เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 2033 - คำตอบ: 0  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 07-12-2011   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default วิจารณ์ภาพยนตร์ 2 เรื่องควบ Insidious+Horrible Bosses

เว็บลูกพี่ลูกน้องของเว็บหรอยกูของเรานั้นก็คือเว็บ Jumbopop ที่มีแต่หัวข้อเกี่ยวกับหนังหนังโดยเน้นไปทางวิขารณ์หนังบอกกันตามตรงว่าไม่ค่อยมีคนเข้า555555 แต่ยังไงเราก็วิจารณ์หนังกันเรื่อยๆตามภาษาคนดูหนังจริงอะไรจริงนะเธอว์ ไม่มีการรับเงินหรือหน้าม้าแต่อย่างใดแน่นอน

วิจารณ์ภาพยนตร์เรื่อง
Insidious จาก Jumbopop.com

ลิงค์ขอบคุณ

James Wan ผู้กำกับชาวมาเลเซียโดยกำเนิดและผมก็เป็นแฟนคลับของพี่แกโดยตรงอยู่แล้วครับ งานนี้ James Wan มาจบหนังผีเรื่องเยี่ยมอีกครั้งในชื่อ insidious ซึ่งไม่ทำให้ผมผิดหวังเลยถึงแม้ไม่ได้ชมในโรงภาพยนตร์ก็ตาม

ใน insidious ธีมเริ่มต้นอาจจะเหมือนภาพยนตร์บ้านผีทั่วไปแต่ดูไปดูไปเรื่อยๆมันไม่ได้ เหมือนกับหนังผีทั่วไปแน่นอนสำหรับ insidious เพราะมันผสมความเชื่ออย่างหนึ่งที่จะไขความลับทุกอย่างเอาไว้

*เนื้อหามีการเฉลยบางส่วนของ insidious
ความเชื่อเรื่องการถอดวิญญาณคือแนวคิดของทางศาสนาพุทธครับ ในภาพยนตร์เรื่อง insidious นำเรื่องนำมาเป็นส่วนผสมของหนังและทำให้น่าเชื่อถือเลยทีเดียว กลิ่นไอของ insidious ที่มีทั้งเอเชียและอเมริกาทำให้มันน่าดูพอสมควรเลยทีเดียว และเป็นภาพยนตร์ที่มันส์ใกล้เคียงกับ Saw มากที่สุดแล้วหนังจากที่ James Wan เคยโด่งดังมากับ Saw

ความป๊อป
3.5/5
ชมได้ไม่มีเบื่อ

-------------------------------------------------------------------------

วิจารณ์ภาพยนตร์เรื่อง Horrible Bosses จาก Jumbopop.com
ลิงค์ขอบคุณ

วิจารณ์ Horrible Bosses เล็กๆน้อยๆ

ถึงแม้จะไม่ได้ชมในโรงภาพยนตร์ แต่ผมก็หาเช่า Horrible Bosses มาดูจนได้ครับ โดยที่ตัดสินใจดู Horrible Bosses เพราะได้อ่านนิตยสาร Filmax ชมเอาไว้ว่าเป็นหนังที่ดีทีเดียว และก็ไม่ผิดหวังครับ มันเป็นภาพยนตร์ที่เรียกเสียงฮาให้อยู่ในระดับสูงเลย เรื่องราวก็ไม่มีอะไรมากก็แค่ ชาย 3 คนมีปัญหาในการทำงานกับเจ้านายกากกาก ก็เลยจะหาวิธีฆ่าเจ้านายกันซะงั้น

5ข้อ ไขปัญหาทำไมต้องดู Horrible Bosses
1.ถ้าคุณเกลียดเจ้านาย
2.ถ้าคุณมีเจ้านายสวยสวยก็ต้องดูเช่นกัน
3.ถ้าคุณลาออกจากงานก็ไม่ได้อยู่ก็ไม่อยากทำงาน
4.ถ้าเจ้านายคนใหม่เสื่อมกว่าคนเก่ามาก
5.ถ้าอยากระบายความคับแค้นใจในชีวิตทำงาน

ในภาพยนตร์จะพบกับสาวสวยอย่างเจนนิเฟอร์ อลิสตัน(Jennifer Aniston)ที่แก่แล้วแต่ยังไงก็ยังน่ารักอยู่ดีถึงแม้ว่าจะแสดงหนังเรื่องไหนก็ตาม แถมยังถูกใจหนุ่มๆด้วยบทบาทกามๆแนวฮาๆอีกด้วย

สำหรับตัวแดนเเรื่องชายหนุ่มทั้ง 3 คน ผมให้ชาร์ลี เดย์(Charlie Day) ที่ รีบบทเป็นเดลในเรื่อง บอกตามตรงว่าไม่รู้จักชื่อเขามาก่อนแต่พอได้ดูการแสดงในเรื่อง Horrilble bosses แล้วคงต้องแอบติดตามผลงานเค้าอยู่ห่างๆแน่นอนครับ

คะแนนความป๊อป

5/5
ดูแล้วโคตรฮา

Tags
2 เรื่องควบ, bosses, charlie day, horrible, horrible bosses, insidious, jennifer aniston, เจนนิเฟอร์ อลิสตัน, ชาร์ลี เดย์, ภาพยนตร์ 2 เรื่อง, ภาพยนตร์ horrible bosses, ภาพยนตร์ insidious, ภาพยนตร์, เรื่องควบ, วิจารณ์ horrible bosses, วิจารณ์ insidious, วิจารณ์ภาพยนตร์ horrible bosses, วิจารณ์ภาพยนตร์ insidious, วิจารณ์ภาพยนตร์