เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 4916 - คำตอบ: 10  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 05-10-2012   #1
Senior Member

bankbcool's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 854
คะแนนหรอย: 677
Default นิทาน กระต่ายกับเต่า

นี่เป็นการเล่านิทานให้หลานฟัง เพราะหลานชอบให้เล่านิทานก่อนนอนทุกคืน และไอ้กระต่ายกับเต่าเนี่ยไม่ต้องพูดถึง เล่าให้ฟังทุกคืน ก็เลยอัดให้ดูเลย จะได้ไม่ต้องเล่าซ้ำ เล่าจนเบื่ออะ ใครไม่เคยมีลูกมีหลานไม่เข้าใจร็อก

เก่า 05-10-2012   #2
Member

Air conditioner's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 64
คะแนนหรอย: 30

ฟังนิทานเรื่องนี้แล้วผมอยากเต้นตามไปด้วยจัง

เก่า 05-10-2012   #3

บุญกึ่ม's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 1,334
คะแนนหรอย: 1,135

55 พอเข้าใจ แต่หลานผมออกแนวขี้เบื่อครับ
จะซ้ำไม่ได้มันทักตลอด
ไปไหนก็ต้องแต่งนิทานแต่งเพลงให้ใหม่
ตอนไปซื้อขนม มันชอบขนมยี่ห้อแจ๊คมาก แต่พูดไม่ชัดจะเรียกขนมเจ๊กตลอด
อย่างมันพูดไม่ชัดก็ต้องหาเพลงให้ท่อง
"ขนมแจ๊ค ไม่ใช่ขนมเจ็ก เติ้ลยังเล็ก จีบเจ็กไม่ได้"

เก่า 06-10-2012   #4
Member

นายสันดาน's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 90

ผมชอบจัง ชอบตั่งกะมากินก๊วยจั๊บโชว์ เท่มากขรับ

ผมมีเรื่องนึงครับที่พ่อผมชอบเล่าในตอนเด็กๆ มันชื่อเรื่อง รถบูโดเซอร์ผีสิง แล้วเล่ากี่ทีนี่มร่างไม่เหมือนเดิมน่ะครับ จนทุกวันนี้ผมก็จำไม่ได้แล้วว่ามันเป็นยังไง รู้แค่ว่ามร่างเป็นรถบูโดเซอร์ผีสิง แล้วนิทานเรื่องนี้ก็ไม่สอนบ้าอะไรเลย

นายสันดาน is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 06-10-2012   #5
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

อยากบอกว่าผมติดตามตลอดเหมือนกันนะครับคุณแบงค์ ทำไมถึงติดตาม ก็เพราะว่ากลัวเป็นคลิปผิดกฎหมายนั่นเองละครับ555555 ก็เลยต้องตรวจเหอะๆ ไม่ทราบว่าอารมณ์ไหนครับคุณแบงค์ที่มาเล่านิทานเนี้ย5555 ผมว่าแนวสาดดดด

เก่า 06-10-2012   #6

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นายสันดาน อ่านข้อความ
ผมชอบจัง ชอบตั่งกะมากินก๊วยจั๊บโชว์ เท่มากขรับ ผมมีเรื่องนึงครับที่พ่อผมชอบเล่าในตอนเด็กๆ มันชื่อเรื่อง รถบูโดเซอร์ผีสิง แล้วเล่ากี่ทีนี่มร่างไม่เหมือนเดิมน่ะครับ จนทุกวันนี้ผมก็จำไม่ได้แล้วว่ามันเป็นยังไง รู้แค่ว่ามร่างเป็นรถบูโดเซอร์ผีสิง แล้วนิทานเรื่องนี้ก็ไม่สอนบ้าอะไรเลย
กูรู้แล้วว่าทำไมคุณมึงถึงได้ออกมาเป็นมนุษย์แบบนี้ นิทานไอ้ "รถบูโดเซอร์ผีสิง" มันมีอิทธิพลสะท้อนกลับขนาดนี้เชียวรึ !!

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 06-10-2012   #7

chaskinny's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

แม่ง เจ๋งวะครับ ผม เงิบ ดนตรีประกอบบบบบบ 55555555+

เก่า 06-10-2012   #8

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

ขอแซวนิดนึง ดูแล้วรู้สึกว่าน้องแบงค์เหมือนอาเสี่ยเลยครับ แถมมีซาวน์ประกอบอีกนึกว่าจะไปรบกับเจได อีกนะนั่น ไม่
ต้องฟังเล่านิทานยังฮา วันหลังออกกล้องกันบ่อยแบบนี้แล้ว คุณโอมท่าทางจะยอมไม่ได้ เร็วๆ นี้เห็นหน้าคุณโอมแน่นอน

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 06-10-2012   #9
Member

นายสันดาน's Avatar

คะแนนหรอย: 90

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
กูรู้แล้วว่าทำไมคุณมึงถึงได้ออกมาเป็นมนุษย์แบบนี้ นิทานไอ้ "รถบูโดเซอร์ผีสิง" มันมีอิทธิพลสะท้อนกลับขนาดนี้เชียวรึ !!
มันไม่ใช่แค่นี้หรอกครับ สิ่งที่บิดาทำกับผมไว้ในวัยเยาว์ ตั่งกะท้าลูกตัวเองโดดลงมาจากแท็งค์ปะปาต่างจังหวัด สูงพอๆกับโดดลงมาจากหลังคาบ้านชั้นสอง พ่อบอกว่าถ้าไม่โดดไม่ใช่ลูกพ่อ ถ้าโดดเดี๋ยวพ่อจะขึนไปโดดให้ดูมั้ง ผมก็โดดลงมา มันสุงเกินไปขาต้านแรงจีไม่ไหว ก้นกระแทก แม่งเจ็บเป็นอาทิตย์เลย เสร็จแล้วพ่อผมก็ปีนขึ้นไปแล้วพูดว่า อ้าวสูงนี่หว่า แล้วพ่อก็ปีนลงมา ท่ามกลางสายตาผมที่มองพ่อทั้งน้ำตา จะว่าไปก็มีอีกตรึม สั่งขังลูกตัวเอง ให้ต่อยกับลูกตำรวจคนอื่น ให้ลุงจับกดน้ำ จับบวชดัดสันดาน บังคับลูกนั่งดูตัวเองลงไปจ้องตาสู้กับจระเข้ในบ่อ เอายาเสพติดมาป้ายลูกแล้วหลอกว่าแกติดยาแล้ว จับลูกลองกินเหล้าตั่งกะหกขวบ ดูดบุหรี่ก็ราวๆนั้น ปล่อยลูกกระดูกหักแล้วไม่พาไปหาหมอสองรอบเพราะหาว่าสำออย จนกระดูกผมสมานเองอ่าห์..............ผมเริ่มเข้าใจแล้วล่ะว่าทำไมผมโตมาเป็นแบบนี้

นายสันดาน is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 10-10-2012   #10
Junior Member

เสือน้อยลิ่วลม's Avatar

คะแนนหรอย: 4
ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง เสือน้อยลิ่วลม Send a message via Skype™ to เสือน้อยลิ่วลม

อมตะและรีเมคได้ในแบบสไตล์ใหม่ตลอดเลยนะ การ์ตูนเรื่องนี้ Masterpiece

Tags
bankbcool, กระต่ายกับเต่า, การ์ตูนเด็กวาด, การ์ตูนน่ารัก, การ์ตูนหัวตะปู, การ์ตูนฮา, การ์ตูน่าอ่าน, การ์ตูน, นิทาน