เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 2221 - คำตอบ: 2  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 28-08-2011   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default ชิมมาแล้วอร่อยดี โปรดูหนังรอบเช้าเสาร์-อาทิตย์ 100 บาทของเมเจอร์

สัปดาห์นี้ใช้ ชิวิตแบบหนุ่มอารมณ์เปลี่ยวเพราะแฟนไม่ได้มาเยี่ยมเยือนครับ กระผมก็เลยขอแรดในสไตร์ผู้ชายไปดูหนังรอบเช้าเพียงคนเดียว งานนี้คงทำให้หลายๆคนงงว่า "เอ้ย โอมมันดูคนเดียวเปลี่ยวหัวใจเลยหรอ" ใช่ครับผมไปดูคนเดียว ที่ไปเสาร์เช้าเพราะอยากไปลองใช้โปรดูหนังเสาร์อาทิตย์ 100 บาทของเมเจอร์ดู ว่ามันจะมีข้อดีอะไรอีกบ้าง นอกจากข้อดีเรื่องราคา

และงานนี้ผมก็เจอเพรชในตมครับ ผมเจอข้อดีของการใช้โปรดูหนังเสาร์อาทิตย์ 100 บาทที่เมเจอร์ โดยวันที่ผมไปดูก็คือ วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม 2554 โรงเมเจอร์รังสิต รอบ 11.40 เรื่องFinal Destination 5 มันเป็นอารมณ์แบบแปลกใหม่จริงๆที่ได้มาดูหนังเช้าแบบนี้
Movie Breakfast ดูหนังเช้าเสาร์อาทิตย์ที่เมเจอร์ซินีเพล็กซ์ เพียง 100 บาท

ขับรถมาโรงหนังเร็วเหมือนติดจรวจ
จากที่กว่าจะถ่อมาโรงหนังได้ในช่วงที่มาดูตอนเย็นๆ แต่การมาดูหนังตั้งแต่
เช้าเหมือนกับโรงหนังขยับใกล้เข้ามาอยู่หน้าบ้านผมเลยครับ ผมแทบไม่ได้
เหยียบเบรคเลยถ้ารถคนหน้ามันไม่มาตัดหน้าผม(ซะงั้น)

ลานจอดรถที่วางเปล่า
แทบไม่ต้องงัดเทคนิคการหาที่จอดรถจากสำนักไหนมาใช้เลย เพราะเข้าไป
ถึงที่โรงหนังลานจอดรถมาโล่งมาก ขับไปมั่วๆก็เจอแล้ว สบายใจสุดๆสุขภาพ
จิตดีมากเลยแบบนี้เยี่ยม

ช่องขายตั๋วแถวสั้นเหมือนจู๋เด็ก
นานมาแล้วที่ผมไม่ได้เห็นช่องขายตั๋วแถวสั้นขนาดนี้(นอกจากที่เมเจอร์
ฮอลลิวูด สุขสวัสดิ์) ไปรออยู่ไม่ถึง 5 นาทีก็ได้ซื้อตั๋วแล้วพระเจ้า แถม
พนักงานหน้าตายังพร้อมบริการเรามากๆ ที่งมาสคาร่าก็ยังไม่หลุด
อายลายเนอร์ก้ยังไม่ลอกแบบนี้ไม่มีอะไรประเสร็ฐเท่านี้แล้ว

ในโรงหนังมีแต่คนดูที่มีจริยธรรม
คนที่มาดูช่วงเช้าต้องยอมรับว่าส่วนมากเป็นขาดูหนังตัวจริง เพราะต้อง
ถ่างตาออกมาดูขนานแท้ บรรยากาศในโรงภาพยนตร์ก็เลยเงียบมากและ
มีแต่คนที่ตั้งใจดูหนังกัน นี่แหละที่ผมชอบ

ลองมาชมดู ครับหนังรอบเช้าของเมเจอร์วันเสาร์อาทิตย์ 100 บาทเท่านั้น ให้พนักงานเค้าได้ทำงานตอนเช้าหน่อยไม่ค่อยมีคนมาดู รับรองคุ้มแน่นอนทั้งเรื่องเงินและเรื่องความรู้สึกใหม่ๆที่เราจะได้รับ นายโอมหรอยกูคอนเฟิร์ม

เขียนโดย
นายโอม หรอยกู

ohmohm is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 28-08-2011   #2
Junior Member

Buf-The-Great's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 4
คะแนนหรอย: 2

เช็ครอบในเน็ตมาแล้ว
พอไปถึงโรงหนัง มันยังไม่เปิด เมเจอร์อุบล

Buf-The-Great is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 28-08-2011   #3
Senior Member

JigSaW's Avatar

บล็อก: 18
ถ่ายทอดพลัง: 317
คะแนนหรอย: 255

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Buf-The-Great อ่านข้อความ
เช็ครอบในเน็ตมาแล้ว
พอไปถึงโรงหนัง มันยังไม่เปิด เมเจอร์อุบล
ต้องทำใจค่ะ เคยเหมือนกันที่เมเจอร์ในกรุงเทพ แต่เป็นรอบตอนเย็นๆค่ะ
ตอนนี้มีฉายอยู่โรงเดียว พอไปถึงบอกว่าไม่มีฉาย

JigSaW is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
100, ชิมมาแล้วอร่อยดี, ดูหนัง, บาทของเมเจอร์, โปรดูหนัง, โปรดูหนังรอบเช้าเสาร์อาทิตย์, โปรเมเจอร์, เมเจอร์