เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 3050 - คำตอบ: 0  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 18-05-2012   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default RoiGOo2 สถานการณ์หุ้นในหรอยกูดีสุดยอด

สรุปสถานการณ์ของเว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันที่ 11-17 พฤษภาคมกันดีกว่าครับว่าเป็นอย่างไรกันบ้างและมีกระทู้อะไรเข้ามาใหม่ใหม่บ้างใน 1 สัปดาห์นี้ โดยกระผมได้คัดกระทู้น่าสนใจเอาไว้ให้เด่นชัดขึ้นแล้วบางส่วนครับ ใครอยากย้อนดูว่าตัวเองข้ามกระทู้ดีกระดังอันไหนไปย้อนกลับไปได้เลยง่ายนิดเดียวครับ ลองชมกันดูกับ RoiGOo2

11 พฤษภาคม 2555 การ์ตูนคู่เห่ยกำลังสองออกการ์ตูนสั้นสั้น

กระผมกับนายเอ็มไม่ได้วาดการ์ตูนกันนานพอสมควรแล้ว(หมายถึงวาดลงเว็บนะ) ด้วยความที่ติด
ในภาระกิจต่างๆครับ แต่นายเอ็มก็วาดการ์ตูนออกมาจนได้สำหรับการ์ตูนคู่เห่ยกำลังสองดูแล้ว
เป็นอะไรที่น่าประทับใจยิ่งนักนะครับ โดยงานการ์ตูนตอนนี้เป็นงานการ์ตูนที่เลียนแบบนายเช็ดขี้
มาอีกทีหนึ่งนั้นเอง ลองรับชมดูก่อนได้ครับสำหรับการ์ตูนของนายเอ็ม

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันศุกร์ 11 พฤษภาคม 2555

ริว จิตสัมผัส กับประวัติของเค้าอันฟินนาเล่(แปลว่า สุดยอดโม้)
Fixed bonus กับ Variable Bonus แปลว่าอะไรมนุษย์เงินเดือนต้องรู้
Battle Ship สุดยอดเกมส์วางแผนการรบภาคพื้นทะเลในตำนาน
การ์ตูนวาดด้วยเมจิกเลียนแบบนายเช็ดขี้ Yik VS The World (รูปจากกระทู้นี้)
น้องหนอนนุ่น สาวคนนี้ไม่ต้องใส่ชุดโอนามิหุ่นดีแล้ว ใส่ชุดไทยแต่งงานกับผมดีกว่า
โปรแกรมบอลวันนี้ เสาร์-อาทิตย์ บีอีซีบางกอกกลาสคู่เด็ด!!
How to การลงสีง่ายๆพื้นๆสไตล์ pingguoabb (ทางการเชียว)
RoiGOo1 สัปดาห์นี้มีผลงานรูปการ์ตูนไหนเด็ดการ์ตูนไหนดังเข้ามาชม
การ์ตูน ของพี toonpcb โอ้ ว้าว ตอน ปีเตอร์ เริงร่า ลั้ลลา หลากสไตล์

12 พฤษภาคม 2555 วันเสาร์ที่วงการการ์ตูนเงียบเหงา

วันนี้วันที่ 12 พฤภาคม 2555 เป็นวันเสาร์ที่อากาศดีอีกวันหนึ่งเลยครับ หลายหลายคนเลยถือโอกาส
ออกไปท่องเที่ยวกันหมดเลย เล่นเอาวงการการ์ตูนของเราพลอยเงียบเหงาเหมือนกัน แต่นี่ก็ถือว่าเป็น
การชาร์ตแบตตัวเองที่ดีอีกวิธีหนึ่งเลยนะครับการออกไปเที่ยวเนี้ย แถมการออกไปเที่ยวยังได้ไอเดีย
ใหม่ใหม่ในการเอามาเขียนเป็นรูปการ์ตูนและก็การ์ตูนอีกด้วย เพราะฉะนั้นการไปเที่ยวคือการหาข้อมูล
นั้นเองหล่ะครับ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันดสาร์ 12 พฤษภาคม 2555

วาดสาวๆบ้างอ่ะไรบ้าง ภาค2
ยิ้มหน่อยสิจ๊ะ >< (โอ๊ยช่วงนี้ลงกระทู้ทุกวันเลยแฮะ 555) (รูปจากกระทู้นี้)

13 พฤษภาคม 2555 วันนี้คนไทยทั้งประเทศไม่อ่านการ์ตูนแต่ดูบอลพรีเมียร์แทน
จบไปแล้วนะครับสำหรับฟุตบอลพรีเมียร์กของอังกฤษ เล่นเอาเว็บหลายเว็บเงียบไปเลย
เพราะหนุ่มหนุ่มนักวาดการ์ตูนและนักอ่านการ์ตูนเล่นเอาเวลาไปดูฟุตบอลกันหมด5555
บางคนเศร้าโศกเสียใจกันมากเลยทีเดียวกับผลฟุตบอลเมือคืนที่ผ่านมาเพราะแมนยูเหมือน
กับตัวเองจะได้แชมป์แล้วในช่วงหมดเวลาโดนที่แมนซิกำลังตามคู่แข่งอยู่ 1 ลูกต้องยิง 2
แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ในช่วงทดเวลาครับ แมนซิยิง 2 ลูกคว้าแชมป์พรีเมียที่อุตส่าแข่งกันมา
วันนี้จัดรูปการ์ตูนของน้อง Naoshima มาให้ชมครับ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันอาทิตย์ 13 พฤษภาคม 2555

อัดอั้นไว้นาน ปล่อยวันเดียวหมดนี่เลยละกัน!!! (รูปจากกระทู้นี้)
girl with pearl necklace

14 พฤษภาคม 2555 การ์ตูนของคุณบุญกึ่มสุดยอดจริงจริง
ข้ามาถึงวันที่ 14 พฤษภาคม 2555 วันนี้มีการ์ตูนสุดฮาของคุณบุญกึ่ม อ่านแล้วยังฮาเช่นเคยนะครับ
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆได้อ่านกันหรือยัง ช่วงนี้การ์ตูนคุณบุญกึ่มฮ๊อตจริงจริงครับอ่านทุกตอนได้น้ำได้เนื้อ
กันทุกตอนเหมือนกัน นอกจากนั้นยังมีกระทู้รูปการ์ตูนแล้วก็กระทู้เนื้อหาฮาๆอีกหลายกระทู้เลยทีเดียวครับ
ลองอ่านการ์ตูนที่แปะไว้แล้วคลิกเข้าไปอ่านต่อด้านในของคุณบุญกึ่มได้เลยครับ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันจันทร์ 14 พฤษภาคม 2555

การ์ตูน เส้นชีวิต (รูปจากกระทู้นี้)
คนละมุม
แฟชั่นจีนรูปปลุกใจเสือป่า ไม่ทราบว่าที่นี่มีเสือป่ากี่ตัว
คิดถึงนักวาดการ์ตูนชาวหรอยทุกคนครับ
บุคคลที่อยากลาออกจากงานอ่านก่อนค่ะกับประกันสังคม มาตรา 39
น้องน้องนักวาดการ์ตูนมีกันหรือยัง Career Aspirations (แปลว่าอะไรมาดูกัน)
ประสบความสำเร็จหรือไม่กับ ศิริราช เดิน-วิ่ง ผสานชุมชน ครั้งที่ 6
The Mirror พาดหัว!!! The final day, minute by minute and photo
ดาวซัลโวฟุตบอลยูโร 2012 ใครจะมาแย่งตำแหน่งของดาวิด บียา ปี 2008
รีวิวฟุตบอลยูโร 2012 : ทีมชาติเยอรมัน ทีมเหล็กเหล็กที่ใครใครก็กลัว
Man City snatch dramatic Premier League victory แมนซิตี้ฉกแชมป์พรีเมียร์มาจนได้
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby ไฮโซเชียวนะลุง ตอน too late but not so bad

15 พฤษภาคม 2555 การ์ตูนรวมเหล่าพลังธาตุพิทักษ์โลก ตอน 5 มาแล้ว
ถ้าใครติดตามเว็บการ์ตูนหรอยกูในช่วง 2-3 เดือนหลังจะได้เห็นการ์ตูนเรื่อง
GOH! รวมเหล่าพลังธาตุพิทักษ์โลก ที่วาดกันได้อย่างขมักเขม้นเลยทีเดียว
ตอนนี่้ก็ย่างก้าวเข้ามาสู่ตอนที่ 5 แล้วนะครับ ความมันส์ยังไม่ได้น้อยลงแต่ต้อง
อาศัยการอ่านที่ต่อเรื่องตั้งแต่ตอนแรกซักหน่อยเพราะการ์ตูนเรื่องนี้ออกมาหลายตอน
ยังไงขอเป็นกำลังใจให้คุณ GuuBOYz ผู้วาดการ์ตูนเรื่องนี้ด้วยครับ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันอังคาร 15 พฤษภาคม 2555

Roberto Mancini: RealMadrid & Barcelona are the benchmark แมนซิเทียบรีลและบาซ่า
Robin van Persie to hold Arsenal talks on Wednesday พุธนี้ที่ ฟาน เพอร์ซี่รอคอย
จากวันนี้ไปจะมีแค่้เรา
ลา ล้า ล้าาาาาา อย่าคิดมาก
GOH! รวมเหล่าพลังธาตุพิทักษ์โลก Chapter 5 (รูปจากกระทู้นี้)
เอาซะหน่อย
เด็กสาวกับเเมว
การ์ตูนไอแอมเดอะบอส การ์ตูน 3 ตอนต้นฉบับของหอยหลอดซิตี้
ประวัติการ์ตูนโป๊นิดส์ๆเรื่องแรกและเรื่องเดียวกับ "การ์ตูนไอ้เป็ดน้อย"
ประวัติการ์ตูนฟุตบอลเรื่องเด็ดจากหรอยกู "Sucker kick ทีมนี้สี่เหลี่ยมค้าง"
รีวิวฟุตบอลยูโร 2012 : ทีมชาติไอร์แลนด์ เชย์ กิฟเวนเซฟกันมือเป็นปลาหมึกชัวร์
รีวิวฟุตบอลยูโร 2012 : ทีมชาติโปรตุเกส คริสเตียโน โรนัลโด้สับขายิ๊กๆแน่งวดนี้
การ์ตูน เป้ยเป้ย สลัดมันทิ้งดีกว่า ตอน กองกระดาษบาดใจ

16 พฤษภาคม 2555 เมื่อนายโอมกลับมาวาดการ์ตูนอีกครั้ง
ตอนนี้ความอยากวาดการ์ตูนมันกลับมาแล้วอีกครั้งหนึ่งครับ กลับมาพร้อมกับแรงบันดาลใจ
อะไรหลายหลายอย่างที่เกิดขึ้นในจิตใจของผมตอนนี้ที่ไม่สามารถบอกออกมายังสื่อสาร
มวลชนบนอินเตอร์เน็ตได้ การ์ตูนตอนนี้เป็นการร่างและวาดโดยคอมพิวเตอร์ด้วยเมาส์ปากกา
โดยตรงเลยครับ ไม่มีงานมือหรืองานนอกคอมเลยเพราะเป็นการเทสของจะร่วมทุมสร้าง
วาดการ์ตูนร่วมกันนายเอ็มเค้านั้นเอง

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพุธ 16 พฤษภาคม 2555

คู่เห่ยกำลังสอง ภาคพิเศษ ตอน แบบนี้ต้องแจ้งกระทรวงศึกษา
fanart_blackrockshooter_By KUMA
อวยพรวันเกิดแฟน อย่างไรดีครับช่วยบอกหน่อย
โปรแกรมการแข่งขันและโปรแกรมถ่ายทอดสดฟุตบอลยูโร 2012 ที่นี่ที่เดียว
แวะมาลงสักรูปสองรูป
RoiGOo Comic ตอน แอร์ไม่เย็น(From ชีวิตจริง) (รูปจากกระทู้นี้)
ตัดเส้นและลงเงา (เละ)
การ์ตูน wanwan หน้าแตก งุงิ ตอน หนึ่งประโยคสองความหมาย

17 พฤษภาคม 2555 วันพฤหัสจิตใจนักวาดการ์ตูนดี โพสรูปการ์ตูนตรึม
17 พฤษภาคม 2555 วันนี้มันเป็นมันอะไรของมันกัน ทำไมถึงมีนักวาดการ์ตูนออกมา
โพสงานการ์ตูนของตัวเองกันอย่างคึกครื้นแบบมันไม่น่าเชื่อ วันนี้สภาพจิตใจของเพื่อนๆ
นักวาดการ์ตูนดูเหมือนจะพร้อมกันเหลือเกิน พร้อมกับการก้าวเข้าสู่วันศุกร์วันก่อนพักผ่อน
ขอบคุณเพื่อนๆนักวาดการ์ตูนทุกคนครับ ขอให้มีความสุขกับการโพสรูปการ์ตูนและมีความ
สุขกับการแนะนำแนวทางวาดการ์ตูนดีดีต่อไปให้เพื่อนๆครับ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพฤหัส 17 พฤษภาคม 2555

มาดูรูปคอสเพลย์กันบ้างดีกว่า
ปรางมีปัญหาใครพอรู้ช่วยหน่อยนะคะ
วาดหน้าเพื่อน by KUMA
พฤติกรรมความเป็นชายในที่ทำงาน(ขยายความการ์ตูน ตอน แอร์ไม่เย็น)
RoiGOo Comic Chapter-Air Conditioner not cool(From Experience)
ลงครั้งที่2 ไม่รุสื่อถึงไรใครรู้บอกด้วยแระกันนะ
ลงครั้งแรก!!! มนุษย์ Fb ชีวิตนี้ขออยู่หน้าคอม
ช่วยแนะหน่อยครับ"เมาท์ปาก"
Watch The Amazing Spider-Man Super Preview ดูสไปเดอร์แมนก่อนฉายมันโคตร
Arsenal's Jack Wilshere hopes to be fit for start of pre-season หวังก่อนต่อไป
รบกวนผู้รู้ทีครับ
เยอรมันมา ฮาเหงื่อแตก
เหมียวมองปลา (รูปจากกระทู้นี้)
โปรแกรมวิ่งมินิฮาล์ฟมาราธอน เดือนพฤษภาคม 2555 ทีเด็ด หาดใหญ่ มาราธอน!!!!
วิธีทําให้ผิวขาววิธีลดหน้าท้อง สอบถามเธอคนนี้ Li Ying Zhi
ข้อมูลทุกทีมชาติในฟุตบอลยูโร 2012 พร้อมบทวิเคราะห์(+เวลาถ่ายทอดสด)
รีวิวฟุตบอลยูโร 2012 : ทีมชาติโครเอเชีย โอลิช โมดริช ครานชาร์ ร่วมมือกันลุย
รีวิวฟุตบอลยูโร 2012 : ทีมชาติรัสเซีย ประวัติศาสตร์สร้างโดยอังเดร อาร์ชาวิน
การ์ตูน toon-think คิดดีแล้วจะดีเอง ตอน สู้โว้ยย...
วาดเพื่อน by kuma

อ่าน RoiGOo1

Tags
roigoo2, สถานการณ์หุ้นในหรอยกูดีสุดยอด