เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > โชว์การ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 3734 - คำตอบ: 14  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 12-02-2012   #1
Junior Member

sakamari's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 5
Default ขอฝากผลงานการ์ตูนเรื่องแรกด้วยนะครับ

ช่วยกันเป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ สำหรับรุกกี้ในวงการนักเขียนการ์ตูนอย่างผม จะพยายามให้เต็มที่สำหรับโปรเจคนี้ครับ!!! ตามเพจนี้เลยครับ facebook.com/pages/Rookies-Way-Manga/172708369505903

sakamari is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 12-02-2012   #2

[CENTER]
ช่วยกันเป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ สำหรับรุกกี้ในวงการนักเขียนการ์ตูนอย่างผม จะพยายามให้เต็มที่สำหรับโปรเจคนี้ครับ!!! ขอให้สนุกกับการอ่านครับ
(ย้ายจากห้องพูดคุยทั่วไปมาห้องนี้ครับ คิดว่าน่าจะเหมาะกว่า ยังไงก็ฝากด้วยนะครับ)
V V Vแฟนเพจครับ
facebook.com/pages/Rookies-Way-Manga/172708369505903

V V Vบล็อคส่วนตัวครับ(อีกหนึ่งช่องทางในการอ่าน)
rookiesway.blogspot.com/

สตอรี่บอร์ดยังไม่สมบูรณ์

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sakamari : 16-02-2012 เมื่อ 15:23 เหตุผล: อัพเดทบทความ
sakamari is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 12-02-2012   #3
Senior Member

chaskinny's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

ผมว่าเอาการ์ตูนมาลงที่บอร์ดนี้ด้วยก็ดีนะครับ เพราะว่า ผมไม่ค่อยชอบอ่านในเฟส ภาพมันเล็ก มองไม่เต็มตานะครับ

เก่า 12-02-2012   #4
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chaskinny อ่านข้อความ
ผมว่าเอาการ์ตูนมาลงที่บอร์ดนี้ด้วยก็ดีนะครับ เพราะว่า ผมไม่ค่อยชอบอ่านในเฟส ภาพมันเล็ก มองไม่เต็มตานะครับ

เก่า 12-02-2012   #5

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chaskinny อ่านข้อความ
ฮ่ะๆๆ ขอโทษทีครับ พอดีผมยังลงสตอรี่ฯไม่ครบตอนที่1อ่ะครับ ไว้ครบเมื่อไหร่จะเอามาลงละกันนะครับ

เก่า 13-02-2012   #6

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

จัดมาเลยครับน้องรัก อยากอ่านการ์ตูนน้องเหลือเกิน ยังไงมีตัวร่างอะไรยังไงเอามาลงก่อนได้เลยคร้าบ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 13-02-2012   #7

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
จัดมาเลยครับน้องรัก อยากอ่านการ์ตูนน้องเหลือเกิน ยังไงมีตัวร่างอะไรยังไงเอามาลงก่อนได้เลยคร้าบ
ฮ่ะๆๆ น้องรักเลยหรอครับ งั้นเอามาลงก่อนก็ได้ครับ (จะอ่านลายมือผมออกรึป่าวเนี่ย?)

เก่า 13-02-2012   #8

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

เห็นตัวอย่างภาพแล้ว ไม่ใช่รุกกี้แน่นอนครับ ต้องเป็นเทพ แอบมาเขียนแน่เลย 555

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 13-02-2012   #9

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
เห็นตัวอย่างภาพแล้ว ไม่ใช่รุกกี้แน่นอนครับ ต้องเป็นเทพ แอบมาเขียนแน่เลย 555
ฮ่ะๆๆ ชมกันเกินไปครับ นี่เป็นผลงานแรกของผมจริงๆครับ โดนเพื่อนๆในเพจคุณออยเค้ายุยงให้มาเขียนการ์ตูน ตอนแรกไม่มีความมั่นใจเลย แต่ก็ลองคิดโครงเรื่องแล้วลงมือเขียนดูอ่ะครับ อีกอย่าง "ผม รุกกี้ นะเออ"

เก่า 13-02-2012   #10

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

เห็นด้วยกันนายเอ็มครับ เห็นตัวอย่างภาพการร่างแล้ว คนปกติเค้าไม่ร่างแบบนี้แน่นอน
แบบนี้ต้องหลุดมาจากหลังคาแดงเจ้ยไม่ใช่ แสดงว่ามีฝีมือที่หลบซ่อนอยู่ต่างหากครับ

Tags
การ์ตูนจากทางบ้าน, การ์ตูนฟรี, การ์ตูนเรื่องแรก, การ์ตูนออนไลน์, การ์ตูนอ่านฟรี, การ์ตูน, ขอ, ขอฝาก, ครับ, งาน, ด้วยนะครับ, ด้วยนะ, ด้วย, นะ, ผล, ผลงานการ์ตูน, ฝาก, ภาพการ์ตูน, รูปการ์ตูน, เรื่องแรก, เรื่อง, แรก, วาดการ์ตูน, อ่านการ์ตูน, อ่านการ์ตูนฟรี, อ่านการ์ตูนเรื่องแรก, อ่านการ์ตูนออนไลน์ฟรี, อ่านการ์ตูนออนไลน์

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ