เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 102609 - คำตอบ: 205  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 02-06-2012   #101
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพุธ 31 พฤษภาคม - 1 มิถุยายน 2555

หลักฐานทางประวัติศาสตร์แท้ที่จริงแล้วเฟสบุ๊ค ยูทูป สไกป์มีนานแล้ว (รูปจากกระทู้นี้)
ประวัติบาสเก็ตบอล การดั้งครั้งแรกที่อเมริกาเป็นอย่างไร
ประวัติวอลเลย์บอล กีฬานี้มีอะไรฟังจากคลิปครับ
เอ่อม อิ่มจัง 1/6/55
เปิดตำรา photoshop
ลองวาดภาพเหมือนตัวเองดู
ข้าคือฮิตเลอร์
เทคนิคการวาดภาพระบายสีมีอะไรบ้างมาชมกันครับ
พลาดไม่ได้แม้แต่กิ๊กมาห้องก๊ตาม ฟุตซอลชิงแชมป์เอเชียรอบชิงไทย-ญี่ปุ่น ดูช่อง 7
จิงเกิลเบลล์ วันคริสต์มาสกันดีกว่า
วันสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช 28 ธันวาคม จำไว้ให้ดีนะหนูๆ
การ์ตูนแมวสถ่อยเฉพาะกิจ วู้ว วิธีนี้ยอดเยี่ยม ตอน สาวอกเดาะทำไงดี?
ก่อนนอน 31-05-55
สิ้นเดือนแต่ไม่สิ้นใจ 31/5/55
การ์ตูนแมวสถ่อยเฉพาะกิจ / สาวอกเดาะ ท่องไว้เลย
การ์ตูน ผี
ขอบคุณครับพี่เอ็มพี่โอ สำหรับหนังสือการ์ตูน
พักการดูถ่ายทอดสดรัฐสภากันไว้ก่อนแล้วมาดูสาวไทยผิวแทนกันบ้าง
การ์์ตูนเจ้าหัวโต : นี่ล่ะแม่พ้ม ^^.
การ์ตูนเจ้้้้้าหัวโต : ส.ค.ส. ปี 55 ช้าไป 5 เดือนเอง

เก่า 02-06-2012   #102
Senior Member

kuma2511's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 32
คะแนนหรอย: 407

หนักไปทางฟุตบอล
ยังงี้ต้องจัดแข่งวินนิ่งซักทีนะคะ^^
ปรางขอใส่้สูตรโกงก่อนล่ะกัน ฮ่าๆ
เชลซีเท่านั้นที่เฮาต้องการ

เก่า 03-06-2012   #103

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพุธ 2 มิถุยายน 2555

เนโคร นักวาดการ์ตูนและนักปั้น3D อนาคตไกลจนต้องนั่งเครื่องบินไป (รูปจากกระทู้นี้)
ไพ่ 2 ใบสุดท้าย !!! การเพิ่มลดตัวการ์ตูน กับ การคิดสถานการณ์แบบสุดโต่ง
สอนวาดภาพระบายสีสไตร์มาร์เวลค่ะ How To Draw Comics The Marvel Way
ช่วยแนะนำติชมหน่อยคับ
เมี๊ยวๆ
อินเดียนเเดงฉาวฮับ
สอนวาดภาพระบายสี พื้นฐานก่อนวาดทุกอย่างค่ะ
รูปการ์ตูน"แฟนอาร์ตมาเวลล์(ตะไล)"โดย นายเช็ดขี้
โหมดจะให้กูเป็นคางคกใช่ไม๊ 2/6/55
วาดสาวๆบ้างอ่ะไรบ้าง ภาค3
ถ้าที่คาดผมมันดีแบบนี้ตูก็จะซื้อ 2/6/55
การ์ตูนข้อคิดดีดีสำหรับคนทำอาชีพนักวาดการ์ตูนหรือ Freelance (ควรอ่านค่ะ)
RoiGOo Magazine Chepter 4 ระบบใหม่ของวงการการ์ตูนไทยในเว็บหรอยกู

เก่า 04-06-2012   #104

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันอาทิตย์ 3 มิถุยายน 2555

หลักฐานทางประวัติศาสตร์สากล ทวิตเตอร์ก็มีมานานแล้ว!!!
เทคนิคเกี่ยวกับการวาดการ์ตูน+วาดภาพระบายสี
"ฮาโลวีน" ออกจากบ้านไปปาร์ตี้กันดีกว่า ปาร์ตี้แบบผีๆ
วันวิสาขบูชา 2555 ฉลองพุทธชยันตี 2,600 ปี
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby ตอน ฟังเพลงคลาสสิก
Fanart T.O.P ครั้งที่2
เหมียวโชว์กล้ามมมม แอ่ฟฟฟฟฟ
ชิวๆวันหยุด 3/6/55
i'm e.l.f ,,,,,
โปรแกรมวิ่งมินิมาราธอน มิถุนายน 2555 ทีเด็ดดอกบัวคู่35ปี มินิฮาล์ฟ มาราธอน!!!
เดิน-วิ่งสมาธิ วิสาขะ พุทธบูชา ถือศีลห้า ลดละอบายมุข ปี 2555 สวนสมเด็จย่านนทบุรี

เก่า 05-06-2012   #105

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันจันทร์ 4 มิถุยายน 2555

Vermaelen backs Eden Hazard to shine in England เพื่อยอกันเองซะงั้น
26 มิถุนายน.... ร่วมรำลึกถึง..ใครกันเอ่ย สุนทรภู่ไงจ๊ะ
หนูๆ รู้ไหม ประเทศไทยเรา มีวันภาษาไทยแห่งชาติด้วยนะจ๊ะ
จากรูปการ์ตูนน่ารักสู่รูปการ์ตูนอาร์ตๆของมาร์เวล(Marvel)
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby มว๊ากน่ากลัว ตอน สะดือจุ่น
ลองวาดแบบ Real ครั้งแรก !!!
รูปการ์ตูนน่ารักจากมาร์เวล(Marvel) ฮีโรจากหล่อๆกลายเป็นน่ารักๆ (รูปจากกระทู้นี้)
จิตตกเพราะมนุษย์ตะขาบ 4/6/55
รวมเหล่าผจญป่า ๑

เก่า 07-06-2012   #106

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันอังคาร-พุธ 5-6 มิถุยายน 2555

ฝนตกเพราะ....6/6/55
รวมเหล่าผจญป่า ๒
การ์ตูน"รับสมัครพนักงาน"โดย นายเช็ดขี้ (รูปการ์ตูนจากกระทู้นี้)
วันงดสูบบุหรี่โลก 31 พฤษภาคม ร่วมใจงดสูบ เพื่อเจ้าตัวน้อยกันเถอะ
24 มิถุนายน ตรงกับวันอะไรเอ่ย วันเปลี่ยนแปลงการปกครอง ไงตัวเอง
การ์ตูน เจ้นุช เงินหมดชัวร์ ช้อปแหลกแบบนี้ ตอน อาถรรพ์ของมือสอง!!
ย้อนยุคกันอีกครั้งหลักฐานทางประวัติศาสตร์สากล เครื่องวี เกมบอย !!!
อ้วก 5/6/55
เด็กใหม่แนะนำตัวครับ!
ใคร!!!! พอจะอธิบายผมได้มั้ง!!!
[ภาคต่อจ้า] อีกหนึ่งชีวิต (every life has value2)

เก่า 11-06-2012   #108

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำศุกร์เสาร์อาทิตย์ที่ 8-10 มิถุยายน 2555

ขายเมาส์ปากกา Wacom Bamboo Pen Gen 3 CTL-470 ใช้ไปแค่ 2-3 ครั้งค่ะ
13 พฤษภาคม วันพืชมงคล ฤดูกาลแห่งการทำนาและเพาะปลูกได้เริ่มขึ้นแล้ว
วันที่คนไทยควรจดจำ วันฉัตรมงคล 5 พ.ค. ของทุกปี
คู่เห่ยกำลังสอง ตอน ชมรมเด็กเลว
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby พูดผิดพูดใหม่ได้นะ ตอน Hello, I'm John
รูปการ์ตูนโดเรม่อน : การ์ตูนโหดแนวโหดสุดสุดโดจินจากไหนไม่รู้ค่ะ (รูปจากกระทู้นี้)
ความรู้เรื่องประเภทของประกันภัยรถยนต์ (+ที่ไหนดี)
ลู่วิ่งไฟฟ้ามือสองซื้อที่ไหนดี มือหนึ่งยี่ห้อไหนเหมาะ!! สำหรับนักวิ่งมาราธอน
วาดเล่นในคาบเรียน =o=
การ์ตูน"บุญมีแต่กรรมบัง"โดย นายเช็ดขี้
จัดมาแล้ว!!!วิ่งแบบสบายใจกับมูลนิธิเครือข่ายครอบครัวมินิมาราธอน
รูปการ์ตูนโดเรม่อน : เจ้าม่อนเป็นได้ทุกอย่างจริงๆ
FA MONSTER[T.O.P]
สวัสดีวันหยุด(วันเดียว)9/6/55
ใครออกแบบรูปการ์ตูนน่ารักแบบนี้ได้บ้างครับ ยกมือหน่อย
ดูบอลสดยูโร 2012 วันแรกเลยรู้ว่า "ความพยายามบางครั้งอาจไม่เป็นผล"
จะหลับตาลงไปได้อย่างไร
ถึงกับเรด้าห์เสีย !!! ลูกปัด ปุริมปรัชญ์ Thailand's Got Talent นายสวยไปแล้ว
คิดว่าแม่ปรางเป็นขอทานเหรอไอ้....8/6/55
จะดูต้องรีบดู "เจ้ามุ้ย" ธีรศิลป์ แดงดา ปีหน้าย้ายไปยุโรปแน่นอน

เก่า 12-06-2012   #109

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันจันทร์ 11 มิถุยายน 2555

ตัวอย่างงานวาดภาพล้อเลียนวาดภาพเหมือน(เกือบเหมือน) แนวCaricature
วันอานันทมหิดล 9 มิถุนายน
โปรแกรมวาดรูปในคอมพิวเตอร์มีโปรแกรมอะไรบ้างค่ะ
ใกล้จะถึงวันลูกเสือแห่งชาติ ตรงกับวันที่ 1 กรกฎาคม ของทุกปีกันแล้วสีนะ
การ์ตูน wanwan หุบปากไม่ได้แว้ว เวรกรรม ตอน หาหมอฟันฉีดยาชา
รูปการ์ตูนดราก้อนบอล z (โดจิน) วาดรูปได้แบบนี้เหมือนจริงจริง
นายโอม นายเอ็ม และคุณJigsaw คอนเฟิร์มแล้วไปวิ่ง35 ปีดอกบัวคู่ฮาล์ฟมาราธอน ชัวร์
Anti-mage (DotA)
รูปการ์ตูนวันพีช : เข้าใจแล้วทำไมน้องชายเราชอบดูการ์ตูนเรื่องนี้(รูปนามิ)
ตูสอนวาดได้ทุกอย่าง!!! พี่เป้ไฮร๊อกสอนวาดรูปมังกร (มังกรแบบฝรั่ง) (รูปจากกระทู้นี้)
สอนวาดรูปดาบสวยๆและอาวุธต่างๆ โดยครูเป้ไฮร็อกตัวปลอมเช่นเคย (รูปจากกระทู้นี้)
สอนวาดหน้าคน or วิธีวาดหน้าคน โดยพี่เป้ไฮร็อคตัวปลอม (รูปจากกระทู้นี้)

เก่า 13-06-2012   #110

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันอังคาร 12 มิถุยายน 2555

วันที่ 1 พ.ค วันแรงงานแห่งชาติ หรือวันกรรมกร เขาทำอะไรกันบ้างในวันนี้
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby ตอน ลาแล้วป้าซูชิ
ป่วย 12/6/55
เทคนิคการถ่ายภาพเทคนิคการวาดรูปสาวให้สวยงามต้องมุมกล้องนี้ (รูปจากกระทู้นี้)

Tags
ข่าวด่วนวันนี้, ข่าววันนี้, ข่าวหนังสือพิมพ์, ข่าว, ในกระทู้เดียว, รวมทุก, รวมทุกข่าวด่วนวันนี้, หนังสือพิมพ์, อัพเดท, อัพเดทในกระทู้เดียว, อ่านข่าววันนี้, อ่าน