เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 4433 - คำตอบ: 5  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 29-09-2011   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default 5 หรอย(+2) ข้ออ้างในเวลาที่ตื่นสายไก่โฮ่

5 หรอย(+2) ข้ออ้างในเวลาที่ตื่นสายไก่โฮ่

ชีวิตหนึ่งใครไม่เคยตื่นสายเหมือนเกิดมาแล้วเสียชาติเกิด การตื่นสายมันเป็นที่นิยมมากทั้งเด็ก วัยรุ่น ผู้ใหญ่ ชรา ไม่ว่าจะวัยนั้นก็มีปฎิบัติการโฉดตื่นสายแบบนี้กันทั้งนั้น แถมมันเกิดขึ้นแต่สมัยโบราณแล้วด้วย ข้ออ้างเมื่อสมัยอยุธยาถึงสมัยไอโฟนไม่ได้ต่างกันมากนัก ก็ยังเป็นข้ออ้างเดิมๆนั้นแหละ แล้วจะดีกว่าไหมถ้าเราจะประมวลข้ออ้างในยามที่เราตื่นสายไก่โฮ่ให้เพื่อนๆชาวหรอยกูได้อ่านได้โย่ว!!!

[FONT=Arial Black]7.[/FONT]โดนผีหลอก
คะแนนความนิยม 5
ตอนผมเด็กๆเคยใช้มุขนี้มาครั้งหนึ่งกับแม่ คุณแม่ผมทำหน้าตาเหมือนจะเชื่อว่าผมโดน
ผีหลอกจริงๆ แต่สมัยเด็กก็อย่างว่านะยังเป็นเด็กเค้าคงจะเชื่อว่าเรามีเซนท์อะไรแบบนี้
พอโตมาก็รู้ว่าข้ออ้างว่า ?ผีหลอก? ฟังแล้วมันฮาจับใจ พูดบอกใครเค้าก็คงจะรู้ว่าเอ็งขี้
เกียจลุกจากเตียงใช่มั้ย สรุปแล้วมุขนี้ใช้ได้เฉพาะตอนเด็กๆเท่านั้น

[FONT=Arial Black]6.[/FONT]แอร์เย็นนอนไม่หลับเลย
คะแนนความนิยม 6
หลายๆคนคงเคยมีเพื่อนชอบตื่นมาแล้วบ่นว่าแอร์เย็นนอนไม่หลับ แล้วก็ฉวยโอกาส
นอนตากแอร์ยันเที่ยง ฟังแล้วเกิดคำถามขึ้นในใจว่า "แอร์มันเย็นแล้วทำไมเอ็งไม่ปิด"
แต่คงไม่ต้องถามหรอกเธอว์ก็เพราะว่าความขี้เกียจนั้นเองใครจะลุกขึ้นไปปิดหละ
มันเลยกลายเป็นข้ออ้างของคนหลายคนว่าไม่ได้หลับเพราะแอร์เย็น จนไม่รู้ว่าใครพูด
จริงพูดเท็จไปแล้ว สำหรับใครที่ไม่นอนเปิดแอร์ถือว่าโชคดีมากที่ข้ออ้างนี้จะใช้ไม่ได้

[FONT=Arial Black]5.[/FONT]มีคนกวนทั้งคืน
คะแนนความนิยม 7
สำหรับคนที่สูงวัยแล้วย่อมมีคนรู้ใจมานอนเคียงข้างกาย เมื่อมีใครคนหนึ่งตื่นสายมักจะ
มีข้ออ้างว่า "มีคนกวนทั้งคืน" คำนี้มีความหมายทาง XXX และไม่ใช่ทาง XXX นั้นก็
คืออาจจะเป็นการนอนดิ้น ใครมีแฟนนอนดิ้นนี่ลำบากไปทั้งชีวิต แทบจะต้องจับแฟนมัด
ไว้แล้วค่อยเข้านอนเพราะเราจะไม่ได้นอนแน่ แต่ใครจะไปรู้ถ้าอีกฝ่ายหนึ่งบอกว่า
?เธอนะนอนดิ้นมาก ชั้นนอนไม่หลับเลย? คุณก็ไม่มีทางรู้เลยว่าคุณนอนดิ้นจนรึปล่าว
ทางแก้ทางเดียวก็คือ ?ติดกล้องเอาไว้เพื่อพิสูจน์ความจริง? แต่มันจะเกินไปม้ายยยย
นี่มันชีวิตคู่นะเธอว์

[FONT=Arial Black]4.[/FONT]ป่วยลุกไม่ไหว
คะแนนความนิยม 7.5
คำว่าป่วยมักจะมาพร้อมกับพฤติกรรมความขี้เกียจ จริงๆแล้วพฤติกรรมนี้มันตกทอดมา
ตั้งแต่สมัยเราเด็กๆนั้นแหละ เทคนิคง่ายๆในวันที่ไม่อยากไปโรงเรียน เพียงแค่ตีสีหน้า
ว่าป่วยแล้วก็บอกคุณพ่อคุณแม่ว่า "หนูลุกไม่ไหว ป่วยง่ะม่ามี้" วันนั้นก็สบายไป 1 วัน
แล้ว ไม่ต้องไปโรงเรียน(แต่พอไปทำงานไม่ค่อยอยากจะทำ) พอโตขึ้นมันเลยตก
ทอดมาถึงวัยผู้ใหญ่ด้วย ยังเห็นได้ทั่วไปเพื่อรักษาภาพลักษณะของตัวเองให้ดูดี ไม่
ให้ดูเป็นคนขี้เกียจนะจอร์จ

[FONT=Arial Black]3.[/FONT]เมื่อวานนอนดึก
คะแนนความนิยม 8
ข้ออ้างนี่ติดอยู่ในอันดับที่ 3 เป็นทั้งข้ออ้างและคำโกหกชั้นเซียนทั้งใช้เมื่ออีกฝ่าย
หนึ่งมันนอนเร็วกว่าเรา นั้นแหละเราแล้วก็ทำอะไรงุงิงุงิซักแป๊ปแล้วก็นอน จริงๆช่วง
เวลามันไม่ได้ต่างอะไรกันนะหรอกเวลาเข้านอน แต่เวลาตื่นนอนอีกฝ่ายหนึ่งมักจะตื่น
เร็วกว่าหลายชั่วโมง ข้ออ้างว่า "เมื่อวานนอนดึก" จะผุดขึ้นมาในสมองของคนที่นอน
ช้ากว่า(นิดหน่อย)ทันที ถึงมันจะเป็นข้ออ้างแบบด้านๆ แต่ดูแล้วมันเป็นสากลมาก
เพราะทั้งเด็ก วัยรุ่น ผู้ใหญ่ ใช้กันได้ทุกวันเลยนะครับ

[FONT=Arial Black]2.[/FONT]นาฬิกาปลุกไม่ดัง
คะแนนความนิยม 8.5
เทคโนโลยีอาจไม่ได้ช่วยอะไรเลยถ้าความขี้เกียจเข้าครอบงำ ข้ออ้างนี้พึ่งมีขึ้นมาไม่
เกิน 500 ปีแน่นอนเพราะนาฬิกาปลุกคงไม่ได้มีใครคิดค้นมาก่อนหน้านี้แน่ สำหรับ
เรื่องนาฬิกาปลุกดังบ้างไม่ดังบ้างนั้นกลายเป็นปัญหาโลกแตกไปแล้วว่าตกลงมันดัง
หรือไม่ดัง หรือดังแล้วมันไม่ตื่น ยังไงทั้งชีวิตคนไทยก็คงได้ยินข้ออ้างแบบนี้มาไม่มาก
ก็น้อยใช่ไหมหละจอร์จ

อันดับ 1 มี 2 ข้ออ้าง
[FONT=Arial Black]1.[/FONT]ตื่นนานแล้วแต่ไม่ได้ลุกจากเตียง
คะแนนความนิยม 10
ผมง่ะเอียนกับข้ออ้างข้อนี้มากกับไอตื่นนานแล้วแต่ไม่ได้ลุกเนี้ย คือสาระของการตื่น
นานมันไม่ได้อยู่ที่การเปิดตานะ มันน่าจะอยู่ที่การลุกขึ้นมาทำอย่างอื่นนอกจาก
นอนอยู่บนเตียง พวกที่เปิดตาแล้วยังนอนอยู่บนเตียงขอเลยครับ อย่านับนับว่าตัวเอง
ตื่นนอนแล้วนับว่าเป็นนอนเถอะ มันทำให้สังคมสับสนเป็นอย่างยิ่งว่าตื่นแล้วรึยัง
สำหรับข้ออ้างนี้พุ่งแรงมาติดอันดับ 1 อย่างไม่ต้องสงสัยเพราะมันนิยมมันตั้งแต่
โบราณและเด็กๆสมัยนี้ก็ยังใช้กันอยู่เลย

[FONT=Arial Black]1.[/FONT]ใครจะทำไมกูจะนอน หรอยกู
คะแนนความนิยม 10
มันอาจจะดูเหมือนไม่ใช่ข้ออ้าง แต่เป็นคำที่ถูกใช้บ่อยที่สุดของที่สุด คนประเภทนี้เป็น
คนตรงๆตรงกว่าไม้บรรทัดอีกมั้งตามความคิดผม แบบว่าไม่สนใจในการให้เหตุผลเลย
ว่าทำไมเอ็งถึงตื่นสายครับ แต่ก็เข้าใจนะบางคนทำงานมาทั้งสัปดาห์ใครๆก็อยากจะ
นอนพักผ่อน แต่ช่วยหน่อยถึงช่วยหาข้ออ้างมาให้ตรูสึกดีหน่อย "แบบนี้รับไม่ได้ง่ะ"

*อ่านบทความ 5 หรอยบทความอื่นๆคลิกที่นี่
[FONT=System]ClickHere[/FONT]

เขียนโดย
นายโอม
RoiGo.com

รูปขนาดเล็ก
ข้ออ้างในการตื่นสาย.jpg   ข้ออ้างในการตื่นสาย2.jpg   ข้ออ้างในการตื่นสาย3.jpg   ข้ออ้างในการตื่นสาย4.jpg  
ohmohm is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 29-09-2011   #2

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

สุดยอดแห่งเทพด้านการตื่นสาย อย่างไรแล้วคงจะไม่มีใครเทพเท่าคุณโอมแน่นอนครับ เพราะคุณโอมเชี่ยวชาญด้านการนอนหลับไก่ขันไม่ตื่นเป็นอย่างมาก อันดับที่จัดมานี่แต่ละอันดับเทพๆ ทั้งนั้นแบบไม่กล้าเถียงเลยครับ ขอขอบคุณอันดับหรอยๆ ที่จัดมาให้อ่านกันเป็นประจำนะครับผม

M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 29-09-2011   #3
Senior Member

JigSaW's Avatar

บล็อก: 18
ถ่ายทอดพลัง: 317
คะแนนหรอย: 255

จัดอันดับมาเหมือนเข้าใจแก่นแท้ของการตื่นสายจริงๆ เหมือนทำเองทุกๆวัน

JigSaW is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 29-09-2011   #4
Senior Member

ChangNoi and Light's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 650
คะแนนหรอย: 333

เหมือนผมถูกด่า

ChangNoi and Light is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 29-09-2011   #5
Member

SquidMan.ExE's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 134
คะแนนหรอย: 53

สามอันดับแรกน่าเก็บมาเอาไปอ้างเวลานัดลูกค้าจริง... ^_^"

SquidMan.ExE is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 29-09-2011   #6

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SquidMan.ExE อ่านข้อความ
สามอันดับแรกน่าเก็บมาเอาไปอ้างเวลานัดลูกค้าจริง... ^_^"

อยากทราบว่า เพื่อนSquidMan.ExE ทำงานแนวไหนครับ ถึงต้องทำการนัดลูกค้า เผื่อกระผมจะใด้ใช้บริการบ้าง เหอะๆๆ

ohmohm is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
5 หรอย, ข้ออ้าง, ข้ออ้างในเวลาที่ตื่นสายไก่โฮ่, ตื่นสาย, บทความ 5 หรอย, บทความดีๆ, บทความน่าอ่าน, เวลาที่ตื่นสาย, หรอย