอดเคเอฟซี, ขึ้นห้าง, เคเอฟซี, จีบสาว, เจียง ลูกชิ้นปลา, เจียงลูกชิ้นปลา, ไดโม่อน, ตอนไปเดท, บทความ 5 หรอย, ไปเดท, ฟูจิ, ฟู๊ดคอร์ด, ร้านเคเอฟซี, ร้านเจียงลูกชิ้นปลา, ร้านเจียง, ร้านไดโดม่อน, ร้านฟูจิ, ร้านฟู๊ดคอร์ด, ร้านอาหารขึ้นห้าง, ร้านอาหารเคเอฟซี, ร้านอาหารไดโดม่อน, ร้านอาหารฟูจิ, ร้านอาหารห้ามเข้า, ร้านอาหาร, ลูกชิ้นปลา, สาว, สาวที่จีบ, หรอย, อาหารขึ้นห้าง, อาหารฟู๊ดคอร์ด
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ