เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > ชมรมวิ่งเพื่อสุขภาพหรอยกู

ตอบ
อ่าน: 1579 - คำตอบ: 1  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 19-02-2013   #1
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576
Default วิ่งลดน้ำหนัก ก้าวที่ 5 : เป้าหมายใหม่

วิ่งเพื่อชีวิต เข้ามาอัพเดตสถานะการวิ่งลดความอ้วนของผมหน่อยครับ หลังจากสัปดาห์ที่แล้วสามารถยกระดับการวิ่งของตัวเองมาระดับนึงทีเดียว แต่ถ้าถามโดยตรงก็เรียกว่า ไม่น่าพอใจมากนัก แม้ในวิ่งแต่ละวันจะสามารถทำระยะทางได้ไกลขึ้น เหงื่อออกมาขึ้น แต่การวิ่งแต่ละครั้งก็แทบจะไม่มีความเหนื่อยการแล้ว คล้ายกับร่างกายเราสามารถปรับตัวได้จน ความเหนื่อยล้าแทบไม่เกิด ดังนั้นหลังจากการปรึกษาคุณโอมเบื้องต้นแล้ว หากจะยกระดับพัฒนาร่างกายและปอดของเรา รวมถึงเพื่อให้ลดน้ำหนักตัวเองได้อย่างมีประสิทธิภาพมากขึ้น คุณโอมแนะนำเลยว่า "ต้องเพิ่มเป้าหมาย ด้วยการจับเวลาในการวิ่ง"

แน่นอนครับ ไม่ใช่แค่ว่าจับเวลาตอนวิ่งเฉยๆ แล้วก็จบไป แต่ในการวิ่งแต่ละวัน ต้องทำเวลาให้ดียิ่งขึ้นไปด้วย อย่างน้อยต้องรู้จักขึ้นสูงสุดของร่างกายเราที่สามารถวิ่งได้ในระยะ 10 กิโล นี้ สัปดาห์นี้พี่เอ็มเองคงต้องเริ่มยกระดับการวิ่งด้วยการจับเวลาอย่างที่คุณโอมบอกครับ ด้วยสถิติเดิม 10 กม. ใช้เวลาวิ่ง 1 ชม. (ที่บอกว่า 1 ชม. นี่คือ ไม่เคยจับเวลาแบบจริงจังเลยว่า แท้จริงแล้วมันกี่นาทีกันแน่) คงต้องเริ่มต้นจากการลดเวลาในระดับ 5 นาทีก่อน ดูเหมือนจะเป็นเป้าหมายที่ง่าย และ สามารถทำได้ทีสุด มาช่วยลุ้นพี่เอ็มกันหน่อยนะครับ ว่าสามารถจะผ่านเป้าหมายการวิ่งอันนี้ไปได้หรือไม่

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 19-02-2013   #2
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

ผมว่าวิ่ง 10 กิโล 1 ชั่วโมงน้อยไปครับ ต้อง 50 นาที ระดับคุณเอ็มสามารถทำได้ง่ายๆแน่นอน ลองคิดดูถ้า 10 กิโล 60 นาที ตกกิโลละ 6 นาที คิดเป็นวินาทีก็ 360 วินาทีต่อ 1 กิโลเมตร งั้นแสดงว่า 100 เมตรใช้ 36 วินาที ผมว่ามันมากไปครับ ตามมาตราฐานของนักวิ่งแล้ว เบื้องต้นต้อง 30 วินาทีต่อ 100 เมตร

ระยะ 1-5 กิโล วิ่งประคองความเร็ว (ประมาณ 30 นาทีแรก)
ระยะ 6-8 กิโล วิ่งด้วยความเร็วเพิ่มขึ้น
ระยะ 9-10 กิโล อัดเต็มที่ช่วงนี้ใจมันมากแล้ว แถมร่างกายพร้อมมา อัดเลยครับ เสร็จแล้วไปนอนตายเลย

Tags
ก้าวที่, น้ำหนัก, เป้าหมายใหม่, ลดน้ำหนัก, วิ่งลดน้ำหนัก, วิธีลดน้ำหนัก