เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > โชว์การ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 3544 - คำตอบ: 14  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 07-03-2012   #1
Junior Member

nupreenist's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 5
คะแนนหรอย: 19
Default กลับมาจับดินสอวาดรูปอีกครั้ง ขอคำติ คำชม ไว้เป็นกำลังใจ ด้วยนะคะ

สวัสดีค่ะพี่ๆ เพื่อนๆ ชาว roigoo

เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่เป็นน้องใหม่ ยังไงขอฝากตัวด้วยนะคะ

^^ .....

ไม่ได้จับดินสอวาดรูปนานมากๆ

และก็เพิ่งเคยวาดแนวนี้เป็นครั้งแรก

ยังไงขอคำติ คำชม ไว้เป็นกำลังใจในการพัฒนาฝีมือต่อไปด้วยนะคะ

ส่วนอันนี้ blog ของปีเองค่ะ พรุ่งนี้วันสุขใช่มั๊ย?

ไม่รู้ทำผิดกฏหรือเปล่า ถ้าผิดพลาดยังไงบอกได้นะคะ

และก็ไม่รู้หนุ่มๆ สาวๆ ชาว roigoo.com จะชอบแนวนี้กันบ้างหรือเปล่า ^^

- - -

Bunny Series Issue1...

"ของขวัญที่คุณไม่เคยเห็นค่า แต่เป็นของขวัญที่มีค่าของใครอีกคน"

- - -

ขอบคุณมากๆ จ้า

ปี.

nupreenist is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 07-03-2012   #2
Senior Member

chaskinny's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

โห ลงสีได้น่ารักสดใสมากเลยครับ แล้ว themeเรื่องมันน่ารักมากงะ นึกถึง toy story ภาค2 เลยครับ

คุณ นุปรีนิส นี่วาดดีมกาเลยนะครับ งานของคุณสามารถตีพิมพ์ได้เลย

เก่า 07-03-2012   #3

chaskinny's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

ผมแอบเข้าไปดูบล็อคของคุณมานะครับ เจ๋งจริงๆ คารวะเลยครับ

เก่า 08-03-2012   #4

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chaskinny อ่านข้อความ
ผมแอบเข้าไปดูบล็อคของคุณมานะครับ เจ๋งจริงๆ คารวะเลยครับ
ขอบคุณมากๆ เลยค่า.. ยังไงจะนำผลงานชิ้นต่อๆ ไป มาให้ติชมกันอีกนะคะ ^^

nupreenist is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 08-03-2012   #5
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

โฮ เอ้ยขอสอบถามก่อนว่า ท่านคือใครครับเนี้ยการ์ตูนน่ารักน่าอ่านมาก
ถึงจะเป็นการ์ตูนแนวเด็กๆผู้หญิงแต่แบบนี้ผมชอบนะ ยังไงก็ขอติดตามอ่านต่อครับ

เก่า 08-03-2012   #6

บุญกึ่ม's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 1,334
คะแนนหรอย: 1,135

สุดยอดเลยครับ

บุญกึ่ม is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 08-03-2012   #7

Naoshima's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 333
คะแนนหรอย: 458

ชอบเนื่อเรื่องครับ ซึ้งกินใจดี ถ้าเอสมาเขียนเป็นแบบนิยายคงเรียกน้ำตาได้ไม่น้อย T^T

>>https://www.facebook.com/pages/Naosh...09141569197043<<

OH YEAHHHH!!! Nico MADENESS!!!!
รูปดิสกะลายเซ็นต์ไม่ได้วาดเองนะจร๊ะ งานของท่าน MACCO เค้าหล่ะ
Naoshima is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 08-03-2012   #8
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

สวัสดีค่ะพี่ๆ เพื่อนๆ ชาว roigoo
สวัสดีครับน้องบี (รึเปล่า) ที่น่ารัก

เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่เป็นน้องใหม่ ยังไงขอฝากตัวด้วยนะคะ
ยินดีต้อนรับสู่เว็บหรอยกูนะครับ ผมชื่อพี่เอ็ม น่าจะแก่ที่สุดในเว็บแล้วครับ

ไม่ได้จับดินสอวาดรูปนานมากๆ และก็เพิ่งเคยวาดแนวนี้เป็นครั้งแรก
ยังไงขอคำติ คำชม ไว้เป็นกำลังใจในการพัฒนาฝีมือต่อไปด้วยนะคะ
โอ้ว นี่ขนาดไม่ได้วาดรูปนานนะครับ ยังแจ่มขนาดนี้ วาดมาลงหรอยกูบ่อยๆ
รับรองว่า หล่อกว่าเดิมแน่นอนครับ อยากอ่านการ์ตูนน่ารักๆ แบบนี้เป็นประจำ

ส่วนอันนี้ blog ของปีเองค่ะ พรุ่งนี้วันสุขใช่มั๊ย? ไม่รู้ทำผิดกฏหรือเปล่า ถ้า
ผิดพลาดยังไงบอกได้นะคะ และก็ไม่รู้หนุ่มๆ สาวๆ ชาว roigoo.com จะ
ชอบแนวนี้กันบ้างหรือเปล่า ^^
แวะเวียนเข้าไปชมและคอมเม้นต์ให้แล้วนะครับ สำหรับพี่ๆ ชอบนะครับ แนว
น่ารักๆ แบบนี้ โพสรูปแบบที่น้องโพสถูกต้องตามระเบียบเว็บหรอยกูเลยจ้าาา

อย่าลืมแวะเวียนมาบ่อยๆ นะครับ ไว้ตอนต่อๆ ไปจะแนะนำให้แบบเต็มรูปแบบค่ะ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 09-03-2012   #9

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ohmohm อ่านข้อความ
โฮ เอ้ยขอสอบถามก่อนว่า ท่านคือใครครับเนี้ยการ์ตูนน่ารักน่าอ่านมาก
ถึงจะเป็นการ์ตูนแนวเด็กๆผู้หญิงแต่แบบนี้ผมชอบนะ ยังไงก็ขอติดตามอ่านต่อครับ
ขอบคุณมากๆ เลยนะคะ ดีใจมากๆ เลย ที่ชอบแนวนี้เหมือนกัน ยังไงจะนำผลงานมาลงเรื่อยๆ นะคะ ^^

เก่า 09-03-2012   #10

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ บุญกึ่ม อ่านข้อความ
สุดยอดเลยครับ
ขอบคุณมากๆ ค่า ^^

ตอบ

Tags
bunnyseries, กลับมา, กลับมาจับดินสอวาดรูปอีกครั้ง, การ์ตูนกระต่าย, การ์ตูนกำลังใจ, การ์ตูนจากทางบ้าน, การ์ตูนดินสอ, การ์ตูนฟรี, การ์ตูนออนไลน์, การ์ตูนอ่านฟรี, การ์ตูน, กำลังใจ, ขอ, ขอคำติ, ของขวัญ, คำชม, คำติ คำชม, จับดินสอวาดรูป, ด้วยนะคะ, ดินสอ, ดินสอ วาดรูป, ดินสอวาดรูป, เป็นกำลังใจ, ภาพการ์ตูน, รูปการ์ตูน, วาดการ์ตูน, วาดรูป, เว็บการ์ตูน, ไว้เป็นกำลังใจ, ไว้, อ่านการ์ตูน, อ่านการ์ตูนฟรี, อ่านการ์ตูนออนไลน์ฟรี, อ่านการ์ตูนออนไลน์, อีกครั้ง