เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > โชว์การ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 2518 - คำตอบ: 5  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 01-10-2011   #1
Member

SquidMan.ExE's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 134
คะแนนหรอย: 53
Default ตอน: เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย...

ตอน: เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย...
แอบจิกกันอีกครั้ง...

มุกนี้จริงๆไม่ควรเอามาเล่นเลยถึงแม้จะเป็นมุก Extreme ก็ตาม...
หากไม่มีงานก็ควรบอกตามตรงด้วยความรับผิดชอบดีกว่านะจ๊ะ...
อย่าคิดว่าใช้ไม่ซ้ำอาจารย์ที่ปรึกษาแล้วจะไม่รู้...

(ตอนนี้ผมเองก็ไม่อยากเขียนเพราะว่ามันสะเทือนใจ
แต่ก็อยากเตือนนักศึกษาที่โกหกว่า อย่าเล่นบ่อยๆเลยถึงแม้บ้านจะไม่มี ตำแหน่งของคนที่กล่าวอ้างว่าเสียก็ตาม)...
แอบซีเรียสแต่ไม่อยากให้ทำนะเด็กๆ...

SquidMan.ExE is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 01-10-2011   #2
Oru
Junior Member

Oru's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 13

ต่อไปอาจารย์ก็จะบอกว่า "เสียด้วยนะนักศึกษา....... มันไม่เกี่ยวกับอาจารย์เลยจ๊ะ"
คราวนี้ละ ตาตั้งแน่เธอว์

Oru is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 01-10-2011   #3
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

ยังเสื่อมเช่นเคยกับการ์ตูนแบบนี้ การ์ตูนตอนนี้มีการเล่าเรื่องแบบยาวๆด้วยช่อง 4 ช่อง
เหมือนกับนิยายภาพ บอกตามตรงว่าตอนจบผิดคาดไม่เหมือนที่ผมคิด นั้นแหละทำให้
ฮาสาดดดดไม่นึกว่าอาจารย์จะเป้นคนปิดประโยค(อาจารย์เล่นมุขตอนจบซะงั้น)

ปล.ใส่Tagsให้เรียบร้อยครับลืมบอกไป Tags คือ "การ์ตูน squidman" นะครับ

ohmohm is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 07-10-2011   #4
Member

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ohmohm อ่านข้อความ
ยังเสื่อมเช่นเคยกับการ์ตูนแบบนี้ การ์ตูนตอนนี้มีการเล่าเรื่องแบบยาวๆด้วยช่อง 4 ช่อง
เหมือนกับนิยายภาพ บอกตามตรงว่าตอนจบผิดคาดไม่เหมือนที่ผมคิด นั้นแหละทำให้
ฮาสาดดดดไม่นึกว่าอาจารย์จะเป้นคนปิดประโยค(อาจารย์เล่นมุขตอนจบซะงั้น)

ปล.ใส่Tagsให้เรียบร้อยครับลืมบอกไป Tags คือ "การ์ตูน squidman" นะครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเรื่อง Tags คับ... ^_^

SquidMan.ExE is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 07-10-2011   #5
Senior Member

ChangNoi and Light's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 650
คะแนนหรอย: 333

มุขฮาครับ แต่ฟร้อนเล็กไปนิดหนึ่ง

ChangNoi and Light is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 07-10-2011   #6
Member

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ChangNoi and Light อ่านข้อความ
มุขฮาครับ แต่ฟร้อนเล็กไปนิดหนึ่ง
ขอบคุณคับ... ผมจะนำไปปรับปรุงในตอนต่อๆไปนะคับ... ^_^

ตอบ

Tags
squidman.exe, การ์ตูน squidman, การ์ตูนจากทางบ้าน, การ์ตูนฟรี, การ์ตูนออนไลน์, การ์ตูนอ่านฟรี, การ์ตูน, ตอน, ภาพการ์ตูน, รูปการ์ตูน, วาดการ์ตูน, เสียน้อยเสียยาก, เสียมากเสียง่าย, อ่านการ์ตูน, อ่านการ์ตูนฟรี, อ่านการ์ตูนออนไลน์