เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 4486 - คำตอบ: 1  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 22-06-2012   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default RoiGOo Magazine Chepter 7 จากการวาดภาพระบายสีชิ้นเล็กๆสู่เว็บการ์ตูนหรอยกู

RoiGOo Magazine Chepter 7
จากการวาดภาพระบายสีชิ้นเล็กๆสู่เว็บการ์ตูนหรอยกู
จากคนชอบวาดภาพระบายสีธรรมดาแต่อยากเอางานกากๆของตัวเองมาลงโดยเฉพาะงานการ์ตูนกาก
เราก็เลยตั้งเว็บนี้ขึ้นมา ไม่น่าเชื่อเลยว่ามันจะทำให้มีพี่ๆน้องๆเข้ามาร่วมเล่นเว็บกับเรามากมายจนเป็น
เรื่องเป็นราวใหญ่โตถึงตำรวจกันเลย(ไม่ใช่และ) RoiGOo Magazine ตอนนี้ก่าวสู่ฉบับที่ 6 แล้วนะครับ
ไม่รู้มีคนอ่านกันบ้างหรือเปล่าแต่ผมก็สรุปเข้าให้เพื่อนๆเว็บการ์ตูนหรอยกูได้อ่านกันเช่นเคย เพราะผมยัง
เชื่อว่าต้องทำให้คนเค้าเห็นก่อน แล้วจะอ่านเอง(นี่คือแนวคิดจาก....ใครไม่รู้ครับผม) เชิญอ่านข่าวสาร
จากเว็บการ์ตูนหรอยกูตั้งแต่วันที่ 15-21 มิถุนายน 2555 ได้เลยครับสุดหล่อสุดสวยทั้งหลาย

15-16 มิถุนายน 2555 นักวาดการ์ตูนไม่ยอมวาดมัวแต่หาเลขวิ่งงวดนี้กัน
ผมล่ะเซ็งจริงๆครับในวันที่ 1 และวันที่ 15 16 อะไรนี้เว็บการ์ตูนหรอยกูของเราต้องดู
เงียบเป็นพิเศษเพราะว่านักวาดการ์ตูนมัวแต่ไปหาเลขวิ่งงวดนี้กันตามสถานที่ต่างๆด้วย
ความสนุกร่าเริงใจ จนลืมวาดการ์ตูนกันเป็นแถวๆวันนี้ผมเลยจัดกระทู้ใหม่ในวันที่ 15-16
มิถุนายน 2555 รวมเอาไว้ที่เดียวกันเลยแล้วกันครับ เผื่อนักวาดการ์ตูนคนไหนวิ่งหา
เลขวิ่งงวดนี้เสร็จแล้ว(และถูกกินเสร็จหมดแล้ว)จะได้มาทำมาหากินกับการวาดการ์ตู
นกันต่อไปครับ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำศุกร์ 15 มิถุยายน 2555

ก่อนเลิกงาน 15-6-55
RoiGOo Magazine Chepter 6 สอนวาดการ์ตูนวาดรูปการ์ตูนอัพเพียบ
แก๊ง 13 อสูร (รูปจากกระทู้นี้)

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำเสาร์ 16 มิถุยายน 2555

วันนี้ไปซ้อมวิ่งฮาฟมาราธอนมาแล้ว รู้เลยว่ายากกว่าหาเลขวิ่งงวดนี้
ภาพเหมือนๆ (รูปจากกระทู้นี้)
นานๆ จะมาโพสที เอ่อ แค่รูปเดียวก่อนแล้วกัน
สอนวาดรูปการ์ตูนแบบชิวชิงไม่ต้องร่างลงเส้นเลยค่ะ(ไม่ระบายสี)
เรียน+สอนวาดภาพระบายสี โดย อ.สุรเดช แก้วท่าไม้
How to Draw Manga&Moe Download (JP)
สาวเกาหลีเที่ยวเมืองไทยสาวไทยเที่ยวเกาหลี

17 มิถุนายน 2555 รูปการ์ตูนโป๊ท่อนบนของดาราเกาหลี วาดโดยคุณTaiMosu
เรื่องนี้จริงจริงผมงงนะว่าการ์ตูนโป๊เฉพาะท่านบนนั้นเค้าเรียกว่าการ์ตูนโป๊หรือไม่เพราะถ้าการวาดการ์ตูนที่ไม่
ใส่เสื้อผ้าแล้วเรียกว่าการ์ตูนโป๊นั้นก็คงจะดูแปลกๆ งั้นก็เลยขอเรียนรูปภาพที่คุณ TaiMosu โพสว่าการ์ตูนโป๊ท่อนบน
ก็แล้วกันนะครับ ลายเส้นของคุณต่ายดูแล้วเหมาะอย่างยิ่งกับการวาดลงหนังสือนิยายที่ขยายอยู่ ในปัจจุบัน
รูปนี้ผมชอบตรงกล้ามหน้าท้องนะ คนที่เล่นกล้ามจนมีกล้ามได้ขนาดนี้ต้องมีความพยายามมากเลยทีเดียว
ยังไงก็ขอติดตามรูปของคุณ TaiMosu ต่อไปครับ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำเสาร์ 16 มิถุยายน 2555

วันสิ่งแวดล้อมไทย 4 ธันวาคม ร่วมด้วยช่วยกันอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมกันเถอะเรา
วันการบินแห่งชาติ 13 มกราคม วันแห่งความภูมิใจของนักบิน
การ์ตูน ไอ้แป้น ชะลาล่า มีความรู้กับเขาซักที ตอน อีสุกอีใส
Remove your body [T.O.P] (รูปจากกระทู้นี้)
คลิปรีวิวอุปกรณ์วาดภาพระบายสี(วาดภาพสีน้ำ) โดย พี่มุ่ยเช่นเคย
วาดภาพระบายสี(วาดภาพสีน้ำ) โดย นักวาดการ์ตูนชื่อดัง

18 มิถุนายน 2555 นายเอ็มพาน้องน้องไปเที่ยวสวนสัตว์เปิดเขาเขียวชลบุรี
ไม่น่าเชื่อว่านายเอ็มนอกจากหล่อแล้วยังนิสัยดีอีกด้วยนะครับ วันอาทิตย์ที่ผ่านมานายเอ็ม
พาน้องน้องแถวบ้านไปเที่ยวที่สวนสัตว์เปิดเขาเขียว จังหวัดชลบุรีอันที่จริงมันใกล้บ้านนายเอ็ม
แค่นิดเดียวเองขับรถไป 10 นาทีก็ถึงสวนสัตว์เปิดเขาเขียว เห็นนายเอ็มเครียดเรื่องงานจนไม่
ได้วาดการ์ตูนมาหลายวัน เห็นไปเที่ยวสวนสัตว์เปิดเขาเขียวแบบนี้แล้วก็สบายใจครับจะได้
ไม่ต้องไปใช้บริการจิตแพทย์ เย้ยไม่ใช่แว้ว!!!

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำจันทร์ 18 มิถุยายน 2555

คิดให้ดีก่อนกู้เงินกู้นอกระบบ ดอกเบี้ยเงินกู้ใช้ยันตายก็ไม่หมด
ความคิดที่แตกต่างช่วยให้เรามีความคิดสร้างสรรค์ขึ้นจริงหรือ
พาเด็กฮาไปหาไอเดียวาดการ์ตูนที่สวนสัตว์เปิดเขาเขียว !!! (รูปจากกระทู้นี้)
ผลบอลสุดเสื่อม!!! นี่หรือบอลไทยจะไปบอลโลก ยู22แพ้พม่า3-1
เปิดแล้วจ๊ะน้องๆ Cars Land is now open at Disney California Adventure
ประวัติของชูชกหลวงปู่ขุ้ย (แค่อ่านชื่อก็แปลกแล้วชูชกหลวงปู่ขุ้ย)

19 มิถุนายน 2555 Dying งานวาดภาพระบายสีสุดเท่จากนักวาดการ์ตูน Goo-มัน-อึน
Goo-มัน-อึน เป็นนักวาดการ์ตูนอีกท่านหนึ่งที่ผมคิดว่าแกเป็นคนที่แนวมากทางด้านสไตร์
ในการวาดภาพระบายสี เพราะทั้งสีสันลายเส้นในการวาดแล้วมันดูแล้วไม่เหมือนใครในเว็บ
การ์ตูนหรอยกูเลยจริงๆ นี่ยังไม่รวมถึงความหมายของภาพที่แกได้สื่อสารออกมาทางลายเส้น
และทางสีสันของเส้นอีกครับ ดูแล้วการวาดภาพระบายสีอย่างมีนัยยะและมีความคิดนั้นต้อง
ยกให้แกเลยจริๆ นักวาดการ์ตูนที่มีชื่อว่าGoo-มัน-อึน สามารถเข้าไปคอมเม้นงานของแก
เพื่อเป็นกำลังใจในงานวาดภาพระบายสีสวยสวยแนวๆได้แล้ววันนี้ครับ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำอังคาร 19 มิถุยายน 2555

Dying (รูปจากกระทู้นี้)
ยามเรียนนะห้องเรียน ไม่มีไรทำ^_^ ครั้งที่ 1 เพราะรอบนี้นับจากที่ รร ฮะๆ
ภาพประทับใจปวงชนชาวไทยทั้งประเทศ ในหลวงเสด็จ ทุ่งมะขามหย่อง พระนครศรีอยุธยา
Yengo กับคำแนะนำเรื่องการเขียนคำโฆษณา (Yengo คืออะไร)
โปรแกรมซ้อมวิ่งฮาฟมาราธอนและมาราธอน (21 กิโลเมตรและ 42 กิโลเมตร)
โปรแกรมซ้อมวิ่งมินิมาราธอนใน 16 สัปดาห์ (วิ่ง 11 กิโลเมตร)
ร่วมรำลึก เทิดพระเกียรติ วันมหิดล 24 กันยายน วันของพระบรมราชชนก
1 ธันวาคม วันเอดส์โลก
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby ทนหน่อย ใกล้คลอดแว้ว ตอน ปลาวาฬ...

20 มิถุนายน 2555 น้องหมีBeverนักวาดการ์ตูนฮาการ์ตูนธรรมะสอนใจรูปภาพน่ารัก
อาจจะไม่ค่อยมีนักวาดการ์ตูนหน้าใหม่เข้ามาในเว็บหรอยกูของเรามากนักนะครับ แต่ล่าสุดนี้ก็มี
นักวาดการ์ตูนหน้าใหม่เข้ามาในเว็บหรอยกูของเราจนได้ โดยแนวการ์ตูนที่วาดนั้นเป็นแนวการ์ตูนธรรมสอนใจ
รูปภาพน่ารักน่าชังดีเหมือนกัน โดยผมเข้าไปอ่านแล้วผมว่ามันฮานะ ออกแนวมากมากมากด้วย ตอนนี้อาจจะยัง
ไม่รู้จักน้องหมีBeverต่อต่แไปซักระยะเราคงได้รู้จักน้องหมีBeverจากผลงานของเขาแน่นอน สไตร์แบบนี้
ต้องได้รับการยอมรับในเว็บการ์ตูนหรอยกูแน่นอน เชื่อผมนายโอมสุดหล่อคนนี้เลย

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำพุธ 20 มิถุยายน 2555

3 คำกับกระทู้นี้ : แม่ง ฮา สาด!!!!

ไม่ได้วาดอะไรเลยยย T^T เอารูปกรุ๊ปมาโชว์
ต้องการกลอนจีบสาว แนวให้กำลังใจหน่อยครับพึ่งโดนสาวทิ้ง
ราขึ้น 20/6/55
รูปวาด+ศิลปะ(งานจุด)!!โหลดโหด
เด็กใหม่โชว์งาน... (รูปจากกระทู้นี้)
เด็กๆวาดภาพระบายสีการ์ตูนสนุกสนานกับกรอบรูปน่ารัก ออกแบบขายก็น่าสนใจ
วันเยาวชนแห่งชาติ 20 กันยายน
แหล่มเลย วันอนุรักษ์และรักษาคูคลองแห่งชาติ 20 กันยายน
การ์ตูน by niishini แซวๆ ใช้หน้าอกระบายสีซักหน่อย ตอน พู่กันหัก

21 มิถุนายน 2555 การอ่านคอมเม้นการ์ตูนเหมือนกันได้รับการสอนวาดภาพจากคนอื่น
วันนี้ผมจำปรัชญาอันหนึ่งได้ครับ อันที่จริงปรัชญานี้นั้นมันเป็นคติตั้งแต่ผมเริ่มวาดการ์ตูนแล้วเหลือครับ
ก็คือการคอมเม้นของคนอื่นคือการสอนวาดภาพจากคนๆนั้น ไอเดียตั้งต้นในการสร้างเว็บการ์ตูนหรอยกู
ขึ้นมาก็เพราะว่าต้องการให้คนอื่นได้อ่านและด่าการ์ตูนของเราครับ ต้องยอมรับว่าการด่าของบางคนไร้สาระ
แต่มันจะมี 1 ในนั้นที่ด่าแบบได้ประโยชน์กับเราสุดสุด และเราสามารถนำไอเดียตรงนั้นมาเป็นไอเดียต่อยอด
การ์ตูนของเราได้ครับ สามารถเอามาพัฒนาตัวงานของเราได้ สาเหตุนี้นี่เองครับทำให้เว็บการ์ตูนหรอยกูจึง
เกิดขึ้นทั้งนี้เพื่อให้เด็กๆทุกคนชินกับการโดนติเพื่อไปพัฒนาตนเองนั้นเองครับผม เครียร์ไหมครับ!!!

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำพฤัส 21 มิถุยายน 2555

3 คำกับกระทู้นี้ : กล้วย แข็ง ได้!!!

หนังสือการ์ตูน บลีช เทพมรณะ อ่านการ์ตูนเล่มนี้แล้วไป 3 เล่มไม่สนุกอย่างที่คาด
ทำนายฝันเห็นตัวแย้ แต่สงสัยว่าตัวแย้แบบนี้ใช้ทำนายฝันได้หรือไม่
วาดแก้ง่วงตอนเรียนของปีที่แล้ว
ma boy 21/6/55
แปะ วาง
งานที่ยังไม่ได้เริ่ม...
การ์ตูน "กล้วยหอมสอนธรรม"โดย นายเช็ดขี้ (รูปจากกระทู้นี้)
"ไอเดียสวย ท่าสวย อักษรสวย" รูปการ์ตูนแอนิเมชั่น Brave งามงามจาก Pixar
โปรแกรมและบทสรุปฟุตบอลยูโร 2012 ที่เหลือครับผม
ฝากประชาสัมพันธ์ค่ะ Rock No L Session 2 แข่งขันประกวดวงดนตรีร็อค
การใช้คอมพิวเตอร์วาดภาพระบายสีออกมาอย่างมีคุณค่า
ร้านเค้กส้มสามย่าน-กรุงเทพ ที่ดีที่สุดในตอนนี้ค่ะ
วันตำรวจแห่งชาติ?กับคำที่ให้ไว้ในวันนี้(คำปฏิญาณสวนสนาม)
วันสืบ นาคะเสถียร วันที่ 1 กันยายน
วันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม เชิญชวนมารำลึกพ่อผู้มีพระคุณกันค่ะ
การ์ตูน ตัวนุ่มกะตัวแน่น แหม แบบนี้พิเศษดีไหม ตอน เธอคือคนพิเศษ

อ่านย้อนหลัง
RoiGOo Magazine Chepter 1
RoiGOo Magazine Chepter 2
RoiGOo Magazine Chepter 3
RoiGOo Magazine Chepter 4
RoiGOo Magazine Chepter 5
RoiGOo Magazine Chepter 6

เก่า 22-06-2012   #2
Senior Member

ChangNoi and Light's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 650
คะแนนหรอย: 333

เขียนซะยาวเหยียดแบบนี้กด Thanks ครับ ได้อ่านย้อนหลังกระทู้ดีดีเยอะมาก
ขอบคุณที่น้องโอมรวบรวมเอาไว้ บางวันงานยุ่งไม่ค่อยได้เช็คกระทู้ครับ

พี่ช้างกลับใจ
ChangNoi and Light is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
chepter, magazine, roigoo, การ, การวาด, การวาดภาพ, การวาดภาพระบายสี, การวาดภาพระบายสีการ์ตูน, ภาพระบายสี, ระบายสี, วาดภาพระบายสี, วาดภาพระบายสีการ์ตูน
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ