เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > เทคนิคการวาดการ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 5523 - คำตอบ: 5  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 20-08-2011   #1
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576
Default เว็บดาวน์โหลดฟอนต์สำหรับใช้ในงานการ์ตูน โคตรจะครบครัน !!!

วันนี้มีสิ่งดีๆ มานำเสนอให้กับคุณน้องที่จะทำงานการ์ตูนนะครับ เพราะว่าหากต้องการฟอนต์สำหรับใช้ในงานการ์ตูน อันนี้น่าจะหมายถึงฟอนต์ที่ไม่ใช่ฟอนต์ไทยนะ สำหรับทำชื่อการ์ตูน หรือ ทำไตเติลเป็นภาษาอังกฤษ

ขอแนะนำเว็บนี้เลยครับ เว็บ Dafont.com เว็บหากินสำหรับพี่ ที่ใช้ดาวน์โหลดฟอนต์แปลกๆ ไว้ทำไตเติลหรือโลโก้การ์ตูนตลอดมา ลองเข้าไปเล่นและดาวน์โหลดมาใช้งานได้นะครับ โดยไม่ต้องสมัครสมาชิกหรือเสียค่าใช้จ่ายแต่อย่างใด ฟรีตลอดงาน

เว็บสำหรับดาวน์โหลดฟอนต์ดีๆ ต้องที่ http://www.dafont.com
แต่หากเป็นเว็บสำหรับดาวน์โหนดฟอนต์ไทยก็ http://www.f0nt.com

M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 20-08-2011   #2

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

นายเอ็มไปคลำเจอมาจากไหนอีกวะเนี้ย เป็นเจ้าของการค้นหาจริงๆเลยนะครับเนี้ย
ขอบคุณมากเลยครับ รับหรอยไปเลยงามมากฟร้อนแบบนั้นหาไม่ได้ง่ายๆๆๆ

ohmohm is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 21-08-2011   #3
Junior Member

Guliko's Avatar

บล็อก: 3
ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 13

ขอบคุณค่ะ ... ฟอนต์.คอม ของเค้าดีจิงๆ ต้องกด Like ให้เลย

Guliko is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 22-08-2011   #4

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Guliko อ่านข้อความ
ขอบคุณค่ะ ... ฟอนต์.คอม ของเค้าดีจิงๆ ต้องกด Like ให้เลย
อ้าวเฮ้ย น้องกูลิโกะ เป็นผู้หญิงหรอกเรอะ !!! นึกว่าเป็นผู้ชายมาตลอด เวรกรรม

M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 30-08-2011   #5

Mirror's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 0

ของเขาดีจริง + Thank you
สู้โว้ย

Mirror is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 25-09-2011   #6

raqsujut3ukie's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 3
คะแนนหรอย: 0

ใช่ๆ มันครบจริงๆ แต่ส่วนมากเป็นฟอนต์ภาษาอังกฤษอ่ะค่ะ ==; ไม่เป็นไรหรอก... เพราะเดี๋ยวมันก็แปลงร่างเป็นภาษาไทยเอง(เอ๊ะ! ยังไง ==)

raqsujut3ukie is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
โคตรจะครบครัน, โคตรจะครบครัน !!!, ฟอนต์การ์ตูน, ฟอนต์, เว็บดาวน์โหลดฟอนต์, เว็บฟอนต์การ์ตูน, เว็บฟอนต์, สำหรับใช้ในงานการ์ตูน