เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 4169 - คำตอบ: 7  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 08-09-2012   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default RoiGOo Magazine Chepter 18

วันเสาร์อาทิตย์มาเจอกันอีกแล้วกับกระทู้บ่นบ่นไปเรื่อยในวงการการ์ตูนของเรา ตอนนี้เว็บหรอยกูของเราถือว่าหรอยกันมากนะครับ มีการ์ตูนมาใหม่มีรูปการ์ตูนมาใหม่ทยอยมาทุกวันเลยทีเดียว ต้องขอขอบคุณพี่ๆน้องๆนักวาดการ์ตูนทุกคนมากมากเลยที่มีจิตศรัทธาในเว็บการ์ตูนหรอยกูแห่งนี้ ที่ภูมิใจครับที่จะเป็นช่องทางในการนำเสนอผลงานการ์ตูนของทุกคนให้กับคนอื่นได้ฮาได้เห็น

ถึงแม้เว็บการ์ตูนนี้จะจนขนาดไหนแต่ผมรักมันจริงๆเว็บหรอยกูเนี้ย พลังของการ์ตูนมันยิ่งใหญ่เกินคำบรรยายจริงๆ ถ้ารุ่นพวกเราโตขึ้นไปเป็นผู้ใหญ่แน่นอนว่าการ์ตูนวงการเล็กๆนี้ต้องเต็บโตไปเป็นวงการใหญ่อย่างแน่นอนครับ เป็นกำลังใจให้นักวาดการ์ตูนทุกคนเช่นเคย วงการการ์ตูนไทยต้องการคนที่รักการ์ตูนมากมากไม่ใช่ต้องการขายหนังสือการ์ตูนให้ได้มากมากครับ สาธุ

ข่าวสารในวงการ์ตูนหรยกู
31 สิงหา การ์ตูนทําเกมมือถือเองทําธีมมือถือเองของเพื่อนผมอีกครั้ง
1 กันยา ดูบอลสดผ่านเน็ตออนไลน์ทรูสปอร์ตผิดกฎหมายนะจ๊ะนักวาดการ์ตูนทั้งหลาย
2 กันยา คำคมความรักวันนี้ขอเสนอ "ถึงนายสันดานจะเกรียนยังไงก็รักเสมอ"
3 กันยา ตำนานผีญี่ปุ่นโบราณคอยาวในโรงเรียนมีที่มาที่ไปอย่างไร
4 กันยา วิธีการเตรียมตัวก่อนไปดูภาพยนตร์ผีฝรั่ง
5 กันยา คลื่นเพลงเกาหลีออนไลน์
6 กันยา ปิดท้ายวันศุกร์ด้วยผลงานรูปการ์ตูนงามงามจาก raInydOlL มหาวิทยาลัยรังสิต

รูปขนาดเล็ก
เก่า 08-09-2012   #2

31 สิงหา การ์ตูนทําเกมมือถือเองทําธีมมือถือเองของเพื่อนผมอีกครั้ง
หลังจากถูกชักชวนหรือถูกบิ้วให้รีบเอางานมาลงในเว็บหรอยกูตอนนี้คุณแม้นก็ ได้ทยอยทะแยงนำการ์ตูนและก็รูปการ์ตูนของเขาโพสบ้างแล้วละครับ เป็นกำลังใจให้เขากันด้วย การ์ตูนเน้นชีวิตจริงในตอนนี้ที่วันวันก็ทำกันแต่เกมมือถือทําธีมมือถือเอง ที่จะขายให้กับไอโฟนหรือแอนดรอยนี่ล่ะนะ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะเอาลงค่ายไหนบ้าง ลองอ่านการ์ตูนตอนแรกดูแล้วกันที่บรรยายถึงขั้นตอนแรกสุดในการทำงานเกมหรือ ออกแบบเกมเลยก็คือการออกแบบและขั้นที่สองกันลงมือทำนั่นเอง

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพฤหัสที่ 30 สิงหาคม 2555

บรรยยายรูปนี้ : รูปการ์ตูนจากนักทำเกมส์
(ต่อไปคงเห็นงานจากหนุ่มท่านนี้กันมาขึ้น
เขาคือนักทำเกมส์ลงมือถือ มีไรถามเขาได้ เพิ่มเติม)

Fanart : จากเรื่อง Brave ครับ
อารมณ์ค้างจากเจเฟสต้า
เราจะก้าวไปด้วยกัน 30/8/55 KUMA
Loser Story : แนะนำตัวละคร (รูปการ์ตูนจากกระทู้นี้)
ข่าวอาเซียน จีนและชาติสมาชิกอาเซียน
คน 570 ล้านคนจากประเทศอาเซียน 10 ประเทศ ทำอะไรได้บ้าง

เก่า 08-09-2012   #3

1 กันยา ดูบอลสดผ่านเน็ตออนไลน์ทรูสปอร์ตผิดกฎหมายนะจ๊ะนักวาดการ์ตูนทั้งหลาย
ตอนนี้ตั้งแต่ฟุตบอลพรีเมียร์ลีกของอังกฤษเริ่มฤดูกาลมาก็มีการบ้าฟุตบอล เกิดขึ้นอีกครั้งหนึ่ง แต่การบ้าบอลแบบไม่มีตังติดทรูสปอร์ตก็ทำให้ต้องอาศัยการดูบอลสดผ่าน เน็ตออนไลน์กันเป็นทิวแถว เราลองมาคุยเรื่องนี้กันก่อนครับต้องบอกว่าเรื่องการดึงสัญญาณทรูสปอร์ตมาลง บนอินเตอร์เน็ตตอนนี้ถือว่าเป็นเรื่องที่ผิดกำหมายและไม่สามารถทำได้ โดยมีความผิดทั้งผู้บริการและผู้ใช้บริการ แต่สำหรับผู้ใช้บริการนั้นถือว่าเป็นเรื่องยากที่จับกัน ตอนนี้บางคนเลี่ยงการดูบอลสดผ่านเน็ตออนไลน์ไปติด Dreambox แต่ก็เป็นที่แน่ชัดแล้วว่าตอนนี้ดรีมบ๊อกได้ถูกทรูสปอร์ตตัดสัญญาณได้แล้ว แน่นอน 100% เพราะฉะนั้นถ้าจะดูบอลสดก็ติดทรูสปอร์ตไปเถอะครับ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันศุกร์ที่ 31 สิงหาคม 2555

บรรยยายรูปนี้ : ความตั้งใจอันแรงกล้าเท่านั้นที่จะนำความสำเร็จมาให้

กากตูน - ทอม
Brave นักรบสาวหัวใจมหากาฬ ภาพยนตร์การ์ตูนถูกใจผม (รูปจากกระทู้นี้)
RoiGOo Magazine Chepter 17 นักวาดการ์ตูนไทยจงเจริญ
ดอกไม้อาเซียน
สัญลักษณ์อาเซียน

เก่า 08-09-2012   #4

2 กันยา คำคมความรักวันนี้ขอเสนอ "ถึงนายสันดานจะเกรียนยังไงก็รักเสมอ"
นายสันดานนั้นมีลักษณะที่เฉพาะที่หลายหลายคนสัมผัสได้ บางคนที่เคยคุยกับเขาชอบคิดว่าเขาเกรียน แต่ผมว่าเขาเป็นคนดีที่พิมพ์ออกมาจากใจจริง การ์ตูนนายสันดานสะท้านจิตใจของเขาได้ดีเลยทีเดียว จึงขอเสนอคำคมความนี้ให้สันดานก็คือ "ถึงนายสันดานจะเกรียนยังไงก็รักเสมอ" ที่รักนี่คือไม่ใช่ตัวมันนะ ผมชอบผลงานการ์ตูนของเขานั่นแหละ ถึงช่วงหลังไม่ค่อยได้อ่านเพราะนายสันดานเข้าไปสร้างบ้านในเฟสและไม่ออกมา สู่โลกภายนอกอีกเลย นานๆทีเขาจะออกมายังไงก็ถือว่ามันเยี่ยมไปเลยละครับ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันเสาร์อาทิตย์ที่ 1-2 กันยายน 2555

บรรยยายรูปนี้ : การ์ตูนนายสันดานเกรียนมาแล้วฮาได้ใจ
(การกลับมาอีกครั้งของความฮาที่นายสันดานอยากให้ทุกคนได้อ่าน
รีบเข้ามาอ่านก่อนบุรุษท่านนี้จะจากโลกไปอีกครั้งหนึ่ง เพิ่มเติม)

ปืนยิงออกแล้วๆๆ
การ์ตูนเรื่องเล่าสอดแทรกมุกขำขำ เรื่อง"รีดนมวัว"
คลิปเด็กฮาฮาหัวเราะไร้สาระ แต่ดูแล้วฮาสุดยอดครับท่านสมาชิก
การ์ตูน ระลึกอดีตชาติกับนายเอ็ม (รูปการ์ตูนจากกระทู้นี้)
ตัวอย่างภาพยนตร์ Resident Evil 5:Retribution
เว็บแฮงค์ เว็บค้าง เว็บเปิดไม่ขึ้นในหรอยกู เตรียมตัวลืมคำนี้ได้เลย!!!
คำคมความสำเร็จ สร้างได้ด้วยตัวเองของเราเอง (กำลังใจในการวาดการ์ตูน)
เอาลูกชายอีกคนมาแนะนำตัวคร้าบ ^0^
จาม

เก่า 08-09-2012   #5

3 กันยา ตำนานผีญี่ปุ่นโบราณคอยาวในโรงเรียนมีที่มาที่ไปอย่างไร
เมื่อวานนี้คุณพี่ช้างได้เอาเนื้อหาเกี่ยวกับตำนานผีญี่ปุ่นมาลงในเว็บไซต์ หรอยกูของพวกเราหลายหลายคนก็คงจะได้อ่านกันแล้วกับหัวข้อตำนานผีญี่ปุ่น โดยผีญี่ปุ่นนั้นเน้นไปที่คอยาวและผีญี่ปุ่นก็ชอบอยู่ในโรงเรียนเสียด้วย ในบทความนั้นมีที่มาที่ไปครับว่าทำไมผีญี่ปุ่นส่วนมากแล้วจึงอยู่ในโรงเรียน กัน ทำไมไม่อยู่ตามต้นไม่เหมือนกับบ้านเราก็เข้าไปสิ่งอยู่ในต้นไม้ ทำไมตำนานผีญี่ปุ่นถึงเชื่อว่าผีญี่ปุ่นของเขาอยู่ในโรงเรียนลองไปอ่านได้ จากบทความของคุณพี่ช้างได่เลยครับ สำหรับวันจันทร์ที่ผ่านมานี้มีกระทู้ช่างน้อยนิดเหลือเกิน ดูแล้วก็แอบละเหี่ยใจยังไงก็ไม่รู้เหมือนกัน55555

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันจันทร์ที่ 3 กันยายน 2555

บรรยยายรูปนี้ : ความลับเกี่ยวกับผีญี่ปุ่น
(สถานที่น่ากลัวของญี่ปุ่นสร้างผีญี่ปุ่นขึ้นมา เพิ่มเติม)

2 Bros in Paris
5 สถานสยองขวัญในประเทศญี่ปุ่นที่เด็กไทยควรไปเยือนซักครั้ง (รูปจากกระทู้นี้)

เก่า 08-09-2012   #6

4 กันยา วิธีการเตรียมตัวก่อนไปดูภาพยนตร์ผีฝรั่ง
วันนี้ผมจะมาสรุปวิธีการเตรียมตัวก่อนไปดูภาพยนตร์ผีฝรั่งกันดีกว่า ทำไมต้องเตรียมตัวเพราะว่าการไปดูหนังในโรงภาพยนตร์มันเหมือนกับการลงทุน การลงทุนนั้นมันต้องคุ้มค่า ถ้าไม่คุ้มค่าแล้วเราจะไปดูทำไมละครับ

1.เตรียมร่างกายให้พร้อมซ้อมตกใจ
2.ทำจิตใจให้หดหู่เข้าไว้
3.ยิ่งบิ้วอารมณ์นึกถึงผีได้ก่อนจะดีมาก
4.อย่าดีทีเซอร์เพราะจะรู้เนื้อหาก่อน
5.อย่าแม้แต่จะถามคนอื่นว่าหนังเป็นไง
6.ดูรอบค่ำเท่านั้น
7.พาผู้หญิง แฟน หรือแม่ไปดูด้วย

เพียง 7 ข้อเท่านี้เราก็สามารถสร้างพลังในการดูภาพยนตร์ผีสยองขวัญได้มันส์มากขึ้นแล้วละครับ
ลองเอาไปทำกันดูสำหรับพี่น้องชาวหรอยกู

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันอังคารพุธที่ 4-5 กันยายน 2555

บรรยยายรูปนี้ : ภาพยนตร์ผีผีเรื่องนี้ไม่ธรรมดา
(อ่านวิธีดูหนังผีฝรั่งเพิ่มเติมได้ที่นี่ เพิ่มเติม)

ภาพยนตร์ The Possession หนังผีที่(ไม่)น่ากลัวที่สุด แต่น่าดูที่สุดตอนนี้ (รูปจากกระทู้นี้)
การ์ตูนดังจากแฟนเพจคิดว่าดีก็ทำไป (ไม่มีคำว่า ต่อ)
คอนเสิร์ต After School with Playgirlz Fanmeeting in Bangkok
วันนี้กรุงเทพฝนตก บรรยากาศแปลกๆอึมครึมทำจิตใจหม่นหมอง
รวมสุดยอดภาพวาดสีไม้ธรรมชาติที่ใครใครยังไม่เคยเห็น
รูปการ์ตูนอิสลาม เขาวาดชาวมุสลิมกันแบบนี้
ใครเคยอ่านการ์ตูนแฟรี่เทล คงชอบเพลงเปิดตัวเพลงนี้กัน

เก่า 08-09-2012   #7

5 กันยา คลื่นเพลงเกาหลีออนไลน์
ตอนนี้เกาหลีถือว่ากำลังได้รับความนิยมในบ้านเราแบบสุดยอดไปเลยนะครับน้อง น้อง ทั้งนี้ทำทำให้เกิดคลื่นเพลงเกาหลีออนไลน์ในบ้านเรากันเยอะมาก ทั้งคลื่นเพลงเกาหลีออนไลน์ที่มีลิขสิทธิ์ถูกต้องและเปิดขึ้นมาเอง โดยโฮสของเจ้าตัวเองเรียกว่าถ้าเปิดคลื่นเพลงเกาหลีออนไลน์ด้วยตัวเองก็จะมี กลุ่มคนฟังอย่างแน่นอน และที่สำคัญคลื่นเพลงเกาหลีออนไลน์เราวสามารถฟังอ่านเน็ตของประเทศเกาหลีได้ ด้วย และพี่ขอบอกเลยว่าคลื่นเพลงเกาหลีออนไลน์นั้นมีอยู่เยอะ เพราะเกาหลีนั้นเป็นเจ้าแห่งเทคโนโลยีอีกเจ้าหนึ่ง ทำให้การลงมาทำคลื่นวิทยุนั้นไม่ใช่เรื่อยากเย็นอะไรเลยสำหรับพวกเขา ใครอยากเแวะเวียนไปฟังเพลงเกาหลีก็ลองค้นหาว่าคลื่นเพลงเกาหลีออนไลน์หรือ Korea music radio ได้เลยครับ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพฤหัสที่ 6 กันยายน 2555

บรรยยายรูปนี้ : เพลงนี้เขากำลังฮิต
(คลื่นเพลงเกาหลีออนไลน์มีดีอะไร เพิ่มเติม)

Big Project 2 : อยากจะทำ แต่ไม่ได้ทำซะที
ภาพยนตร์การ์ตูนแอนิเมชั่น ParaNorman สุดยอดแห่งความทุ่มทุนค่ะ
Character : 2Bros
มันเป็น...กังนัมสไตล์!!!! (ตามกระแส) (รูปการ์ตูนจากกระทู้นี้)
กิน อยู่ ดู ดี กับ Hap de Nous (ร้านอาหารแนะนํารามอินทรา)

เก่า 08-09-2012   #8

6 กันยา ปิดท้ายวันศุกร์ด้วยผลงานรูปการ์ตูนงามงามจาก raInydOlL มหาวิทยาลัยรังสิต
อีกไม่กี่ปีไอน้องคนนี้มันจะเรียนจบมหาวิทยาลัยแล้วละครับ raInydOlL เป็นเด็กจากมหาวิทยาลัยรังสิต ดูแล้วเขามีผลงานมากมายและถ้าผมมีบริษัทผมจะรีบจองตัวเขาเอาไว้เลยเพราะเห็น จากผลงานและความฟิตแล้วผมเชื่อว่าเขาทำงานพวกนี้ด้วยความชอบ ทั้งงานรูปการ์ตูนทั้งงานแอนิเมชั่นต่างต่าง ทำมาเยอะผมเห็นคอมเม้นมาเยอะจริงๆกับน้องคนนี้ raInydOlL ผลงานล่าสุดเขาเป็นอย่างไรติดตามดูด้านล่างเลยครับ งานเข้าเยอะจนต้องไล่ดูกันหลายวันเลยทีเดียวล่ะ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันศุกร์ที่ 7 กันยายน 2555

บรรยยายรูปนี้ : รูปการ์ตูนสะท้อนธรามชาติ
(ผลงานจากน้องraInydOlLเทพเช่นเคย เพิ่มเติม)

สมัยนี้กาแฟเขาไม่กินกาแฟตอนง่วงกันแล้วหรอครับ (โฆษณาเนสกาแฟล่าสุด)
มาเทกระจาดกันขาดช่วงนาน เรื่อยเปื่อยๆเช่นเคย ^^ (รูปจากกระทู้นี้)
การ์ตูน" สิ่งสำคัญของโนบิตะ" โดย นายเช็ดขี้
ถึงจะเจ็บเราก็แจก ประเดิมแล้วคนแรกน้อง Naoshima
ไปเจอเว็บวาดการ์ตูนสวยๆ อันนึงมา เป็นของนาย John Pound Art รูปสวยน่ารักดี

Tags
18, chepter, magazine, roigoo
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ