เว็บการ์ตูนหรอยกู

เว็บการ์ตูนหรอยกู (http://board.roigoo.com/index.php)
-   หรอยกูคาเฟ่ (http://board.roigoo.com/forumdisplay.php?f=11)
-   -   RoiGOo Magazine Chepter 10 สัปดาห์ที่ดีของนักวาดการ์ตูน+รูปการ์ตูน (http://board.roigoo.com/showthread.php?t=4144)

ohmohm 13-07-2012 21:33

RoiGOo Magazine Chepter 10 สัปดาห์ที่ดีของนักวาดการ์ตูน+รูปการ์ตูน

1 Attachment(s)
RoiGOo Magazine Chepter 10 สัปดาห์ที่ดีของนักวาดการ์ตูน+รูปการ์ตูน
สัปดาห์นี้ถือว่าเป็นสัปดาห์ทองของนักวาดรูปการ์ตูนและนักวาดการ์ตูนอีก 1 สัปดาห์นะครับน้องๆ
เพราะมีผลงานทั้งหน้าใหม่และหน้าเก่าพาเหรดกันเข้ามาอย่างล้นหลาม ขอบคุณนักวาดทุกคนทั้ง
ชายและหญิงทุกคนด้วยนะครับ ขอให้น้องน้องโชคดีในทางสายการ์ตูนและพัมนาสร้างสรรค์ผล
งานต่อไปเรื่อย เพื่อความเทพในอนาคตความนี้ลองมาดูกันบ้างดีกว่าครับ 6-12 กรกฎาคม 55

http://board.roigoo.com/attachment.p...1&d=1342189671

::rolleyes::6 กรกฎาคม ชมรูปการ์ตูนจากประเทศลาวกันก่อนโลกแตก

นู๋เรย์แห่งหรอยกูของเราไปคัดเจอมาในยูทูปสำหรับการ์ตูนลาวเรื่องนี้ รูปการ์ตูนลาวนั้นอาจจะ
ไม่มีมีความแปลกใหม่อะไรมากมายแต่ขอให้ดูที่ความพยายามในการวาดรูปการ์ตูนของเขาถึงแม้
จะเป็นการ์ตูนภาพยนตร์โฆษณาแต่ก็ถือว่าไปวัดไปวาได้เลยทีเดียว ลองเข้าไปชมการ์ตูนลาว
พร้อมกับคอมเม้นเรื่องรูปการ์ตูนในวีดีโอนี้ได้แล้วในกระทู้ของหนูเย์ได้เลยก่อนที่โลกจะแตกแล้ว
ไม่ได้ดูการ์ตูนลาวอีก

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันศุกร์ที่ 6 กรกฎาคม 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : การ์ ตูน ลาว!!

กระทู้นี้ฝากถึงนักวาดรูปการ์ตูนชื่อว่า "นายเนโครโอ้ลันล้า"
RoiGOo Magazine Chepter 9 หรอยกูขอบคุณนักวาดการ์ตูน+รูปการ์ตูนทุกคนที่ยังมีฝัน
หวนรำลึกความเป็นเด็กกับวันที่ 29 กรกฎาคม วันภาษาไทยแห่งชาติ
เชื่อฉันเถอะ
ชมการ์ตูนลาว พร้อมวิเคราะห์รูปการ์ตูนจากลาวกันค่ะ
อยากจะจัด Ranking นักวาดรูปการ์ตูนและการ์ตูนในเว็บต้องทำอย่างไร
อยากรู้ ต้องตามไปดู ประเทศที่เล็กที่สุดในโลกคือ???
เขื่อน แหล่งน้ำของชาติ แหล่งไฟฟ้าของประชา
การ์ตูน wanwan สงสัยใช้แล้วลิงจะชอบนะเนี่ย ตอน ยาสระผมกลิ่นผลไม้
เวิ่นเพลง Matryoshka!!!

:jing:7 กรกฎาคม วันนี้เป็นอะไร การ์ตูน รูปการ์ตูน สมาชิกใหม่ มากันเพียบ

ทำเว็บหรอยกูมาหลายปีวันนี้เป็นอีกวันหนึ่งที่รู้สึกว่าทั้งการ์ตูน รูปการ์ตูน และสมาชิกใหม่
เยอะมากในวันเดียวกัน ความแปลกอยูที่ว่าความจริงแล้วนั้นวันเสาร์อาทิตย์พวกน้องน้องมัก
จะออกจากบ้านไปเที่ยวกัน โดยไม่ค่อยมีใครได้วาดการ์ตูนกันหรอกครับ แต่วันเสาร์นี้วัน
ที่ 7 กรกฎาคม เล่นเอาผมงงเลย เพราะมีกระทู้เยอะทั้งกระทู้การ์ตูน รูปการ์ตูน สมาชิกใหม้
ยังไงก็ขอยินดีต้อนรับสมาชิกใหม้ด้วยนะครับจากนายโอมสุดหล่อแห่งเว็บการ์ตูนหรอยกู

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันเสาร์ที่ 7 กรกฎาคม 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : เล็ก ไป นิส!! (ขนาดรูป)

ผมชื่อระวินดร์
ประวัติวันเข้าพรรษาเอาไว้เล่นเล่่นขำขำครับน้องๆเพิ่มความรู้
สาวแบบแมนๆ
รายงานตัวขอรับ
ใครมีวีดีโอหรือคลิปประวัติสุนทรภู่บ้างครับ ในยูทูปหาไม่เจอ
เด็กสมัยนี้แปลกชอบวาดรูปการ์ตูน "ยามรักษาความปลอดภัย" ลองชม
โครงการประกวดจดหมายเล่าเรื่องเมืองไทย 2555
การทำอาหาร"เมนูขั้นเทพเจ้า"โดย นายเช็ดขี้
รายงานตัวก๊าบ น้องใหม่ๆ
พึ้งเลยใช้เมาส์หนู(สู้ตาย) ก็สองวันนี้แหละคร๊ฟ ก็เลยได้ประมาณนี้ แหะๆ (รูปจากกระทู้นี้)
ช่วงฟุตบอลยูโร 2012 ชาวไทยคุยอะไรกันใน Twitter

:ha:8 กรกฎาคม เรื่องรูปการ์ตูนกับเรื่องทำไมต้องไปดูบอลสดที่บางกอกกล๊าส แรง!!!!
ในที่สุดวันอาทิตย์ที่เงียบเหงาก็มาถึงนะครับไม่มีกระทู้ผลงานการ์ตูนหรือรูปการ์ตูนเลย แต่มีกระทู้เด็กจาก
คุณพี่ช้างที่ถามมาว่า "รูปการ์ตูน" กับ "ภาพการ์ตูน" นั้นใช้ต่างกันอย่างไร เดี๋ยวผมคงต้องลงไปคอมเม้น
เล็กเล็กน้อยน้อย และอีกกระทู้หนึ่งที่ผมชื่นชอบนั้นก็คือ กระทู้ทำไมต้องไปไปดูบอลสดที่บางกอกกล๊าส
จากน้อลฮูลาฮูป ดูแล้วเข้าใจแล้วครับสาวบางกอกกล๊าสปี 2012 น่ารักไม่แพ้ฤดูกาลที่แล้วมาเลยจริงๆๆ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันอาทิตย์ที่ 8 กรกฎาคม 2555

3 คำกับรูปนี้ : น่า ร๊อก ก๊อ!!!

รูปการ์ตูน กับ ภาพการ์ตูน ใช้ต่างกันอย่างไรครับน้องน้อง
การวิ่งเพื่อสุขภาพกับเรื่องที่เรากังวลต่างๆเป็นจริงหรือไม่
ทำไมผมถึงไปดูบอลสดบางกอกกล๊าสที่สนาม เพราะสาวบางกอกกล๊าสเป็นเช่นนี้ (รูปกระทู้)
วันนี้ใครอยู่คลอง 6 ไปดูบอลสดบางกอกกล๊าส เอฟซี กันครับ

:hurt:9 กรกฎาคม การ์ตูนประวัติเอเลี่ยน!!! ทำไมเค้าถึงไม่ยอมมายึดโลก(เสียที)
เป็นการ์ตูนประวัติเอเลี่ยนนี้เป็นเหมือนกับการตีแผ่ความจริงเรื่องเกี่ยวกับการมาของเอเลี่ยนยังโลก
จากการอ่านประวัติเอเลี่ยนในการ์ตูนประวัติเอเลี่ยนนี้ทำให้ผมรู้ว่าอันที่จริงแล้วนั้นเอเลี่ยนมาลงยัง
ประเทศไทยเป็นประเทศแรก ประวัติศาสตร์ไม่ยอมบันทึกประวัติเอเลี่ยนว่ามาลงประเทศไทยเพราะ
อะไรต้องลองชมดูจ๊ะ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันจันทร์ที่ 9 กรกฎาคม 2555

BLACK-01 แปลงร่าง!!!
ก่อนเลิกงาน 09-07-55
ยกให้เป็นกระทู้สุดยอด : บทแปลเพลง The One that Got Away ของ Katy Perry
เอเลี่ยน เกรียนยึดโลก.... (รูปจากกระทู้นี้)
โลกอันแสนกว้างใหญ่มีกี่ประเทศกันหนอ
มาทำความรู้จักกับ สาธารณรัฐเกาหลี หรือ เกาหลีใต้ กันเถอะพวกเรา
การ์ตูน wanwan สบายจนเคลิ้มหลับ ตอน อยากบอกว่าอย่าหยุด

:kiss:10 กรกฎาคม อ่านการ์ตูนโป๊ไม่ผิด ซื้อและขายการ์ตูนโป๊ผิด

นายที่สุดคุณเอ็มก็มาไขข้อข้องใจของน้องนีโม่ให้แล้วนะครับว่า อันที่จริงแล้วนั้นการ
อ่านหนังสือการ์ตูนโป๊นั้นมีความผิดหรือไม่ และการซื้อขายการ์ตูนโป๊นั้นมีความผิดอย่างไร
สามารถย้อนเข้าไปอ่านได้เลยในกระทู้แนะนำที่มีรูปตัวสีแดงเขียนกำกับนั้นแหละครับ แต่
นายเอ็มเน้นย้ำมาแล้วว่า การอ่านการ์ตูนโป้นั้นถึงไม่ผิดแต่ก็ไม่ใช่เรื่องที่ถูกต้อง 100%
อย่างแน่นอน เพราะฉะนั้นจงระมัดระวังตัวในการใช้ชีวิตนะครับน้องน้องทั้งหลาย

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันอังคารที่ 10 กรกฎาคม 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : ใคร ผิด ถูก!!!!

ที่อื่นเซนเซอร์นม ที่นี่ไม่เซ็นเว้ยเฮ้ย
เอเลี่ยน เกรียนยึดโลก....ตอน 2
มีใครเคยรู้ฉายาดินแดนของประเทศต่างๆ ทั่วโลกบ้าง?
ป่าไม้ในประเทศไทยมีกี่แบบ ใครรู้บ้างหนอ ช่วยตอบที
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby อย่าลืมวันเกิดเค้านะตัว ตอน กลับเมื่อไรดี
"อ่านการ์ตูนโป๊" หรือ "ซื้อการ์ตูนโป๊" อะไรผิดกฎหมายอะไรไม่ผิด (รูปจากกระทู้นี้)

:wai:11 กรกฎาคม คุณมาม่าโชว์กลอนเพื่อนเลว น้องพลอยโชว์รูปการ์ตูนตามอารมณ์เพลง
ดูแล้วเหมือนกับว่าสองกระทู้นี้มีความเหมือนกันมากมาก โดยพูดถึงประเด็นเรื่องความรักแนวอกหัก
รักคุดทั้งสองกระทู้ โดยคุณมาม่านั้นเหมือนกับสติจะแตกไปแล้วล่ะครับเพราะแต่งกลอนเพื่อนเลวมา
ซะงั้น ความจริงก็คือคนที่คุณมาม่าเขาจีบดันไปชอบเพื่อนที่อยู่กลุ่มเดียวกันนั้นเอง จบครับงานนี้ก็เลย
ระบายออกมาเป็นกลอนเพื่อนเลว แต่จะทำยังไงได้นั้นก็เพื่อนของเรา เรามาดูฝ่างของน้องพลอยกันบ้าง
เป็นแนวรักคุดแต่พรึมพรัมด้วยความเศร้าผ่านรูปภาพออกมา ดูแล้วรู้สึกวความรักจริงจังกว่าของคุณมาม่า
หลายเท่าตัวเลยทีเดียว555555

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพุธที่ 11 กรกฎาคม 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : งาน น้อง พลอย!!!

ใครนิยาม:อารมณ์ตามเพลง (รูปจากกระทู้นี้)
กลอนเพื่อนเลว ขอหน่อยครับเพื่อนผมแย่งแฟนผม
อยากรู้ลักษณะภูมิประเทศของทวีปเอเชียแล้วสิ ไขคำตอบได้ที่นี่
เรื่องน่ารู้เกี่ยวกับการแบ่งทวีปต่างๆ ในโลก
การ์ตูน wanwan แฮ่มๆๆ หมายังกลุ้มเลย ตอน เรื่องกลุ้มๆ ของอาหลู่
เด็กใหม่เอางานมาแปะค้าบบ

:run:12 กรกฎาคม นายเอ็มไปเที่ยววังน้ำเขียว จังหวัดโคราช สวิสเซอร์แลนด์เมืองไทยจริงๆ
นายเอ็มไม่ค่อยได้ไปเที่ยวที่ไหนเป็นเวลาแรมปีแล้ว ในที่สุดก็ถึงเวลาไปเที่ยวบ้างครับ คราวนี้นายเอ็ม
ตัดสินใจไปเที่ยววังน้ำเขียว จังหวัดโคราช หรือที่หลายคนกล่าวขวัญกันไว้ว่าเป็นสวิสเซอร์แลนด์เมืองไทย
ต้องลองเข้าไปชมภาพที่นายเอ็มได้ถ่ายดูก่อนครับ ขอบอกว่าขนาดนายเอ็มไม่ค่อยมีฝีมือในการถ่ายภาพ
ยังสามารถถ่ายภาพการเที่ยววังน้ำเขียว จังหวัดโคราช ได้อย่างสวยงามไม่น่าเชื่อ ใครว่างก็ไปเที่ยวที่นี่
ได้เลยนะครับ สำหรับสวิสเซอร์แลนด์เมืองไทย

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพฤหัสที่ 12 กรกฎาคม 2555

ไปเที่ยววังน้ำเขียวแบบวันเดียวก็เสียวกันได้แล้ว !!! (รูปจากกระทู้นี้)
น่าสนใจเหมือนกัน หากอ่านองค์ประกอบของแผนที่เป็น
ดูท่าทางจะเข้าใจยากเนอะ พิกัดภูมิศาสตร์ของโลก
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby อย่าจุ๊บต่อหน้าแม่เธอนะ ตอน จะไปส่งด้วยหรอ??

อ่านย้อนหลัง
RoiGOo Magazine Chepter 1
RoiGOo Magazine Chepter 2
RoiGOo Magazine Chepter 3
RoiGOo Magazine Chepter 4
RoiGOo Magazine Chepter 5
RoiGOo Magazine Chepter 6
RoiGOo Magazine Chepter 7

RoiGOo Magazine Chepter 8
RoiGOo Magazine Chepter 9

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 04:13

vBulletin รุ่น 3.8.7
สงวนลิขสิทธิ์ ©2000-2024, บริษัท Jelsoft Enterprises จำกัด

1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102