ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-05-2012   #1
ohmohm
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default RoiGOo1 สัปดาห์นี้มีผลงานรูปการ์ตูนไหนเด็ดการ์ตูนไหนดังเข้ามาชม

7 วันที่ผ่านมานี้ผมแอบเข้าไปทำรีวิวรูปการ์ตูนใหม่ๆแล้วก็กระทู้ใหม่ใหม่ในเว็บหรอยกู รวมถึงข้าวสารในเว็บหรอยกูในบอร์ดเก่าครับ เพื่อเตรียมเอามาโพสเป็นข่าวสรุปรายสัปดาห์ว่า สถานการณ์ของเว็บหรอยกูเป็นอย่างไรในสัปดาห์นั้นๆ แถมยังเป็นการรวบรวมกระทู้ที่น่าสนใจเอาไว้อีกด้วยถือว่าคุ้มค่าคุ้มราคาการรอคอยจริงๆครับผม

4 พฤษภาคม 2555 บอร์ดโชว์รูปการ์ตูนคึกครึ้นแบบสุดสุด
ไม่ น่าเชื่อเลยว่าช่วงนี้บอร์ดโชว์รูปการ์ตูนของเว็บหรอยกูจะคึกกันแบบสุดสุด แบบเอาไม่อยู่กันเลย ยังไงก็ขอขอบคุณเพื่อนๆที่เอารูปภาพสวยๆกากๆเข้ามาโชว์กันครับ ไม่ต้องเกรงใจใช้กันได้เต็มที่เลย วันนี้อากาศที่กรุงเทพดูเหมือนจะไม่ร้อนอาจจะทำให้สมาชิกเว็บหรอยกูของพวก เรามีสมาธิในการเล่นอินเตอร์เน็ตมากยิ่งขึ้น มีอารมณ์ในการวาดการ์ตูนมากยิ่งขึ้น กระทู้วันนี้มีทั้งสิ้น 17 กระทู้เลยทีเดียว ส่วนมากก็เป็นกระทู้รูปการ์ตูนกับการ์ตูนนี่แหละครับที่มากที่สุดมันมันส์ จริงๆเลยเว็บนี้เนี้ย55555

Portrait เเฟนฉาวฮะ

CG ครั้งแรกในชีวิต
รูปสีอเคลิกหลอนๆ
ราชันแห่งภูติby KUMA
ผมว่าคนนี้น่ารัก ^^
มือใหม่ครับ
มาร่วมแบ่งปันกระทู้ดีดีผ่านทางเว็บการ์ตูนหรอยกูกันดีกว่าครับ
เด็กใหม่แจ๊ะ! =_________=
จำอวดหน้าม่าน .. ของเขาดีจริง
เสื้อสามขีด!
ชาวหรอย มีแฟนซีรีย์มั่งมั๊ย
รีวิวฟุตบอลยูโร 2012 : ทีมชาติอังกฤษ
ฝันว่าฟันหลุดกับฝันว่าตัดเล็บ พร้อมกัน!!!
รวมตอนสั้นสั้นของการ์ตูนแองกี้เบิร์ด หาดูยากแต่หรอยกูจัดให้
แผนที่ร้านไก่ย่างหนังกรอบป้าแก้ว แผนที่ร้านไก่ย่างป้าแก้ว ลาดกระบัง
การ์ตูน ไอ้แป้น ทำไปได้เนอะ คนคนนี้อะ เลิศมาก ตอน หายหนาวยัง
btf ปาดปิกม่าตัดเส้น(ลงครั้งแรก)

5 พฤษภาคม 2555 เว็บการ์ตูนหรอยกูเป็นกำลังใจให้น้องแมวหรือน้องสตางค์ครับ
วันนี้ได้ทราบข่าวตราวอันน่าตกใจในเว็บการ์ตูนหรอยกูก็คือน้องสมาชิกการ์ตูนหรอยกูของเราคนหนึ่ง
เป็นโรคเบาหวานถึงขนาดต้องเข้าโรงพยาบาลจากคำบอกเล่าของน้องเค้า เค้าชื่อว่าน้องสตางค์หรือ
ชื่อในเว็บการ์ตูนหรอยกูของเราก็คือน้องแมว ได้มาตั้งกระทู้ทิ้งไว้ว่าจะไม่ได้เล่นเว็บของเราซักระยะ
ยังไงชาวการ์ตูนหรอยกูขอเป็นกำลังใจให้น้องแมวหายไวไวนะครับ สู้ๆพี่ที่เว็บนี้เป็นกำลังใจให้ทุกคนจ๊ะ

ได้โปรดเข้ามาอ่านทีได้ไหมค่ะ
Lockout ภาพยนตร์ดีดีที่โดนยอดมนุษย์บังอยู่
โชว์ผนงานการตัดเสั้นครับผม^^
Take Care
ตอนวิ่งผมต้องคิดอะไรเพื่อทำลายสถิติการวิ่งเก่าของตัวเอง จากชมรมวิ่งเพื่อสุขภาพ
การ์ูตูนพี่สาวที่แสนดีตอนที่1
The Scream ภาพที่แพงที่สุดในโลกกับราคา 3.7 พันล้านบาทไทย
วาดแบบเด็กวาดกันby KUMA
stop motion By KUMA
ผมว่ามีหลายคนเคยเห็นภาพนี้
รีวิวฟุตบอลยูโร 2012 : ทีมชาติสเปน นำทีมโดยซาบี้ เฮอร์นันเดซ
มารู้จักเครื่องมือวาดที่ควรรู้กันเหอะ
รีวิวฟุตบอลยูโร 2012 : ทีมชาติยูเครน นำทีมโดยผู้เฒ่าเชฟเชนโก้

6 พฤษภาคม 2555 ทำอย่างไรเว็บการ์ตูนหรอยกูของเราถึงมีฝรั่งมาเล่น
ตอนนี้เว็บการ์ตูนหรอยกูของพวกเราไอเดียกระฉูดกันเลยทีเดียวครับ เพราะอยากได้ฝรั่ง
หรือชาวต่างชาติเข้ามาเล่นในเว็บการ์ตูนหรอยกูบ้างเพื่อสร้างความเปลี่ยนแปลง เราก็เลย
ร่างกระทู้สมัครสมาชิกสำหรับคนต่างประเทศด้วยภาษาที่เราพยายามที่สุดแล้ว จะเห็นได้
จากกระทู้ในวันนี้ที่เห็นอยู่ด้านล่าง ตอนนี้กำลังคิดแผนถึงชาวต่างชาติเข้ามาอยู่ ใครมีไอเดีย
ในการดึงเด็กฝรั่งเข้ามาร่วมวงวาดการ์ตูนเสนอแนะได้เลยครับ

4 ชามูไร...สอล้วนอีกแล้ว (รูปจากกระทู้นี้)
How to register Roigoo website.
แมนยูว่าอย่างไรกับเจอสวอนซี แมนซิตี้เค้าชนะนิวไปแล้ว 2-0 (ใครดูบอลสดอยู่คุยกัน)
featuring(ฟีทเจอริ่ง) แปลว่าอะไร ภาษาทางการกับภาษาวัยรุ่นเข้าใจต่างกัน
รีวิวฟุตบอลยูโร 2012 : ทีมชาติฮอลแลนด์ ฟานเปอร์ซี่ตีนซ้ายตีนเดียวอยู่
รีวิวฟุตบอลยูโร 2012 : ทีมชาติฝรั่งเศส เบนเซม่าบอกขอกดซัก 10 ลูก
การ์ตูน"จ้างแมงมาฆ่าเมีย"โดย นายเช็ดขี้
nyannn !

7 พฤษภาคม 2555 หนังสั้นทำเองของน้องสันติสุขเจ๋งโคตรๆ(นึกว่าวาดเป็นแต่การ์ตูน)
อัพเดทข่าวการ์ตูนล่าสุดกันหน่อยครับ วันนี้หลายคนคงได้เห็นคลิปของน้องสันติสุขกันบ้างแล้วมันเป็นคลิปที่ถ่ายเอง ชื่อว่ารายการ "คนบ้ากล้อง" ในตัวรายการนั้นฮาแสนจะฮา จริงๆแล้วผมฮาในความกากและความตั้งใจของน้องกลุ่มนี้เค้ามากกว่าที่มันผสม ผสานกันได้อย่างลงตัว ดูแล้วอายุเท่านี้ทำออกมาได้เท่านี้ถือว่าเจ๋งมากเลยครับน้องๆ น้องจากงานการ์ตูนแล้วงานพวกนี้แหละที่ควรมีควบคู่ไปกับงานการ์ตูนด้วย ยังไงก็ลองชมคลิปนี้กันดูได้ที่กระทู้ด้านล่างเลยครับในหัวข้อ -หนังสั้นทำเองแสดงกับน้องครับ-

รีวิวฟุตบอลยูโร 2012 : ทีมชาติอิตาลี่ เชียร์เกรียนมารีโอ บาโลเตลลี่กันครับ
รีวิวฟุตบอลยูโร 2012 : ทีมชาติสวีเดน ผมเกลียดสลาตัน อิบราฮิมโมวิช
(ซีจี) ซีวอน super junior (รูปจากกระทู้นี้)
-หนังสั้นทำเองแสดงกับน้องครับ-
สาวน้อย =^_^=
ขายหนังสือเรียนม.ปลาย หนังสือสอบเข้ามหาลัย หนังสือสอบเข้าม.4 มือสองราคาถูกจ้า
รูปการ์ตูน"ทรงผมกากๆเกรียนๆ"โดยนายเช็ดขี้
ชมรมวาดการ์ตูนในโรงเรียนมีกันหรือไม่ครับ

8 พฤษภาคม 2555 ประเด็นหนังสือการ์ตูนโป๊18+ที่คุณช้างเล่าโดนใจผมจริงๆครับ
เป็นอีกหนึ่งวันที่มีกระทู้หลากหลายรูปแบบเข้ามาในการ์ตูนของเรานะครับ ทั้งนี้รวมถึงกระทู้ของคุณพี่ช้าง
ที่กล่าวถามถึงการมาของหนังสือการ์ตูนโป๊18+ว่าแต่ละคนได้มันมาอย่างไร อันที่จริงผมก็อยากรู้มานานแล้ว
ว่าเค้าหากันอยากไร ผมอาจจะไม่ใช่สายตรงของหนังสือการ์ตูนประเภทนี้ แต่ก็อดสงสัยไม่ได้ว่าเพื่อนๆที่มัน
เอามาอ่านที่โรงเรียนได้มันมาอย่างไร ตอนแรกนึกว่าเป็นมรดกตกทอดจากรุ่นสู่รุ่น5555 สามารถเข้าไปอ่าน
ในกระทู้วันนี้ได้เลยครับวันที่ 8 พฤษภาคม 2555 นั้นเอง

แฮะๆ เอาคลืปสอนวาดพอร์ทเทรดมาฝากครับ
How you come here..Jack ?
หนังสือการ์ตูนขายหัวเราะการ์ตูนเพื่อสังคมไทยค่ะ
คุณบอกความลับได้ไหม : สมัยเด็กน้องน้องนำเข้าการ์ตูนโป๊18+มาจากไหน (รูปจากกระทู้นี้)
รีวิวฟุตบอลยูโร 2012 : ทีมชาติกรีซ เทพนิยายครั้งที่ 2 ไม่น่ามีอีกแล้ว
รีวิวฟุตบอลยูโร 2012 : ทีมชาติโปแลนด์ รู้จักคนเดียววอเซค เชสนี่ของอาร์เซน่อล
เส้นเรียบง่าย บอกว่าฝันดี
ฝึกวาดเรื่อยๆเปื่อยๆ^^
รูปการ์ตูน"แฟนอาร์ตโดเรม่อง"โดยนายเช็ดขี้
วันนี้แฟนทีมชลบุรี เอฟซี อย่าลืมดูบอลสดเอเอฟซี คัพ นะครับ
Spacial Event[MAXILA] Chapter 01 :ทีมที่เมพที่สุด
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby ขำๆ และฮาขี้อตก ตอน คุยกับลูกหน่อย
การ์ตูน my-girlfriend ตอน "แฟนผมเค้า...ตามใจผม"
มาโชว์ผลการตัดเส้นมั่ง//ยังไม่เสร็จเลยยย แหะ
ระหว่างดูเธอกับดูถ่ายทอดสดฟุตบอลรอบชิงยูฟ่าแชมป์เปี้ยนลีกจะเลือกอะไร
ชาติที่แล้วเกิดเป็นอะไรทำไมชาตินี้เธอถึงสวยได้ขนาดนี้จาก นิตยสารFHMเกาหลี

9 พฤษภาคม 2555 ได้รีวิวเค้าซักที Pingguoabb + ไอเดียเว็บการ์ตูนหรอย On Mobile
เอาล่ะครับในที่สุดก็ก้าวเข้ามาถึงวันที่ 9 ของเดือนพฤษภาคมแล้วนะครับ วันนี้ผมได้มีเวลาครับเลยมีโอกาส
รีวิวนักวาดการ์ตูนสุดหล่อรูปน่ารักท่านหนึ่งชื่อว่า Pingguoabb หรือแอ๊บแอ้จะเป็นอย่างไรลองเข้าไปอ่านดู
ในกระทู้ด้านล่างเลยครับ เออแล้วก็อีกไอเดียหนึ่งในการอัพเว็บหรอยกูสู่เว็บโลกตอนนี้หรอยกูของเราน่าจะหรือ
กำลังจะติดตั้งเว็บการ์ตูนหรอยกูเวอร์ชั่น On Mobile แล้วนะครับ ต่อไปเพื่อนๆที่้เล่นบนมือถือก็เอาออกหน้าเว็บ
กันได้อย่างสบายใจแล้วง เพราะในรูปแบบ On Mobile ใช้ทรัพยากรน้อยแบบไม่น่าเชื่อจ้า

ก่อนนอน 9-5-55
วันนี้ฝนตก ^^
วาดให้วันเกิดน้องBY KUMA
ถ้าเว็บหรอยกูใช้บนมือถือแล้วเป็นแบบนี้ชอบหรือไม่
Fanart Hermit จากKeniji ลูกเเกะพันธ์เสือ
กากตูนเก่าที่เคยวาดครับ 2
หารายได้เสริมทำที่บ้านตอนเย็น งานพิเศษหลังเลิกงาน พิมพ์เอกสารทำงานที่บ้านได้
ร้านอินเตอร์เน็ตคาเฟ่ชั่วโมงละ 1 บาท
รีวิวฟุตบอลยูโร 2012 : ทีมชาติเช็ก โทมัส โรซิคกี้จะกี่ปีก็ยังหน้าเด็ก
พักเที่ยง 9/5/55
การ์ตูน nirankas แล้วเราก็หากันจนเจอ ตอน ชายxหญิงxทะเลทราย
ช่วงนี้มีกิจกรรมที่หน้า Facebook ครับเอามาให้ชมกัน
สำหรับผู้รักการโหลดแรง Dream-Colo.com บริการบิทโคโล เริ่มเพียง130B ทดสอบDemoฟรี
Pingguoabb นักวาดการ์ตูนน่ารักเทพจาก ม.สวนสุนันทา (รูปจากกระทู้นี้)

10 พฤษภาคม 2555 วันที่มีแต่รูปการ์ตูนคุณภาพเข้ามาในเว็บหรอยกู

วันที่ 10 พฤษภาคม 2555 เมื่อวานมีคนนำรูปการ์ตูนมานำเสนอกันให้แซ๊บเลยทีเดียวนะครับ
ลองมาดูราชื่อกันดีกว่าว่ามีนใครเอามาโชว์กันบ้าง เริ่มตั้งแต่ Naoshima PERFUME เช็ดขี้
น้อง089569123(ชื่อยังกับเบอรฺโทร) pingguoabb นายเนโครโอ้ลั่นล้า และpingguoabb
ช่วงนี้เว็บหรอยกูมีแต่งานแนวๆและงานสวยๆ ไม่แปลกใจเลยที่ทำไม่บอร์ดทั้งโชว์รูปการ์ตูน
และโชว์การ์ตูนคึกครึ้นโคตรๆ งานนี้ตัดสินไม่ได้จริงๆว่าใครเทพสุดเพราะแต่ละคนมีแนวทาง
เป็นของตัวเองทั้งนั้น

เพื่อนชวนเล่นเว็ปดร๋อว์ มาเล่นดร๋อว์กาน
ฝรั่งจ๋า เผาอย่างแรวงเรยนิ๊
วาดเล่นในโทรศัพท์
รูปการ์ตูน"ขีดๆเขียนเผาปากกาเมจิค"โดย นายเช็ดขี้
ภาพวาดใหม่ครับตามอารมณ์
ขุดมาจนเจอเว็บดูการ์ตูนโดเรม่อนจากเมืองนอกภาคญี่ปุ่นแปลอังกฤษด้วยศัพท์ง่าย
วาดสาวๆบ้างอ่ะไรบ้าง (รูปจากกระทู้นี้)
รีวิวฟุตบอลยูโร 2012 : ทีมชาติเดนมาร์ก นิคลาส เบนท์เนอร์ โย่ง194ช่วยได้
ภาพประจำวัน ,,ที่ต้องวาดทุกวัน(ชดเชยเมื่อวานไม่ได้ลง)
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby ชีวิตน้อยๆ กำลังขยุกขยิก ตอน ดิ้นดุ๊กดิ๊ก

1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102