เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 2860 - คำตอบ: 3  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 11-12-2012   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default 3 สิ่งที่ทำให้รายการฟังผีสด The Shock ของพี่ป๋องไม่สนุกเหมือนเดิม

อย่างที่ชาวหรอยกูด้วยกันครับ ผมนั้นเป็นแฟนพันธ์แท้ของรายการฟังผีสด The Shock ของพี่ป๋องมากมายเพราะตั้งกระทู้เชิญชวนให้ฟังกันหลายครั้งต่อหลายครั้ง แต่ช่วงหลังต้องยอมรับเลยว่ารายการ The Shock เหมือนกับจะเสียความน่ากลัวไปมากมายเลยทีเดียว ด้วยสาเหตุหลายประการ(แต่ยังไงก็เป็นรายการผีที่น่ากลัวที่สุดในประเทศอยู่ดี)

1.The Shock มีจัดเกือบทุกวัน ทำให้ไม่อยากฟัง คนเล่าที่มีคุณภาพมีน้อย
2.นักจัดรายการใช้หลายคนเกินไป คนฟังปรับตัวไม่ทัน ฝีมือในการจัดต่างกัน
3.การจัดช่วงในรายการ The Shock เสียเวลามากเกินไปในช่วงแรง

เหมือนกับ The Shock ย้อนยุคจะกลายเป็นจุดขายของ The Shock เสียแล้ว เรื่องราวใหม่ๆแทบไม่มีความน่ากลัวเลยครับ เป็นกำลังใจให้พี่ป๋องตลอดครับ ติดตามมาตั้งแต่มอต้น ตอนนี้ทำงานแล้ว ไม่อยากให้รายการแว้นไปมากกว่านี้อีกแล้ว

ประวัติพี่ป๋อง
กพล ทองพลับ (ชื่อเล่น: ป๋อง) เกิดเมื่อวันที่ 4 กันยายน พ.ศ. 2510 เป็นผู้ดำเนินรายการโทรทัศน์ รายการวิทยุ นักแสดง เป็นที่รู้จักในการดำเนินรายการประเภทผี เรื่องลึกลับ เช่นรายการวิทยุชื่อรายการ เดอะช๊อค รายการโทรทัศน์ คนอวดผี และ Shock Station นอกจากนั้นยังดำเนินรายการด้านกีฬาด้วย กพลเป็นศิษย์เก่าของโรงเรียน โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย กพล ทองพลับ ยังเป็นแฟนฟุตบอลทีมสโมสร Arsenal ของประเทศอังกฤษอีกด้วย

รูปขนาดเล็ก
ฟังผีสด-shock-0.jpg   ฟังผีสด-shock-1.jpg  
เก่า 11-12-2012   #2
Senior Member

HulaHoopBoy's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 613
คะแนนหรอย: 292

พี่ตุ้ยที่โทรมาเล่าวันนี้ วันที่ 11 ธันวาคม ตอน 02.45 น. ฟังแล้วสยองแทนพี่ป๋องเลยครับ พี่ตุ้ยคนที่มาเล่า(ผู้หญิง)เหมือนกับคนโรคจิตโทรมาเลย โม้จริงอะไรจริงดูแล้จังหวะการเล่าเรื่องโรคจิตแปลกๆยังไงไม่รู้ ฟังอยู่ที่บ้านยังกลัวเลยครับเนี้ย คนอะไรจะเจอผู้กันตลอดเวลาแบบนั้น โอ้ยสุดยอดครับ พี่ป๋องระงับอารมณ์ได้ดีมากอุตส่าถามซักไซ้เน้นใหญ่เลยว่าฟังเพื่อความสนุนสนาน ใช้วิจารณยาน55555555555555555555555555555555

HulaHoopBoy is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 11-12-2012   #3
Senior Member

บุญกึ่ม's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 1,334
คะแนนหรอย: 1,135

คนจัดนี่ไม่เท่าไรครับ ความจริงอยากให้ฝากเรื่องแล้วให้คนจัดเล่าทั้งรายการเลยด้วยซ้ำ
ไม่สนุกตรงคนเล่าไม่สนุกนี่ละครับ ติดขัดไม่เท่าไร แต่เบื่อพวกอารมณ์ไม่จบพูดตลอด
แล้วก็เหล่าผู้มีเซนต์ทั้งหลายนี่ละครับ
ผมต้องฟังย้อนหลังอย่างเดียวเลยเดี๋ยวนี้ เบื่อก็ดกข้ามเปลี่ยนคนเล่า

เก่า 11-12-2012   #4
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ บุญกึ่ม อ่านข้อความ
คนจัดนี่ไม่เท่าไรครับ ความจริงอยากให้ฝากเรื่องแล้วให้คนจัดเล่าทั้งรายการเลยด้วยซ้ำ
ไม่สนุกตรงคนเล่าไม่สนุกนี่ละครับ ติดขัดไม่เท่าไร แต่เบื่อพวกอารมณ์ไม่จบพูดตลอด
แล้วก็เหล่าผู้มีเซนต์ทั้งหลายนี่ละครับ
ผมต้องฟังย้อนหลังอย่างเดียวเลยเดี๋ยวนี้ เบื่อก็ดกข้ามเปลี่ยนคนเล่า
เรื่องนี้ผมขอเถียงเล็กน้อยครับ ผมว่าถ้าฝากเรื่องให้เล่าจะมาอารมณ์แบบว่า เอ้ยทีมงานแต่งเองป่าววะอะไรแบบนี้เกิดขึ้นครับ ถ้าโทรเข้ามาเล่าเลยมันจะได้อารมณ์ร่วมกับคนฟังด้วยประมาณหนึ่งนั่นแหละ แต่อย่างว่าคนเล่าช่วงหลังเสื่อมด้อยคุณภาพมาก อาจจะตามมาตราฐานของรายการที่ตกไปด้วย พวกระดับรุ่นพ่อรุ่นลุงเลยไม่มีใครโทรเข้ามาเลย มีแต่เรื่องอะไรไม่รู้ครับสมัครนี้ มุขเดิมๆ เช่น เจอเพื่อแต่ไม่รู้ว่าเขาตายแล้ว เขามานอนในห้องแล้วเห็นนู้นนี่

Tags
shock, the shock, ของ, ของพี่ป๋องไม่สนุกเหมือนเดิม, ป๋อง the shock, ผีสด, ผีสด the shock, พี่ป๋อง the shock, พี่ป๋อง, ฟังผี, ฟังผีสด, ฟังผีสด the shock, ไม่สนุก, สิ่งที่ทำให้รายการฟังผีสด, เหมือนเดิม