เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > คุยเรื่องหนังสือและการ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 1820 - คำตอบ: 0  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 11-06-2013   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default ขอโทษครับผมอยากเป็นคนดี หนังสือการ์ตูนชื่อแปลกๆจากเกาหลี

ไม่รู้มีใครเคยอ่านหนังสือการ์ตูนเรื่องนี้กันบ้างหรือเปล่านะครับ สำหรับหนังสือการ์ตูนที่มีชื่อว่า "ขอโทษครับผมอยากเป็นคนดี" ขอเกริ่นก่อนแล้วกันว่ามันมีเรื่องราวอย่างไร มันเป็นหนังสือการ์ตูนที่เล่าถึงนักโทษคนหนึ่งที่ต้องการจะกลับมาเป็นคนดี แต่ด้วยสถานการณ์อะไรซักอย่างในเล่ม ทำให้เขา(นักโทษคนนั้น) ต้องอดทนมากกว่าที่เขาคาดคิดเอาไว้

การ์ตูนเรื่องนี้ถึงเขียนและแต่งขึ้นโดย Shin In Chul และ Kim Ki Jung ใครอยากสัมผัสความฮาในสไตร์เกาหลีไม่อยากให้พลาดหนังสือการ์ตูนเล่มนี้ เพราะถ้าของเกาหลีไม่ดีจริง คงไม่ได้ข้ามน้ำข้ามทะเลมาตีพิมพถึงบ้านเราได้อย่างแน่นอน ในเรื่องมีมุมมองการเล่าเรื่องแบบฮาๆหลายช๊อตแถมยังแอบบ้ากามอยู่เนียงๆ

มีทั้งหมด 6
เล่มแต่ละเล่มอาจจะบางแต่ทำให้อ่านแล้วกระชับและจบ 6 เล่ม ในหน้าปกแต่ละปกของหนังสือการ์ตูนขอโทษครับผมอยากเป็นคนดีนี้ ก็แซวการ์ตูนหลายๆเรื่องเหมือนกับมีอยู่เล่มหนึ่งที่แซวการ์ตูนสแลมดังก์ ผมก็ว่าแล้วทำไมมันคุ้นเหลือเกินไอรูปแบบนี้เนี้ย ตอนนี้หนังสือการ์ตูนเรื่องนี้อาจเขาขั้นหายาก(มากมาก) และมีราคาพอสมควรเพราะฉะนั้นระวังของหมดจ้าาา

เรื่องย่อ
คังฮุน อดีตหัวหน้าแก๊งค์ มือเปล่า เปลี่ยนชื่อเป็น คังเซซัม เพื่อกลับตัวเป็นคนดีและเริ่มต้นชีวิตใหม่ เพื่อชำระจิตใจ เขาจึงเข้ารับการศึกษาอีกครั้ง แต่ทว่า... ที่นั่นเขาต้องผจญกับอุปสรรรค์มากมาย คังเซซัมพระเอกของเรื่องที่พยายามอดทนต่อการถูกข่มเหงรังแก เขาจะอดทนเป็นคนดีได้จนถึงเมื่อไหร่?!!

รีวิวจาก RoiGOo.com

บทความต่อไป >>> Shoot ภาคตำนานใหม่กำเนิด หนังสือการ์ตูนฟุตบอลโบราณ
บทความก่อนหน้า >>>รินโด(Rindo) หนังสือการ์ตูนปั่นจักรยาน ที่ออกดราม่าที่สุด

รูปขนาดเล็ก

Tags
การ์ตูนเกาหลี, การ์ตูนขอโทษครับผมอยากเป็นคนดี, การ์ตูน, ขอโทษครับผมอยากเป็นคนดี, หนังสือการ์ตูนชื่อแปลกๆจากเกาหลี, หนังสือการ์ตูน, หนังสือขอโทษครับผมอยากเป็นคนดี
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ