เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 5146 - คำตอบ: 18  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 26-09-2012   #1
Senior Member

บุญกึ่ม's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 1,334
คะแนนหรอย: 1,135
Default รีแว้วว The Yik Winning's Diary มั่ง

หลังจากคุณโอมบอกให้รีวิว
ก็เลยไปยืมมือถือมาถ่ายและหลอกเพื่อนมาเป็นนางแบบประกอบกระทู้ของหยิกเล่มนี้
ก่อนอื่นอยากได้ทำยังไง ก็ตามทู้นี้เลยครับ
ขายแล้วสมุด!!! Diary of Yik Winning ไดอารี่ของหยิกวินนิ่ง (Big Books) - เว็บการ์ตูนหรอยกู
-----------------------------------------------

ภาพรวมก่อนนะครับ
ขนาดของเล่มใหญ่กว่าที่ผมคิดแต่เหมาะมือดี พกง่ายวาดสะดวก พอดีกับการ์ตูนสามช่องจบเลย
กระดาษข้างในเป็นกระดาษไม่มีเส้นไม่หนาและไม่บางจ๋อย สีเหลืองหน่อยๆดูเก๋าดี
ฉลากข้างหลังปกบอกเป็นกระดาษถนอมสายตา อัดกาวมาดี ผมง้างแสกนหลายรอบละยังไม่มีวี่แววจะหลุดเป็นแผ่น
ทำให้รู้สึกถึงความจริงใจห่วงใยผู้บริโภคของทางผู้ผลิต อาสสสส์ รักน้ำ รักปลา รักคุณนะคะ
ปกนอกหลังเป็นกระดาษอาบมันสวยดีครับ(ผมไม่ชอบแค่สีกับฟร้อนคำว่าไดอารี่)หลังจากถือเล่นมาสองสามวัน
มีแต่คนขอยืมอ่านเพราะนึกว่าเป็นหนังสือการ์ตูน

มาว่าถึงข้อดีของเล่มนี้ที่ผมสัมผัสได้ประสบเจอ
1.พกง่ายวาดสะดวกดี นั่งอู้ทีไหนก็วาดได้เลย
ปรกติผมไม่ชอบวาดใส่สมุดเพราะมันเล็ก จะวาดทีก็ต้อง a4 หาสมุดรองวุ่นวาย
2.รวางไว้ข้องตัวแล้วรู้สึกว่าเล่นวินนิ่งเก่งขึ้น24%
3.วางแนบหน้าแอ๊บแล้วถ่ายรูปดูขาวดูดีกว่าหนังหน้าเดิมโดยไม่ต้องพึ่งคาเมร่า360 หรือโปรแกรมจีน
(ดูจากรูปประกอบคงเพราะสมุดมันสีดำ 555)
4.ด้วยความที่เหมือนหนังสือการ์ตูน คนทั่วไปมักจะอยากเปิดอ่านดูเหมาะแก่การใช้มุขควายจีบสาว
โดยการถือสมุดนี้พ่วงหนังสือวิชาการหนักไปยืนโหนรถเมย์ใกล้ๆนักศึกษาที่นั่งอยู่ พอน้องเห็นเราโหนลำบากก็จะช่วยถือให้และแอบเปิดอ่าน ก็จะพบว่ามันเป็นสมุดธรรมดาที่มีการ์ตูนน่ารักๆ?!?และข้อความเขียนว่าน้องน่ารักจัง นิสัยก็ดี พี่ขอเบอร์หน่อยนะค่ะ

ข้อเสียสำหรับผม
1.ปกเป็นกระดาษมันพวกซกมกอย่างผมใช้แล้วจะเก่าไว
2.กระดาษบางไปหน่อยสำหรับคนไร้ความมันใจอย่างผม กดจนกระดาษเป็นรอยจนไปถึงหน้าหลัง
แต่ความจริงกระดาษที่จะเอาแรงมือผมอยู่คงพวก 150 แกรมขึ้นละมัง
3.ลองมุขข้างบนแล้วสาวไม่ให้เบอร์
4. นี่มันข้อเสียของผมทั้งนั้นนี่หว่าไม่ใช่สมุด

สรุป
ส่วนตัวผมคิดว่าคุ้มนะ ราคาก็ใกล้เคียงกันกับสมุดวาดดาดๆในตลาดแถวบ้านผม
และเป็นกระดาษถนอมตาสีสันแนวๆ ผมว่าเข้ากับสีดินสอดี
โดยรวมทำออกมาสวยงามไม่ได้สักแต่ทำมาหากินกับแฟนบอยเว็บ ยิ่งคิดในแง่ของสะสมของที่ระลึกยิ่งคุ้มครับ
ปล. ไม่ได้เชลียร์กันเล่นๆนะครับ เพราะผมไม่ได้ค่าโฆษณาหรือหวังอันใดจากคุณโอมเพราะแกมีแฟนอยู่แล้ว

รูปขนาดเล็ก
เก่า 26-09-2012   #2

chaskinny's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

เพื่อนพี่อะครับ เพื่อนพี่อะ โหแม่งงงงงง เอาจอยวางบน ขาโหแม่ง โหแม่ง

เก่า 26-09-2012   #3
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

555 เห็นกระทู้นี้แล้วกาแฟแทบพุ่งเลยครับ รอให้คุณโอมมาอ่านกระทู้นี้ก่อนครับ ฮาแน่นอน ผมเองยังฮาเลย อย่าให้ต้องสาธยายนะครับว่าฮาเควี้ยอะไรบ้าง โอย เห็นกระทู้นี้แล้วฮาก๊ากควบคุมอารมณ์ไม่อยู่จริงครับ อันดับแรกที่ฮาคือ เอาสาวหน้าตาดีมาจับถ่ายรูปกับสมุดกากๆ นี่แหละครับ ความจริงแล้วอยากจะเริ่มต้นขอจากไฟล์ตัวเต็มของรูปนี้ให้รู้แล้วรู้รอดจะได้เอามาเป็นไฟล์โปรโมตสมุดเหลือเกิน ที่พูดนี่พูดจริงนะครับ 555 ส่วนเรื่องข้อดีข้อเสียของสมุดอันนั้นผมไม่ได้สนใจแล้วครับ เพราะสนใจไอ้ภาพประกอบมากกว่า นอกเหนือจากนั้นยังมาฮากับไอ้ความเคียดแค้นของท่านที่หลอกแฟนมาเล่นวินนิ่งอีก แถมยังอัดเชลซีในสัปดาห์นี้ไป 24-0 ช่างเป็นความอัดอั้นของกองเชียร์อาร์เซน่อลจริงๆ แต่หายห่วงครับ ปีนี้ดร๊อกบ้าไม่อยู่แล้ว เชลซีก็เตรียมตัวลงโลงได้เลยหละครับ 555+ โอยกระทู้นี้มันฮา

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 26-09-2012   #4

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

ถือว่าเป็นการขายสินค้าที่ดีมาก รูปแม่งไม่ต้องตัดต่ออะไรกันเลย เอาคนน่ารักคนเดียวมานั่งมาขายของได้เลยจริงๆครับท่าน นายบุญกึ่มสุดยอดหวะ ถือว่าเป็นคนที่เข้าใจประชาชนมากเลยจริงๆ นี่ยังไม่รวมเนื้อหาที่นำมารีวิวให้พวกเราได้อานกันอีก สมุดแล้วนี้เหมือนกับกูเกิ้ลครับเหมือนยังไง กูเกิ้ลอันที่จริงแล้วไม่ได้กะจะจดโดเมนชื่อกูเกิ้ล แต่เพื่อนมันไปจดโดเมนเว็บให้ผิด555555 สมุดเล่มนี้ก็เหมือนกัน อันที่จริงเราไม่ได้กะจะทำสมุดไซต์นี้ แต่นายเอ็มอีเมล์w:9Nไปให้เขาผิด555555555

เก่า 26-09-2012   #5

bankbcool's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 854
คะแนนหรอย: 677

ขายรถขายเกมส์ยังมีพริ๊ตตี้ ขายเบียร์ร้านอาหารยังมีเด็กเชียร์เบียร์ ขายไดอารี่หยิก วินนิ่ง จะขาดไปได้ยังไงล่ะครับ การตลาดแท้แท้เลยเนี่ย สุดยอดอ่ะ อย่างนี้ต้องร้องเพลง "อยากรู้จักเธอจังเลย อยากถามว่าเธอชื่ออะไร" สมุดเราก็อยากได้ สาวเจ้าเราก็อยากใกล้ชิดสนิทสนม หากได้แอบยืนคู่ถ่ายรูปมาเชยชม แล้วเก็บมาฝันรื่นรมณ์ยามหลับนอน จะดีเป็นอย่างยิ่ง

เก่า 26-09-2012   #6

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bankbcool อ่านข้อความ
ขายรถขายเกมส์ยังมีพริ๊ตตี้ ขายเบียร์ร้านอาหารยังมีเด็กเชียร์เบียร์ ขายไดอารี่หยิก วินนิ่ง จะขาดไปได้ยังไงล่ะครับ การตลาดแท้แท้เลยเนี่ย สุดยอดอ่ะ อย่างนี้ต้องร้องเพลง "อยากรู้จักเธอจังเลย อยากถามว่าเธอชื่ออะไร" สมุดเราก็อยากได้ สาวเจ้าเราก็อยากใกล้ชิดสนิทสนม หากได้แอบยืนคู่ถ่ายรูปมาเชยชม แล้วเก็บมาฝันรื่นรมณ์ยามหลับนอน จะดีเป็นอย่างยิ่ง
ผมว่านายบุญกึ๋มต้องรีบมาแถลงไขแล้วครับ ว่าสาวเจ้าผู้นั้นคือ ผู้ใด ขนาดน้องแบงค์ยังต้องทัก !!! รีบมาเลยบุญกึ๋ม

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 26-09-2012   #7

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588

สาวคนนี้น่ารักเวอร์จริงคะ อิอิ

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 26-09-2012   #8

บุญกึ่ม's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 1,334
คะแนนหรอย: 1,135

ออ เพื่อนครับคุณเอ็ม โสดด้วยครับ รูปต้นฉบับครับ เซอวิสน้องแบงค์
ปล รูปโคตรหลอกเลยครับ

รูปขนาดเล็ก
47145_3993644394021_1431806752_na.jpg   229236_3993645594051_2064152907_n.jpg   561579_3993684555025_587486555_n.jpg   76753256566.jpg   293035_3993656434322_688463661_n.jpg  

เก่า 26-09-2012   #9

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

เข้ามาแล้วไม่คอมเม้นมันก็กะไรอยู่ นายบุญกึ่มเข้ามาอัพเดทแบบนี้ ไม่รู้จักขอบคุณยังไงดีครับ ถือว่าเป็นเกียรติแก่เว็บการ์ตูนหรอยกูมากมากเลยทีเดียว (เย้ยเกี่ยวอะไร) ไม่เสียแรงครับที่ผมอุตส่าเดินไปไปรษณีย์ร่วม 30 กิโลในงานนี้ คุ้มสาดดดดดดดดดดดดดด

เก่า 26-09-2012   #10

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ohmohm อ่านข้อความ
เข้ามาแล้วไม่คอมเม้นมันก็กะไรอยู่ นายบุญกึ่มเข้ามาอัพเดทแบบนี้ ไม่รู้จักขอบคุณยังไงดีครับ ถือว่าเป็นเกียรติแก่เว็บการ์ตูนหรอยกูมากมากเลยทีเดียว (เย้ยเกี่ยวอะไร) ไม่เสียแรงครับที่ผมอุตส่าเดินไปไปรษณีย์ร่วม 30 กิโลในงานนี้ คุ้มสาดดดดดดดดดดดดดด
กลายเป็นกระทู้ออกหน้าออกตาไปแล้วครับ บอกกันมาหน่อยครับ มีใครแอบเซฟรูปน้องเขาเข้าคลังบ้าง ยอมรับมาซะดีๆ

ตอบ

Tags
diary, winning, yik, มั่ง, รีแว้วว
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ