เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > โชว์การ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 1738 - คำตอบ: 3  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 12-10-2015   #1
Junior Member

เจ๋ง's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 2
คะแนนหรอย: 6
Default ดร.หัวเสาอากาศ การ์ตูนเนื้อเรื่อง+ภาพประกอบ(ตอน4จบ)

และเจ้าของโล่จะเป็นใครไปไม่ได้ "กับตันไทยแลนด์"

"กับตันไทยแลนด์" เข้าต่อสู้กับ "เขียวอื๋อ"และ"โกสคุง"อย่างดุเดือดและเอาเป็นเอาตาย แต่ว่าเนื่องจากประตูมิติถูกเปิดไว้นานเกินไป กองทัพต่างดาวเขียวอื๋อที่เข้ามามากมาย(ประมาณ5พันล้านตัว)พากันลุมตืบ"กับตันไทยแลนด์"

แม้ว่า"กับตันไทยแลนด์"จะมีพลังมากมหาศาล แต่ก็มิอาจจะรับมือกับกองทัพต่างดาวจำนวนขนาดนั้นเอาไว้ได้
เหล่าฮีโร่อื่นๆพอได้ทราบข่าวก็มาที่ประเทศไทย และร่วมมือกันปกป้องโลก แต่ก็ไม่มีใครสามารถต้านทานพลังอันแข็งแกร่งของกองทัพต่างดาวเขียวอื๋อ

เมื่อไม่มีเหล่าฮีโร่ที่จะต่อกร ในที่สุดทุกประเทศในโลกก็ถูกกองทัพต่างดาวเข้าโจมตีและยึดครองได้อย่างรวดเร็ว(ประมาณ2-3วัน)

และแล้วอวสานของโลกก็มาถึง ผู้ที่รอดชีวิตถูกจับตัวขึ้นยานเพื่อไปเป็นทาสหรือไม่ก็เอาไปขาย

โลกถูกโจมตีจนวิทยาการต่างๆศูนย์สิ้นก็ถูกขายทอดตลาดกาแล็กซี่.....

The End.

เจ๋ง is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 12-10-2015   #2
Junior Member

เจ๋ง's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 2
คะแนนหรอย: 6

รบกวนถามนิดนะครับ ฝากรูปในบล็อคนี้ทำยังไงตรงไหน ผมหาวิธีทำแล้วก็ดูในโพสอื่นก็ไม่เจอ ใครก็ได้ช่วยบอกทีนะครับขอบคุณครับ

เจ๋ง is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 15-10-2015   #3
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เจ๋ง อ่านข้อความ
รบกวนถามนิดนะครับ ฝากรูปในบล็อคนี้ทำยังไงตรงไหน ผมหาวิธีทำแล้วก็ดูในโพสอื่นก็ไม่เจอ ใครก็ได้ช่วยบอกทีนะครับขอบคุณครับ
เดี๋ยวพี่เอ็มมาสอนให้ รอแป๊บนะครับ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 16-10-2015   #4
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
เดี๋ยวพี่เอ็มมาสอนให้ รอแป๊บนะครับ
มาตอบให้แล้วนะครับ ชมที่นี่เลยจ้า http://board.roigoo.com/หรอยกูคาเฟ่/...ยกู.html ละเอียดยิบ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
การ์ตูนเนื้อเรื่อง, ดรหัวเสาอากาศ, ภาพประกอบตอน4จบ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ