เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 7679 - คำตอบ: 7  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 10-08-2012   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default RoiGOo Magazine Chepter 14 วันแม่แห่งชาติอาทิตย์นี้

RoiGOo Magazine Chepter 14 วันแม่แห่งชาติอาทิตย์นี้
ในที่สุดวันนี้ก็มาถึงสำหรับวันแม่แห่งชาติ วันที่หลายหลายคนรอคอยวันที่หลายหลายคน
ได้กลับไปเจอคุณแม่ ได้เดินทางกลับไปต่างจังหวัดด้วยความมีความสุข วันแม่แห่งชาติ
เราถูกสอนว่าวันนี้เป็นวันหยุดที่สำคัญมากวันหนึ่ง สำคัญมากกว่าวันใดใดเลยในวันหยุด

เพื่อนๆรู้หรือไม่ว่า วันแม่แห่งชาตินั้น นอกจากการทำความดีเพื่อคุณแม่แล้วยังเป็นวันที่
ใครใครหลายคนเอาไว้เริ่มต้นใหม่และวันที่เลิกทำความไม่ดีอะไรหลายหลายอย่าง ช่วงนี้
ผมก็ทำการปรับบ้านต่างจังหวัดครับในวันแม่แห่งชาติ นายเอ็มยังคงดูแลเว็บไซต์ต่อไป

ข่าวสารต่างต่างที่ผ่านมาในเว็บหรอยกู

3 สิงหาคม วันศุกร์ที่คนกรุงเทพหายไปหมดทั้งเมืองเพราะวันเข้าพรรษา
4 สิงหาคม รูปการ์ตูนขนมเค้กใครว่าไม่สำคัญ
5 สิงหาคม แก้ว พงษ์ประยูร นักมวยสากลสมัครเล่นไทยในโอลิมปิก2012
6 สิงหาคม อารมณ์ผ่านรูปการ์ตูนของคุณแมวสถ่อย
7 สิงหาคม รูปการ์ตูนลิขสิทธิ์เราสามารถสร้างขึ้นมาได้ด้วยตนเอง
8 สิงหาคม การ์ตูนรักคอมเมดี้จากคุณ bankbcool
9 สิงหาคม ใกล้วันแม่แห่งชาติขึ้นมาทุกทึใครพาแม่ไปเที่ยวที่ไหนกันบ้าง

รูปขนาดเล็ก
เก่า 10-08-2012   #2

3 สิงหาคม วันศุกร์ที่คนกรุงเทพหายไปหมดทั้งเมืองเพราะวันเข้าพรรษา
ในช่วงนี้คนกรุงเทพอของเราหายไปหมด ก็เพราะวันช่วงนี้คือช่วงวันเข้าพรรษานั้นเอง
ไม่ต้องตกใจกันหากเราจะเดินทางไปไหนแล้วรู้สึกว่ามันจะสะดวกสะบายกว่สมัยก่อน
วันเข้าพรรษาที่หลายคนคนที่เป็นคนกรุงเทพปลอมปลอมนั้นกลับบ้านไปต่างจังหวัด

โดยที่หลายหลายคนอย่างเพื่อนผมนั้นไม่ใช่คนกรุงเทพเลย กลับสุราษกันไปหมดแล้ว
วันเข้าพรรษานี้ไม่น่าเชื่อเลยว่าปีนี้จะมีคนกลับบ้านกันอย่างมากมายโดยเพื่อนของผม
ที่ทำงานอยู่บริษัทที่ญี่ปุ่นเป็นเจ้าของนั้นเขาหยุดให้ 9 วันต่อเนื่อง แบบนี้ไม่เรียกว่า
สวรรค์ก็ไม่รู้เรียกว่าอะไรแล้วล่ะจ๊ะเธอ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำศุกร์ที่ 3 สิงหาคม 2555

3 คำกับรูปนี้ : ก๋วย เตี๋ยว กั้ง
(ใครว่ากั้งกินไม่ได้ กินได้นะแถมอร่อย)

RoiGOo Magazine Chepter 13 แต่ฉลอง 12 สิงหาคมวันแม่แห่งชาติ
ลงภาพก่อนนอน
วาดหุ่นโชว์เสื้อ ปล.(ลงสีผมไม่เป็นอ่ะ T T)
เรามารู้จัก 10 ประเทศอาเซียน กันดีกว่า
การแต่งกายอาเซียน สวยงามเด่นทุกชาติเลยเชียว
การ์ตูน wanwan กลัวมว๊าก ตอน หนู...กรี๊ดๆ
ที่เที่ยวไม่ค่อยใกล้กรุงเทพ !!! กินเย็นตาโฟปูกั้งที่ร้านเจ้เพ็ญ จันทบุรี (รูปจากกระทู้นี้)
กลุ่มประเทศอาเซียน มีไทยด้วยหรือเปล่าหนอ
ธงชาติอาเซียน อยากเห็นแล้วสิ ว่าหน้าตาเป็นเยี่ยงไร
การ์ตูน wanwan แม่เจ้า เหม็นอย่างแรง ตอน ยกมือป้องซะหน่อย

เก่า 10-08-2012   #3

4 สิงหาคม รูปการ์ตูนขนมเค้กใครว่าไม่สำคัญ
เมื่อวานนี้นู๋เรย์คนของประชาชนได้ออกโรงมาโพสรูปการ์ตูนขนมเค้กเอ้ยรูปหนมเค๊กเนี้ยนะ
พออ่านคำบรรยายแล้วเข้าใจและก็คิดว่า เออจริงหวะตอนช่วงที่เราเป็นเด็กๆตอนเราเขียนการ์ด
วันเกิดให้ใครเราก็ต้องวาดรูปการ์ตูนขนมเค้กติดไปด้วยทั้งนั้น เราเขียนรูปการ์ตูนขนมเค้กไปกี่ครั้ง
แล้ววะเนี้ยชีวิตนี้

แถมยังไม่รวมรูปการ์ตูนขนมเค้กที่อยู่ในการ์ตูนที่ผมได้วาดอีก เออมันเยอะจริงๆ แต่ดีไซต์ของเรา
นั้นไม่ได้พัฒนาอะไรเลย พอเห็นรูปการ์ตูนขนมเค้กที่นู๋เรย์เอามาโพสแล้วเข้าใจเลยครับ ว่าบางครั้ง
เราก็ต้องดูการออกแบบของคนเขาบ้าง เพราะเราไม่ได้ดูนี่เองรูปการ์ตูนขนมเค้กที่ผมวาดมันก็เลย
กากอยู่แบบนั้นตั้งแต่เด็ก วาดแบบไหนก็วาดแบบนั้นอยู่ตลอด

ช่วงนี้ใกล้วันเกิดแฟนผมแล้ว อันที่จริงผมชอบทำการ์ดกับมือตัวเองนะ มีรูปการ์ตูนขนมเค้กแล้วปริ้น
เขียนคำบรรยายดีดีลงไป ดูแล้วมันมีความหมายมากกว่าการซื้อของให้หรือว่าอะไรที่เราเสียเงินซื้อ
ลองทำดู ผมว่าการ์ดวันเกิดยังไงก็ยังคลาสสิกเหมือนเดิม

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำเสาร์ที่ 4 สิงหาคม 2555

3 คำกับรูปนี้ : รูป การ์ตูน เค๊ก
(รูปการ์ตูนขนมเค๊กใครว่าไม่สำคัญ)

รูปการ์ตูนขนมเค้กระบายสีน่ารักน่ารักค่ะ (รูปจากกระทู้นี้)
ช๊อค ความอ้วน3/8/55

เก่า 10-08-2012   #4

5 สิงหาคม แก้ว พงษ์ประยูร นักมวยสากลสมัครเล่นไทยในโอลิมปิก2012
ตอนนี้พี่แก้ว พงษ์ประยูรหนุ่มอายุ 32 ปีจากประเทศไทยนักมวยวสากลสมัครเล่น
ที่เป็นและเหลืออยู่ในโอลิมปิกเพียงคนเดียวในกีฬามวยสากล เหมือนกับว่าตอนนี้
มีคนฝากความหวังไว้ที่แก้ว พงษ์ประยูรมากมายเลยทีเดียว เมื่อวานผมอุตส่าแหก
ขี้ตาตื่นมาดูพี่แก้ว พงษ์ประยูรในโอลิมปกลอนดอน2012

และแก้ว พงษ์ประยูรก็ไม่ทำให้ผมและคนไทยทั้งประเทศผิวหวังสามารถเอาชนะไปได้
แบบชิวชิวขำขำไม่ต้องลุ้นอะไรมากมายเพราะนำมาตลอดทุกยก แบบนี้ลอยลำครับ
ตอนนี้เข้ามาถึงในรอบ 8 คนสุดท้ายแล้ว เรื่องน่าแปลกของนักกีฬาไทยก็คือนักกีฬา
ส่วนมากนั้นครอบครัวดั้งเดิมมักมาฐานะยากจน และต้องเล่นกีฬาเพื่อหาเงินจริงๆ
ดูแล้วเหมือนกับแอฟริกายังไงอย่างงั้นเลยทีเดียว

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำอาทิตย์ที่ 5 สิงหาคม 2555

3 คำกับรูปนี้ : ประชาคม(อาเซียน)
(ความจริงแล้วสมัยนี้เรื่องประชาคมอาเซียนเราควรทำความ
รู้จักมันเอาไว้ เพราะดูแลัวมันต้องมีประโยชน์อะไรแน่นอน ชัวร์)

วันชิวๆของบักชาตรี By STANG
การ์ตูนประชาคมอาเซียน เรียนรู้ความเป็นอาเซียนก่อนปี 2015 ค่ะ (รูปจากกระทู้นี้)
เค้า!!! กลับมา..แปะๆๆ by สตางค์เด้อท่าน

เก่า 10-08-2012   #5

6 สิงหาคม อารมณ์ผ่านรูปการ์ตูนของคุณแมวสถ่อย
เห็นการ์ตูนของคุณแมวสถ่อยแล้วผมเข้าใจเลยนะครับว่าในโลกของการทำงานหรือ
ดลกของชีวิตจริงๆนั้น เราต้องสวมหน้ากากเพราะอะไร เพราะเราไว้ใจใครจริงๆไม่ได้
ถ้าเราไว้ใครมากจนเกินไป เราอาจจะต้องเสียใจอะไรต่ออะไรอีกหลายอย่าง

เรื่องนี้ผมเข้าใจดี เพราะผมนั้นก็เคยโดนเพื่อนสนิทเลื่อยขาเก้าอี้ที่ทำงานเช่นกัน
โดนการนำความลับที่คุยกัน 2 คนไปบอกกับหัวหน้านั้นเอง คิดแล้วก็ตลกนะครับ
ตอนแรกผมนึกว่าจะเจอมิตรแท้ในบริษัท แต่ดูแล้วการทำงานกับการหาเพื่อนสนิท
ที่แท้จริงจะหาได้ยากยิ่งนัก ขอเป็นกำลังใจให้คุฯแม่สถ่อยนะครับ การ์ตูนเศร้าได้
แต่ชีวิตห้ามเศร้าครับเชื่อผม

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำจัทร์ที่ 6 สิงหาคม 2555

3 คำกับรูปนี้ : เศร้า กัน บ้าง
(ชีวิตนั้นก็เหมือนกับลูกอมนั้นแหละ ถ้ามีแต่รสหวานไม่มีรสมิ้น
รสส้มรสอะไรเลยมันก็คงเบื่อแย่ ความเศร้า เครียด คือสีสันของชีวิต
อย่าลืมเรียนรู้อะไรจากมันบ้างล่ะ)

ประสบการณ์ชีวิตคู่
การ์ตูนแมวสถ่อย - หน้ากาก (รูปจากกระทู้นี้)
ทุบโหล...ที่มีแค่สามชิ้น OTL
สมาชิกใหม่ฮับผม ^^
สนทนากับนักวาดรูปการ์ตูน raInydOlL งานดีงานเยอะงานแนว
นักวาดรูปการ์ตูนเก่าแก่ของหรอยกู SosmandeR คุยกับเขาบ้าง!!!
ส่ง SMS ถึงนักวาดรูปการ์ตูนชื่อนกไฟฟ้า แต่ไม่เห็นเคยวาดนก
Elen นักวาดรูปการ์ตูนเท่ๆธรรมชาติสวยๆ

เก่า 10-08-2012   #6

7 สิงหาคม รูปการ์ตูนลิขสิทธิ์เราสามารถสร้างขึ้นมาได้ด้วยตนเอง
สวัสดีครับพี่น้องชาวหรอยกูวันนี้ผมขอเขามาพูดเรื่องรูปการ์ตูนลิขสิทธิ์กันหน่อย
เรามองข้ามรูปการ์ตูนลิขสิทธิ์ของบริษัทหรือคนอื่นๆไปแล้วกันนะครับ คราวนี้เรา
จะมาดูกันว่า การ์ตูนที่เราได้วาดวาดนั้นมีลิขสิทธิ์ขึ้นมาตอนไหน

อันที่จริงแล้วรูปการ์ตูนลิขสิทธิ์จะมีลิยสิทธิ์ขึ้นมาได้นั้นขึ้นอยู่กับการนำมัน
มาเผยแพร่นั้นเองครับ มันเหมือนกับเป็นการประกาศว่า เออรูปการ์ตูนแบบนี้
มันเป็นของเรานะ คนที่จะละเมิดสิทธิ์ในรูปการ์ตูนของเราไม่ได้

แต่อย่างว่าครับรูปการ์ตูนลิขสิทธิ์ถึงอาจจะถูกลอกเลียนได้ โดยสมัยนี้เขาไม่ได้
ลอกเลียน 100% อีกต่อไปแล้ว แต่จะเป็นการดัดแปลงไอเดีย ลายเส้นหรือ
บุคลิกภาพของตัวการ์ตูนไปแทน ถ้าจะฟ้องก็ไม่คุ้มเพราะอาจจะไม่ชนะด้วยซ้ำ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำอังคารที่ 7 สิงหาคม 2555

3 คำกับรูปนี้ : ลิ ข สิทธ์
(งานวาดงานเขียนนั้นแค่วาดออกก่อนแค่ออกแบบ
มาก่อนก็ถือว่ามีลุขสิทธิแล้ว แต่การดัดแปลงตัวละคร
โดยคนอื่นนั้นเกิดขึ้นมากมาย เอาผิดยากนัก)

วอลเปเปอร์รูปการ์ตูนลิขสิทธิ์แท้จาก Marvel Comic (รูปการ์ตูนจากกระทู้นี้)
ประวัติวันวิทยาศาสตร์แห่งชาติ 18 สิงหาคมนี้
"คุณจะวิ่งกับผมไหม" การ์ตูนจากเว็บ OhMyGags.com ฮาสาด!!!
รูปการ์ตูนอาเซียน Upin&Ipin งาน 3D อันดับ 1 ของมาเลเซียค่ะ
อาเซียน 10 ประเทศ มีประเทศไหนบ้างหนอ
ดอกไม้ประจําชาติอาเซียน มาดูกัน สวยๆ แหล่มๆ ทั้งนั้น
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby ฝันไปหรือเปล่า ตอน ถ้าน้ำท่วม...
ชุดประจําชาติอาเซียน : บาจูมลายูของมาเลเซีย(ความรู้ประชาคมอาเซียน)
โชคดีที่ไม่มีไทย!!! สำหรับ 20 อันดับประเทศที่คนขี้เกียจที่สุด
Madoka ~ ;w;
ชุดประจําชาติอาเซียน : ชุดเกบาย่าของอินโดนีเซีย(ประวัติชุด)

เก่า 10-08-2012   #7

8 สิงหาคม การ์ตูนรักคอมเมดี้จากคุณ bankbcool
ประทับใจครับประทับใจกับการ์ตูนรักคอมเมดี้ของเพื่อน Bankcool ผมชอบนะ
มันทำให้ผมคิดถึงตอนที่ผมเป็นเด็กอีกครั้งหนึ่ง ไม่น่าเชื่อเลยว่าแค่การ์ตูนนั้น
มันจะทำให้ผมคิดถึงเพื่อนๆได้มากมายหลายคนขนาดนี้ เส้นที่คุณ Bankcool
ได้วาดนั้นไม่ได้สวยงามอะไรมากมายเลย แต่อ่านแล้วมีความสุข

เพราะมันเหมือนการ์ตูนที่ไม่ได้คาดหวังอะไรมาก แต่วาดออกมาจากใจ ผมงงเหมือนกัน
ทำไมผมถึงนิยมการ์ตูนแนวนี้ที่วาดเส้นประมาณนั้น ถามว่าเส้นสวยไหม ไม่เลยนะ
แต่ถ้าถามว่าชอบไหม ชอบมาก ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน ยังไงก็ลองเข้าไปอ่านกันดูครับ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำพุธที่ 8 สิงหาคม 2555

3 คำกับรูปนี้ : การ์ตูนดี
(อ่านการ์ตูนเรื่องนี้ทำให้รู้สึกเหมือนตอน 24 เอ้ย 14)

หมายเลขโทรศัพท์อายัดบัตรเอทีเอ็มบัตรเครดิตสูญหายทุกธนาคาร !!!
อาเซียน 10 ประเทศ เสนอ นิทานอาเซียนกัมพูชา
10 ประเทศอาเซียน เสนอ นิทานอาเซียน - ฟิลิปปินส์
การ์ตูน เต่านา เลียนแบบได้ไงเนี่ย ฮา ตอน ผ้าขาวในบ้าน
ความหมายของฮีโร่คืออะไรกัน...จาก Disney
การ์ตูนรักปนฮา เรื่อง"ได้แต่แอบรัก" (รูปการ์ตูนจากกระทู้นี้)

เก่า 10-08-2012   #8

9 สิงหาคม ใกล้วันแม่แห่งชาติขึ้นมาทุกทึใครพาแม่ไปเที่ยวที่ไหนกันบ้าง
สำหรับผมแล้วนั้นปีนี้ไม่ได้ไปเที่ยวที่ไหนหรอกครับ แต่ถือโอกาสในวัยแม่พาคุณแม่ไปเยี่ยมคุณแม่
ของคุณแม่นั้นก็คือคุณยายนั้นเอง โดยคราวนี้ถวายตัวเองขับรถร่วม 1000 กิโลเมตรลงภาคใต้ของ
เรากันเลยทีเดียว วันแม่แห่งชาติขึ้นมาทุกทีทุกที ดูแล้วก็น่าตื่นเต้นดีเหมือนกันที่มีวัยนี้

เพราะเราจะเห็นสิ่งดีดีมากมายในวันนี้ เห็นหลายหลายคนเริ่มต้นชีวิตใหม่ในวันนี้มามายหลายคน
โดยสัญญาต่อหน้าแม่ในวันแม่แห่งชาตินี้แหละครับว่าจะเป็นคนดี และทำเพื่อแม่เพื่อให้แม่มีความสุข
ในวันแม่แห่งชาตินี้มันต้องทำให้แม่ดีใจเป็น 10 เท่าครับสำหรับคนที่ทำดีอยู่แล้ว การที่คุณแม่
คลอดเราออกมานั้นเป็นเรื่องอะไรที่ต้องใช้ความพยายามมาก(จริงๆพยายามมาตั้งแต่ตั้งท้องแล้ว)

วันแม่แห่งชาติเหมาะอย่างยิ่งครับกับการเริ่มต้นอะไรใหม่ใหม่ คนที่ไม่ดีเริ่มต้นวันนี้มันมีแรงบันดาลใจ
ที่สูงกว่าวันปกติแน่นอนครับ ส่วนคนที่เป็นลูกที่ดีอยู่แล้วก็ทำดีให้ได้มากกว่าเดิมอีกครั้งรับรองประเทศไทย
จะเจริญก้าวหน้ากันอย่างแน่นอนเลยทีเดียว

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำพฤหัสที่ 9 สิงหาคม 2555

3 คำกับรูปนี้ : รูปการ์ตูนลิขสิทธิ์
(แค่วาดก็เป็นลิขสิทธิ๋ของตัวเองแล้ว)

Roberto Gomes นักวาดรูปการ์ตูนจากบราซิลไร้ลิขสิทธิ์แต่ระดับโลก (รูปการ์ตูนจากกระทู้นี้)
แวะมาอีกแล้ว
เลขาธิการอาเซียนคือ คนไทยนี่เอง
สมาชิกอาเซียน ท่องจำได้หมดหรือยังเอ่ย
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby ตอน แฟนพันธ์แท้เบียร์สิงห์

Tags
14, chepter, magazine, roigoo, วันแม่แห่งชาติอาทิตย์นี้
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ