เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 4102 - คำตอบ: 4  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 09-01-2013   #1
Senior Member

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588
Default ภาพยนตร์ Apartment 143 มันบอกให้ฉันรู้ว่าครอบครัวที่มีความสุขเป็นอย่างไร

วันนี้มีโอกาสได้ดูภาพยนตร์กับเขาอีกแล้ว และเป็นการดูที่บ้านอีกเช่นเคยคะ วันนี้จัดไป Apartment 143 เป็นภาพยนตร์ที่ออกตัวว่า ตัวเองภาพยนตร์แนวผีๆ แต่เชื่อหรือไม่คะว่าภาพยนตร์ฝรั่งตอนนี้เขาไม่ทำผีแบบเดินไปเดินมา หลอกหลอนเหมือนบ้านเราอีกแล้ว แต่เขาเน้นหนังผีที่เอาความเป็นครอบครัวเข้ามาผสมผสานด้วย

Apartment 143 นี้ก็เหมือนกับแนวผีฝรั่งอื่นๆ ที่อยากจะบอกถึงครอบครัว และทำให้หลายคนทราบว่าครอบครัวที่มีความสุขมันเป็นอย่างไร มันสะท้อนในสิ่งที่เราเห็นและมันอาจจะบอกได้ว่าสิ่งที่เห็นอาจไม่ใช่สิงที่เป็น ครอบครัวย่อมมีความลับ บางคนทุ่มเทแต่อาตไม่มีใครเห็นคุณค่าเลยก็ได้ โดยเฉพาะเรื่องในครอบครัว Apartment 143 เดินเรื่องโดยใช้กลุ่มคนนักวิทยาศาสตร์ที่ตาหาผีและสื่อสารกับผีได้ โดยมาทดลองที่ Apartment 143 ที่มีคุณพ่อตกงานกับลูกอีก 2 คน บอกได้ตามตรงว่าดูแล้วมันแปลกี

จุดเด่นของภาพยนตร์ Apartment 143

-เนื้อเรื่องมีความดราม่าและต่างจากหนังผีฝรั่งอื่นๆเล็กน้อย

จุดอ่อนของภาพยนตร์ Apartment 143
-บางคนอาจจะเบื่อภาพยนตร์แนวถือกล้องถ่ายผี
-ไม่เหมาะกับคนไทยที่ชอบเห็นผีลอยไปลอยมา (แต่ที่นี่เน้นดราม่าเป็นหลัก)

ยังไงเราก็ยังชอบภาพยนตร์เรื่องนี้อยู่ดี
และพอไปวัดไปวาได้เลยคะในความคิดเรา
รับคะแนนไปแบบขำขำ
7.5/10
ชอบนะแต่ไม่ออกตัว

ข้อมูลเพิ่มเติมคะ
คะแนนเรื่องนี้ใน IMDB -------> Apartment 143 (2011) - IMDb
คนเขียนบท ---------------->Rodrigo Cortes เขียนบทเรื่อง Buried ด้วย

http://www.youtube.com/watch?v=nxZ9PyeVoGg

ภาพยนตร์เรื่องอื่นๆที่ดิฉันเคยกล่าวถึง
ภาพยนตร์ Apartment 143 มันบอกให้ฉันรู้ว่าครอบครัวที่มีความสุขเป็นอย่างไร
ATM ตู้กดตาย ทำได้ดีสำหรับคอหนังสยอง [เช่ามาไม่ได้โหลดนะจ๊ะ]
Buried ภาพยนตร์ที่ดูแล้วเข้าใจโลกมากขึ้น โหลดเลยคุ้ม
Abraham Lincoln: Vampire Hunter สุดยอดของภาพยนตร์ที่เคยดูมา
407 เที่ยวบินผี ภาพยนตร์เครื่องบินผีที่ดูได้ดูดีดูแล้วเครียดอย่าว่ากัน
Blue Valentine จําวันที่เรารักกันได้ไหม [คนมีความรักต้องดูภาพยนตร์นี้]
ภาพยนตร์ 9-9-81 บอกเล่า 9 ศพ ค่ายเล็กแต่ดู(โหลด)แล้วไม่เสียใจคะ
วิจารณ์แบบเห็นต่างกับ The Box กล่องเศรษฐี เปิดรวยเปิดตาย
Total Recall [คนทะลุโลก] โหลดไปไม่น่าคุ้มดูๆแล้วก็งั้นๆ
MIB 3 : Men in Black 3 โหลดได้เช่าได้ซื้อแผ่นได้สบายใจ
The Amazing Spider-Man โหลดมาดูแล้วเตรียมซื้อแผ่นเก็บ
ไม่มีการ์ตูนให้อ่านเลยไปดูหนังแผ่น The Cabin in the Woods (เจอเพรช)
ว่างวันเสาร์ดูหนังแผ่น Chernobyl Diaries (ทัวร์เมืองร้าง อย่าค้างคืน)
Distortion คน-โลก-จิต ดูแล้วเสียเวลาดีจริงอะไรจริงคะ
อินเทรนวันฮาโลวีนไปดู Silent Hill 2 เมืองห่าผีสาขา 2 [สปอย]

ตัวอย่างภาพยนตร์-คอมเม้นก่อนชม
วิจารณ์ก่อนดู Apartment 143 [ตัวอย่างภาพยนตร์]
Hotel Transylvania ตัวอย่างภาพยนตร์ไม่มีให้โหลดหนอ
The Croods แอนิเมชั่นเข้ามีนาคมปีหน้าคะ เรื่องราวของมนุษย์หิน
The Box กล่องเศรษฐี!! เปิดรวยเปิดตาย (2009) Trailer ตัวอย่างภาพยนตร์

ของคนอื่นๆในเว็บคะ
ภาพยนตร์ Awakening สัมผัสผี [ใครอยากอวดผีเชิญ ]
วิจารณ์หนังกันบ้างน่าโหลดไหม Prometheus

รูปขนาดเล็ก

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 09-01-2013   #2
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

เรื่องนี้ผมให้ 7 ดูได้ คุ้มค่าคุ้มราคา ยังจบแบบงงๆเล็กน้อย ถ้าผีมีผลกับชีวิตแบบนี้ก็ตายๆไปเถอะ555555

เก่า 10-01-2013   #3
Member

Srookie's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 71
คะแนนหรอย: 75

ยังไม่เคยดูเลยครับ สงสัยต้องไปหาแผ่นมาดูซะแล้วล่ะ

Srookie is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 10-01-2013   #4
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Srookie อ่านข้อความ
ยังไม่เคยดูเลยครับ สงสัยต้องไปหาแผ่นมาดูซะแล้วล่ะ
สมัยนี้เขาไม่ค่อยมีแผ่นมาให้ผมเลยครับ ดูหนังทีไรไม่เคยเหลือแผ่นเลย งงเหมือนกัน เออลืมไปส่งผ่านข้อมูลผ่านระบบอินเตอร์เน็ตมาครับ (มุขครับ ยิงแล้วไปเลยแล้วกัน)

เก่า 10-01-2013   #5
Member

Srookie's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 71
คะแนนหรอย: 75

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ohmohm อ่านข้อความ
สมัยนี้เขาไม่ค่อยมีแผ่นมาให้ผมเลยครับ ดูหนังทีไรไม่เคยเหลือแผ่นเลย งงเหมือนกัน เออลืมไปส่งผ่านข้อมูลผ่านระบบอินเตอร์เน็ตมาครับ (มุขครับ ยิงแล้วไปเลยแล้วกัน)

นั่ง งง ไป 5 วินาที อ่ออออ!! ฮ่าๆๆๆๆๆ

Srookie is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
143, apartment, apartment 143, ครอบครัว, ครอบครัวที่มีความสุข, ครอบครัวที่มีความสุขเป็นอย่างไร, ความสุข, เป็นอย่างไร, ภาพยนตร์ apartment 143, ภาพยนตร์, มันบอกให้ฉันรู้ว่า, สุข
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ